PDA

View Full Version : [MU] Cài đặt Nweb trên máy chạy sv2003 như thế nào?

ikyssu
14-03-13, 01:24 PM
Mình cài đến đoạn kiểm tra connect đến sv thì nó báo lỗi:

Strict Standards: Only variables should be assigned by reference in C:\xampp\htdocs\svweb\config.php on line 52

Warning: odbc_connect(): SQL error: [Microsoft][ODBC Driver Manager] Data source name not found and no default driver specified, SQL state IM002 in SQLConnect in C:\xampp\htdocs\svweb\adodb\drivers\adodb-odbc.inc.php on line 60
Ket noi voi SQL Server loi! Hay kiem tra lai ODBC ton tai hoac User & Pass SQL dung.

Mình config các kiểu rồi vẫn không được
Giúp mình với !!!

lequangvu
14-03-13, 01:40 PM
Mình cài đến đoạn kiểm tra connect đến sv thì nó báo lỗi:

Mình config các kiểu rồi vẫn không được
Giúp mình với !!!

Bạn config những gì mà không được, cái này bạn kiểm tra lại ODBC nhé

ikyssu
14-03-13, 01:49 PM
Mình đã đổi hết các pass, config database sử dụng odbc , coppy thư mục config từ sv -> hosting

lequangvu
14-03-13, 01:52 PM
Mình đã đổi hết các pass, config database sử dụng odbc , coppy thư mục config từ sv -> hosting

Bạn chạy win server phải chỉnh lại chút về cái ODBC, nếu dùng SQL 2008 thì cả vấn đề :D, còn SQL 2000 thì ok hết: nói chung là cái này do kết nối ODBC lỗi thôi

DieuNinh
14-03-13, 03:14 PM
chưa có ODBC

.................................................. ...

ikyssu
14-03-13, 04:34 PM
Nói rõ cho mình về phần odbc dc ko? mình tạo cái odbc là muonline rồi mà ko dc !!!!

ikyssu
14-03-13, 04:46 PM
Và phần svweb của mình nó bị lỗi mấy dòng như thế này là ntn?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

vithanhlam
14-03-13, 04:52 PM
Và phần svweb của mình nó bị lỗi mấy dòng như thế này là ntn?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

phiên bản chạy web của bạn chưa phù hợp với code đó

ikyssu
14-03-13, 05:05 PM
Có thể cho mình bản chuẩn để chạy ss6.3 dc ko?

vithanhlam
14-03-13, 05:16 PM
Có thể cho mình bản chuẩn để chạy ss6.3 dc ko?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ikyssu
15-03-13, 12:30 PM
Sau khi cài lại win và cài đặt lại mọi thứ , mình đã chạy dc nweb trên localhost. Nhưng khi đưa lên hosting thì lại không kết nối được đến máy cài server, ping đến máy server dc nhưng không vào được localhost của máy server. Mình cài xam 1.7.1, giúp mình với

lequangvu
15-03-13, 02:46 PM
Sau khi cài lại win và cài đặt lại mọi thứ , mình đã chạy dc nweb trên localhost. Nhưng khi đưa lên hosting thì lại không kết nối được đến máy cài server, ping đến máy server dc nhưng không vào được localhost của máy server. Mình cài xam 1.7.1, giúp mình với

Bạn thêm iphost vào trong server chưa, và đã mở wan chưa nữa :)), như là no-ip ấy

DieuNinh
16-03-13, 12:35 AM
pm yahoo

ngochieu.dieucay711

mình cài giúp cho

ikyssu
16-03-13, 09:09 AM
Sau khi mình cài lại win đến lần thứ 4 thì đã chạy đc rồi.Nếu có lỗi gì mình hỏi tiếp Cảm ơn các bạn đã quan tâm.

ikyssu
16-03-13, 09:37 AM
Hiện tại bản mu server của mình có khá nhiều lỗi. Mình muốn mua 1 bản server chạy ổn định , cài đặt trực tiếp. Giá cả thương lượng. Tiện đây mình muốn xin 1 bản Nwebmu đầy đủ + sạch
Liên lạc trực tiếp sdt : 01287202787 ,yahoo: w32.online hoặc reply lại tại diễn đàn
Làm tại khu vực Quảng Ninh
. Cảm ơn các bạn đã quan tâm

-------
Chả biết post tại đâu, lập thread mới thì bị del .........