PDA

View Full Version : [MU] File .bat tự động click sub đã bật 1 giờ 1 lần

thuynga
17-03-13, 06:13 AM
Có thể cái tiêu đề e nghe hơi kỳ , nên e phân tích thêm thế này :

GS chạy lâu , usage tăng dần , bắt đầu bật nó chỉ chiếm khoảng 110MB , sau đó nó lên cao dần , cách khắc phục đưa nó trở lại 110MB là chỉ cần click vào cái gamesever cho nó hiện lên màn hình , rồi lại thu nhỏ nó xuống taskbar là usage giảm ngay về 110MB.

Vậy cho e hỏi : có file .bat nào làm đc nhiệm vụ : Sau khoảng thời gian t , nó tự động mở cửa sổ sub SV đang chạy rồi lại thu nhỏ xuống o ạ :)>-:)>-

Usage là cái này nhá (sợ có bác o bít usage là j , ở đâu)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

896588
17-03-13, 06:48 AM
sài auto click kìa cậu đặt 1 tiêng click 1 lần

HRain
17-03-13, 07:07 AM
ủa có vụ đó hả :-?
khi GS đang chạy nặng, click vào gameserver cho nó hiện ra màng hình load này nọ, rồi ấn _
để GS nhẹ lại hả ?
vụ này mới biết :D

thanh_ca
17-03-13, 07:46 AM
Có vụ này nữa ta :)). xài sv nào vậy :))

bistro007_hp
17-03-13, 08:24 AM
Lần đầu nghe thấy :|
GS tăng mình thấy chỉ có cách là tắt đi bật lại T.T

thuynga
17-03-13, 08:29 AM
Lần đầu nghe thấy :|
GS tăng mình thấy chỉ có cách là tắt đi bật lại T.T

Tăng usage , bác cứ nhìn vào mà xem sẽ thấy đúng , tất cả các sever trên gamezone 6.2 và 6.3 đều thế nhé , chẳng qua o ai để ý thôi

sài auto click kìa cậu đặt 1 tiêng click 1 lần

E cũng thử dùng auto click rồi , nhưng nếu o nhầm cái auto it chạy auto click để lâu nó làm máy hơi lag thì phải , nên đang nghĩ sang file bat

cuocdoisp
17-03-13, 08:45 AM
tại sao mình không thu nhỏ nó từ đâu luôn nhỉ . anh không hiểu là mình kick nó hiện rồi ẩn đi thì nó giảm RAM kiểu gì nhỉ .

thuynga
17-03-13, 09:17 AM
tại sao mình không thu nhỏ nó từ đâu luôn nhỉ . anh không hiểu là mình kick nó hiện rồi ẩn đi thì nó giảm RAM kiểu gì nhỉ .

giờ a làm thế này :

Bật sub , thu nhỏ xuống taskba , crtl + alt +delete , sang tab usage , xem nó chiếm khoảng bao nhiêu nhé
khoảng 1, đến 2 tiếng sau (tùy sever đông hay o ) , nếu sever đông thì cái usage này tăng nhanh , còn o có ai chơi thì nó tăng ít lắm o đáng kể

Lúc đó kiểm tra usage sẽ thấy nó tăng, click vào sub cho hiện lên, rồi lại thu nhỏ xuống taskba . kiểm tra lại usage sẽ thấy nó lại tụt về mức ban đầu (như lúc mới bật sever ) .

HRain
17-03-13, 09:34 AM
điều này hơi vô lý:
1/ lần đầu tiên nghe
2/ khi 1 process đc load, phóng to-thu nhỏ-trả về chỉ là 1 ứng dụng animated của window, chẳng ảnh hưởng gì
3/ khi ẩn xuống load khác gì khi để lên ?

---> theo mình nghĩ do cái lúc bạn thu xuống là lúc có nhiều events load thôi :)

vuhaihoang
17-03-13, 09:59 AM
điều này hơi vô lý:
1/ lần đầu tiên nghe
2/ khi 1 process đc load, phóng to-thu nhỏ-trả về chỉ là 1 ứng dụng animated của window, chẳng ảnh hưởng gì
3/ khi ẩn xuống load khác gì khi để lên ?

---> theo mình nghĩ do cái lúc bạn thu xuống là lúc có nhiều events load thôi :)
chắc là chưa hiểu ý của chủ topic chứ như bác H nói thì e cũng thấy nó cũng hơi vô lý

thuynga
17-03-13, 10:01 AM
chắc là chưa hiểu ý của chủ topic chứ như bác H nói thì e cũng thấy nó cũng hơi vô lý

Cứ làm như e là sẽ hiểu , thự tế chứng minh ngay :

Bước 1: Bật sub , thu nhỏ xuống taskba , crtl + alt +delete , sang tab usage , xem nó chiếm khoảng bao nhiêu nhé
Bước 2: khoảng 1, đến 2 tiếng sau (tùy sever đông hay o ) , nếu sever đông thì cái usage này tăng nhanh , còn o có ai chơi thì nó tăng ít lắm o đáng kể

Lúc đó kiểm tra usage sẽ thấy nó tăng, click vào sub cho hiện lên, rồi lại thu nhỏ xuống taskba . kiểm tra lại usage sẽ thấy nó lại tụt về mức ban đầu (như lúc mới bật sever ) .

gmmudt
17-03-13, 10:05 AM
Mình cũng thấy lạ. GS chạy lâu thì Ram nó tăng chứ CPU Usage chạy lâu nó giảm xuống chứ sao tăng lên được nhỉ

thuynga
17-03-13, 11:04 AM
Mình cũng thấy lạ. GS chạy lâu thì Ram nó tăng chứ CPU Usage chạy lâu nó giảm xuống chứ sao tăng lên được nhỉ

Thử luôn và ngay là thấy thôi mà ! khi nào bạn thử như mình nói mà cái mam usage o thấy tăng , lúc đó mới thấy lạ ý , hì , sử dụng lâu , log nhiều nó sẽ tăng

gmmudt
17-03-13, 11:23 AM
Mem Usage là Ram ngốn tăng lên dần dần là phải ùi mà bạn. Mình tưởng bạn nói CPU Tăng thì kì kì.

Còn bật lâu thì Ram nó lên dần chỉ cần dùng tools Clean Ram là nó giảm lại như cũ. Trước mình dùng Smart Ram của iobit. Ram tăng lên cao quá thì Clean lại phát là tụt hậu ngay

bistro007_hp
17-03-13, 11:26 AM
Sever mình chạy 1 tuần là lên khoảng 2g ram
thường thì 1 tuần bảo trì 1 phát. HiC
Nhưng chủ topic thấy làm mình thử không biết
Nhưng nghe thì hơi vô lý :|

lequangvu
17-03-13, 12:48 PM
Đúng như bạn chủ Topic này nói mình đã thử :)), công nhân có cái này hay thật, GS đang chạy nó sẽ tăng USg lên nếu khi đã tăng mình có động tác cho nó hiện lên cửa sổ rồi lại đóng suống startbar thì lại giảm USg ngay :)) lạ thât

The Gamer
17-03-13, 01:17 PM
kiểm tra lượng ram ngốn đi đừng kiểm tra thế chả tác dúng

ví dụ khi mới rs vps chạy 3 sub thì tầm 1k8/5000

chạy 3 ngày thì tầm 2k5

sau đó tùy lượng càng chạy lâu dữ liệu connect sv sẽ tăng làm tăng % sử dụng ram

cái điều quan trọng ta cần quan tâm là % cpu và ram sử dụng

chứ cái của bạn chả thay đổi gì ko tin thì đi

chạy 10 ngày bật sv lên dù là 100mb nhưng nó sẽ là 500mb ram /1 gameserver.exe

heroviet2301
17-03-13, 01:34 PM
Cái này nó chỉ giảm hiển thị thôi chứ thực chất RAM gs ăn vẫn nguyên mà.

kenpro7777
17-03-13, 02:07 PM
Cái này mình cũng hay làm nhưng chỉ giảm ở hiện thị à , còn nhìn phần ram đã sử dụng hoặc dùng 1 trương trình nào theo dõi ram sử dụng bao nhiu % là biết ngay, không có tác dụng đâu bạn .

Dùng trương trình giảm tải ram thì sợ ảnh hưỡng đến data nên chỉ có cách gần ngốn hết ram có thì reset lại máy chủ là xong

thuynga
17-03-13, 03:46 PM
Mem Usage là Ram ngốn tăng lên dần dần là phải ùi mà bạn. Mình tưởng bạn nói CPU Tăng thì kì kì.

Còn bật lâu thì Ram nó lên dần chỉ cần dùng tools Clean Ram là nó giảm lại như cũ. Trước mình dùng Smart Ram của iobit. Ram tăng lên cao quá thì Clean lại phát là tụt hậu ngay

Mình phát hiện ra cái đó khi so sánh thằng 6.1 với (6.2vaf 6.3)
SV 6.1 nó tăng đến 1 mốc nào đó là sẽ tự động tụt về mức ban đầu , riêng bản 6.2 và 6.3 , đa số 100% các bản mình tải thử từ gamezone thì nó đều tăng và o giảm , chắc do GS

896588
17-03-13, 03:56 PM
ak ak cái này mình có gặp đc 2 lần khi làm cho khách ram 2 gb chạy đến sub thứ 2 max ram mình chạy luôn sub 3 4 ram nó tụt lại từ 400mb mỗi sub còn 167mb

gmmudt
17-03-13, 06:12 PM
ak ak cái này mình có gặp đc 2 lần khi làm cho khách ram 2 gb chạy đến sub thứ 2 max ram mình chạy luôn sub 3 4 ram nó tụt lại từ 400mb mỗi sub còn 167mb

Thực ra khi bạn khởi động Server. Nó sẽ load rất nhiều file trong Server rồi ghi lên Ram làm cho bộ nhớ ram tăng lên. Rồi nó vẫn ko xóa các file đã load trong bộ nhớ nên làm cho bộ nhớ Ram vẫn còn cao. Sau đó bạn bật thêm Sub. Số lượng Ram không đủ dùng nữa. Nó sẽ tự động giải phóng bớt (Xóa bớt các dữ liệu trên Ram không dùng đến)để bạn có thể chạy thêm Sub.

Nhưng thực ra giải gióng mãi cũng không sao chỉ khi dùng đến nó sẽ tiến hành load lại và lại ghi lên Ram. Đó là lý do ng` ta làm ra các phần mềm giải phóng Ram.