PDA

View Full Version : [MU] cấu hình web TDAgg bị lỗi mong anh em chỉ giúp

camxuc
19-03-13, 03:47 PM
Fatal error: Call to undefined function mssql_connect() in D:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 30

//---- SQL ---------------------------------------
$host = "(local)";
$user = "sa";
$pass = "2013";
$data = "MuOnline";
$data2 = "MuOnline";

//---- MySql -------------------------------------
$mysql_host = "127.0.0.1:3306";
$mysql_user = "root";
$mysql_pass = "";
$mysql_db = "muonline";

//date_default_timezone_set("America/Caracas");

//---- Bloquear Cuenta asociada con intento de Hacking
$blockear = false; // true = si, false = no

//---- No Tocar! --------------------------------------
mssql_connect($host, $user, $pass); <--- day la dong 30 bao loi
mssql_select_db($data);
$tc = 0;
mysql_connect($mysql_host, $mysql_user, $mysql_pass);
mysql_select_db($mysql_db);

cuocdoisp
19-03-13, 04:14 PM
lỗi đó là do em không có sử dụng mysql , nó không anh hưởng gì đâu . Nếu thích thì em có thể tạo thêm data muonline tại mysql và các table cần thiết thì nó sẽ không còn lỗi đó

camxuc
19-03-13, 05:29 PM
lỗi đó là do em không có sử dụng mysql , nó không anh hưởng gì đâu . Nếu thích thì em có thể tạo thêm data muonline tại mysql và các table cần thiết thì nó sẽ không còn lỗi đó
nhưng khi chay web thì báo lỗi như trên. giờ fix làm sao còn tạo them data muonline thi lại ko có data de import vao hoạc cũng ko biết quyer nào để tao table nào

herovn1994
19-03-13, 05:56 PM
Nó tự tạo db bạn à
.................................................. .......

cuocdoisp
19-03-13, 06:04 PM
nhưng khi chay web thì báo lỗi như trên. giờ fix làm sao còn tạo them data muonline thi lại ko có data de import vao hoạc cũng ko biết quyer nào để tao table nào

Đầu tiên em tạo cái muonline - sau đó em vào file index kéo xuống 1 chút sẽ thấy có mấy cái dòng lệnh . Em chép vào mysql / muonline mà chạy từng cái là nó tạo ra cho em 2 table TDAgg và cái gì đó - lâu rồi anh không làm lên không nhớ chính xác tên