PDA

View Full Version : [MU] Bác nào Trêu em đây. Website bị hack !

ninhmca
20-03-13, 10:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
BY NTQUANG.INFO
có gì hot.mu mới mở được 2 ngày.bác nào trêu em thì tha em làm ăn tí nhé.:-s

LoveBol
20-03-13, 10:34 PM
chắc bị hack qua phpmyadmin rồi!

Aluhost.com
20-03-13, 10:36 PM
Server hosting chứa shell rồi qua Aluhost kĩ thuật bên mình scan cho

ninhmca
20-03-13, 10:37 PM
chắc bị hack qua phpmyadmin rồi!

cái này bị dính qua forum cậu à.:-?

lieuthunguyet
20-03-13, 10:37 PM
Chắc là bạn Up trúng cái file gì lên host rồi :D.

ninhmca
20-03-13, 10:38 PM
Chắc là bạn Up trúng cái file gì lên host rồi :D.

có up gì đâu.sell nó up đó anh.;))

lieuthunguyet
20-03-13, 10:42 PM
Thì cũng là xài hàng share đó, hôm bửa test thử cái nbbv5 + api xong rồi cái bị dính luôn nên phải cài lại Win và sử dụng lại code sạch mới hết :D

cuocdoisp
20-03-13, 10:46 PM
Thì cũng là xài hàng share đó, hôm bửa test thử cái nbbv5 + api xong rồi cái bị dính luôn nên phải cài lại Win và sử dụng lại code sạch mới hết :D
em cho anh xin 1 slot cái code em đang dùng được không . Giờ nhiều cao thử hack quá , chẳng dám dùng gì . Nếu được inbox cho anh cái link nhé hoặc qua Yahoo .. Cảm ơn em nhiều

vithanhlam
20-03-13, 10:47 PM

:D đừng tin ai trên gamezone hết đó, trên này tất cả thứ share ra chỉ nên tìm hiểu và tham khảo thôi mang đi kinh doanh là chết chắc :>

Aluhost.com
20-03-13, 10:49 PM
:D đừng tin ai trên gamezone hết đó, trên này tất cả thứ share ra chỉ nên tìm hiểu và tham khảo thôi mang đi kinh doanh là chết chắc :>

Bác nên tin em bác nhẩy :> bác có nhiều server game thế hôm nào em mang usb qua nhà bác cho em copy nhé :>

cuocdoisp
20-03-13, 10:50 PM
hay là ta làm theo kiểu . ai giỏi về website thì đặc biệt không bao giờ dùng website do người này share free :))

hoainiemclub
20-03-13, 10:50 PM

hi nếu có lòng share cho mình 1 code sạch vs :D.

lieuthunguyet
20-03-13, 10:52 PM
em cho anh xin 1 slot cái code em đang dùng được không . Giờ nhiều cao thử hack quá , chẳng dám dùng gì . Nếu được inbox cho anh cái link nhé hoặc qua Yahoo .. Cảm ơn em nhiều

Code gì a ?. Web thì e sử dụng của a Philo share nên cũng an toàn :D.

cuocdoisp
20-03-13, 10:56 PM
à - cái của admin . tks em nhiều , chuyển qua dùng con đó cũng an tâm nhiều . Cũ nhưng chất

lieuthunguyet
20-03-13, 11:00 PM
Đúng rồi a e toàn dùng hàng cũ :D. Ai mà đụng vào Nbb v5 + api share là chỉ có chết bất kì tử ^^

heroviet2301
20-03-13, 11:03 PM
à - cái của admin . tks em nhiều , chuyển qua dùng con đó cũng an tâm nhiều . Cũ nhưng chất

Chuẩn men :)>-, em quay về dùng ForestWeb cũ nhưng vẫn đầy đủ tính năng của NBB:) nhờ người code thêm vài thứ thì ngon lành ngay .

vithanhlam
20-03-13, 11:03 PM
Bác nên tin em bác nhẩy :> bác có nhiều server game thế hôm nào em mang usb qua nhà bác cho em copy nhé :>

;;) đang giữ 1 server rất là hot.

Aluhost.com
20-03-13, 11:04 PM
;;) đang giữ 1 server rất là hot.

Hôm nào mình làm bữa nhậu nhỉ :> em mời :x

lieuthunguyet
20-03-13, 11:05 PM
Ah cho hỏi riêng a Đ một tý, lúc trước có nhờ a làm cái antihack ss6.1 giờ muốn a update lên dùm vì nó cũ quá rồi ko biết a còn làm cái này hk.

cuocdoisp
20-03-13, 11:11 PM
em vẫn làm cái 6.1 à . Được chứ , có gì anh nghiên cứu rồi add vào cho . Vẫn cái main cũ phải không . Anh sẽ làm sẵn rồi send cho em cái link vào inbox

thanh_ca
20-03-13, 11:14 PM
có ai phá mà lại để cả tên và yh liên lạc k nhỉ ^^!

--- Chế độ gộp bài viết ---

Chuẩn men :)>-, em quay về dùng ForestWeb cũ nhưng vẫn đầy đủ tính năng của NBB:) nhờ người code thêm vài thứ thì ngon lành ngay .

Hiên tại a rất muốn dev cái này nhưng mà chưa có time, phải lo công việc nữa, bữa nào rảnh a sẽ dev riêng từ FW ^^!l

lieuthunguyet
20-03-13, 11:16 PM
em vẫn làm cái 6.1 à . Được chứ , có gì anh nghiên cứu rồi add vào cho . Vẫn cái main cũ phải không . Anh sẽ làm sẵn rồi send cho em cái link vào inbox

Vẩn cái main lúc trước a gửi cho e :D.

DieuNinh
20-03-13, 11:38 PM
đưa em đi chơi xa trên con xe tay ga

may mà mình đã kịp xin chủ pic cái bài này

nghe hài vãi

heroviet2301
20-03-13, 11:48 PM
có ai phá mà lại để cả tên và yh liên lạc k nhỉ ^^!

Hiên tại a rất muốn dev cái này nhưng mà chưa có time, phải lo công việc nữa, bữa nào rảnh a sẽ dev riêng từ FW ^^!l

Vâng anh :)

Mọi người cho mình hỏi là server đang bình thường mà một loạt người bị mất kết nối và không connect lại được là nguyên nhân tấn công vào port nào vậy nhỉ, mình mới block thằng mem thì nó dọa và tấn công server thật :|

PhamNinh
21-03-13, 12:16 AM
mình bị mấy vố rồi. theo kinh nghiệm là

port connect .ddos là chết bạn. 5-6 máy connect liền . ngải cứu

antidos cũng k ăn thua đâu.

nói chung. gặp ddos chuyên ngiệp . thì khỏi chống

bank Ip thì face Ip khác. vào đc thì cũng cứ lagg ầm ầm thôi :))

đợi nó tha . hoặc tính làm cái mới đi thôi

ninhmca
21-03-13, 12:19 AM
mình bị mấy vố rồi. theo kinh nghiệm là

port connect .ddos là chết bạn. 5-6 máy connect liền . ngải cứu

antidos cũng k ăn thua đâu.

nói chung. gặp ddos chuyên ngiệp . thì khỏi chống

bank Ip thì face Ip khác. vào đc thì cũng cứ lagg ầm ầm thôi :))

đợi nó tha . hoặc tính làm cái mới đi thôi
đổi port connect khác di.30ckarrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

PhamNinh
21-03-13, 12:20 AM
đổi port connect khác di.30ckarrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

đổi kiểu j` , mò 1 tí là ra thôi bạn. [-X[-X[-X

mất công update main mới cho mệt

The Gamer
21-03-13, 12:34 AM
vâng anh :)

mọi người cho mình hỏi là server đang bình thường mà một loạt người bị mất kết nối và không connect lại được là nguyên nhân tấn công vào port nào vậy nhỉ, mình mới block thằng mem thì nó dọa và tấn công server thật :|

mình chỉ nói như này nha :)

ddos port connect ít người làm lắm

vì khi họ biết ip server thì chơi vào server cho nhanh việc gì bày trò port đó làm gì

thường ddos là chơi port của vps như : Port 80 chẳng hạn đủ làm bạn đi rồi

còn tôi nghĩ do vps bạn chạy lâu hoặc do connect bị vấn đề ko phải ddos đâu

ở đây nhiều bác lâu đời và có kn nhưng các bác ít hướng dẫn vì đôi khi chúng ta chả biết gì mà nói linh tinh

em xl nhé cũng chỉ nói vui thôi - vì đôi khi kn ko thể shar cho người khác dc

Ở FORUM NÀY EM ẤN TƯỢNG BÁC MẠNH HÀ - TUY ĐÔI KHI BÁC NÓI CỨNG NHƯNG RẤT THẬT

BÁC VÀO GIÚP ANH EM PHÁT :D

DieuNinh
21-03-13, 01:06 AM
mình chỉ nói như này nha :)

ddos port connect ít người làm lắm

vì khi họ biết ip server thì chơi vào server cho nhanh việc gì bày trò port đó làm gì

thường ddos là chơi port của vps như : Port 80 chẳng hạn đủ làm bạn đi rồi

còn tôi nghĩ do vps bạn chạy lâu hoặc do connect bị vấn đề ko phải ddos đâu

ở đây nhiều bác lâu đời và có kn nhưng các bác ít hướng dẫn vì đôi khi chúng ta chả biết gì mà nói linh tinh

em xl nhé cũng chỉ nói vui thôi - vì đôi khi kn ko thể shar cho người khác dc

Ở FORUM NÀY EM ẤN TƯỢNG BÁC MẠNH HÀ - TUY ĐÔI KHI BÁC NÓI CỨNG NHƯNG RẤT THẬT

BÁC VÀO GIÚP ANH EM PHÁT :D

vậy bạn hơi nhầm về vấn đề này

chúng nó táng vào connect server là chuyện bình thường mem không vào được game

chửi bới kéo theo off
rất nhiều người gặp trường hợp này chứ chứ CS chẳng bao giờ bị cái này

heroviet2301
21-03-13, 01:49 AM
Vấn đề của mình là như thế này
Có mem nó hack speed bị mình bắt và quay video được => block nick nó 7 ngày => nó bị khóa quay sang chửi bới rồi bảo phá sập Mu => 2 phút sau thì toàn bộ Members Mất kết nối sạch
Cuối cùng là bật AntiDdos của Admin Gamezone share + mở khóa nick cho nó thì hiện tại đã hết và bình thường trở lại :|

Port 80 thì mình chặn = Firewall chỉ cho duy nhất 1 IP Hosting truy cập, nếu mà đã chặn thì mình nghĩ nó làm sao tấn công vào port 80 được, còn tấn công vào Port Connect thì chỉ chặn mem không kết nối được chứ sao lại Mất kết nối toàn bộ nhỉ :, mình muốn hỏi để xem nó tấn công vào đâu và có chống được không chứ cứ để thằng mem này nó đe dọa tính mạng ghê quá :( (gặp đúng mem đầu gấu :|)

DieuNinh
21-03-13, 03:20 AM
Có mem nó hack speed bị mình bắt và quay video được => block nick nó 7 ngày => nó bị khóa quay sang chửi bới rồi bảo phá sập Mu => 2 phút sau thì toàn bộ Members Mất kết nối sạch
Cuối cùng là bật AntiDdos của Admin Gamezone share + mở khóa nick cho nó thì hiện tại đã hết và bình thường trở lại :|

Port 80 thì mình chặn = Firewall chỉ cho duy nhất 1 IP Hosting truy cập, nếu mà đã chặn thì mình nghĩ nó làm sao tấn công vào port 80 được, còn tấn công vào Port Connect thì chỉ chặn mem không kết nối được chứ sao lại Mất kết nối toàn bộ nhỉ :, mình muốn hỏi để xem nó tấn công vào đâu và có chống được không chứ cứ để thằng mem này nó đe dọa tính mạng ghê quá :( (gặp đúng mem đầu gấu :|)

cái này cũng khá đơn giản bình thường mà
nhưng không tiện nói lên ở đây cái này liên quan đến VPS chứ không phải server

hackluv
21-03-13, 06:25 AM

e còn cả đống tool nè a lấy ko :v

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
BY NTQUANG.INFO
có gì hot.mu mới mở được 2 ngày.bác nào trêu em thì tha em làm ăn tí nhé.:-s

gỡ index ra tìm shell đi :v
nếu ko thì pm mình mình chỉ cách.

SinhVienNIIT
21-03-13, 06:48 AM
=)) Chat thử với số 1 GameZone đấy xem, rồi check xem hắn ip ở đâu :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuocdoisp
21-03-13, 07:42 AM

sao em không thử đổi port 80 thành port khác nhỉ . Việc sử dùng hosting rồi thì phần server em lên để port khác , không lên để port 80 làm gì . Đây là kinh nghiệm khi làm server mà . Cứ phang cái port nào khác người vào ví dụ 888 , 666 chẳng hạn . DDos vào port của website là dễ nhất mà . Tất nhiên đây chỉ là 1 lý do ,ngoài ra còn cả chục nguyên nhân nhưng trước hết ta phải hạn chế từ cái cơ bản và cái ta biết đó là ddos vào website và port connectserver . Chống ddos vào phần webserver thì tốt nhất là ta đổi port và chỉ cho ip của hosting kết nối đến , việc sử dụng các phần mềm FW chỉ là giải pháp mang tính hình thức thôi chứ thực ra mấy cái FW đó cũng chẳng tác dụng lắm ( anh em ta không chuyên sâu lên có cũng chẳng biết dùng , chủ yếu là bật lên để đấy cho nó an tâm về mặt tinh thần thôi )

Det_Me_15K_VL
21-03-13, 06:29 PM
không hiểu nổi các bạn nữa .

Đã mở MU ra để " Hút Máu " ( đùng nói là không nhé =))) mà có cái host chứa diễn đàn cũng không mua để chứa nó

Vấn đề VBB thì Việt ta toàn sài chùa cho nên VBB bị là chuyện bình thường

Tốt nhất đã mở MU thì chuyển bị kỹ rồi mới mở : cứ thấy ngon ăn là nhào vô ... và rồi MU ngày đi xuống .

Tôi chỉ khuyên : nếu đã mở MU để " Hút Máu " thì hãy đàu tư 1 tý vậy thôi .

ninhmca
21-03-13, 06:38 PM
không hiểu nổi các bạn nữa .

Đã mở MU ra để " Hút Máu " ( đùng nói là không nhé =))) mà có cái host chứa diễn đàn cũng không mua để chứa nó

Vấn đề VBB thì Việt ta toàn sài chùa cho nên VBB bị là chuyện bình thường

Tốt nhất đã mở MU thì chuyển bị kỹ rồi mới mở : cứ thấy ngon ăn là nhào vô ... và rồi MU ngày đi xuống .

Tôi chỉ khuyên : nếu đã mở MU để " Hút Máu " thì hãy đàu tư 1 tý vậy thôi .

em làm 2 host mà.1 host thuê của pan max bw chỉ để để forum+ intro lung tung.1 host thuê bsm thì để đặt riêng quản lý.chắc nó k hack được vào quản lý nên nó táng vào forum.:">.forum thì thiếu gì lỗi đâu.

Det_Me_15K_VL
21-03-13, 06:46 PM
Chắc vậy quá =))