PDA

View Full Version : [MU] [1 câu hỏi có hình ảnh cụ thể] hỏi về Custom Items + Set Full Thần.

ThanhN
12-03-13, 10:59 AM
Đầu tiên: mình làm theo dướng dẫn ở bài này. (có video hướng dẫn luôn) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

và đây là các bước làm của mình.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thêm trong Mumarker

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 79.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 789.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> i789789.jpg

Còn một điều nữa là mình không thấy nó hiện cái tên set mình đặt là "anhnt's" mà nó lại hiện lên thành tên set khác.
trong khi đó mình set ở mumaker thì có set đó rồi, ah nó không hiện cả socket luôn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 57.jpg

\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1210350000.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1210350001.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1210350002.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1210360003.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1210360004.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1210360005.jpg

==========> ai biết giúp mình nhé. Thanks

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2011180000.jpg

ThanhN
12-03-13, 11:38 AM
up cái cho bro giúp nào.
:waiting3::waiting3::waiting3::waiting3::waiting3: :waiting3::waiting3::waiting3:

ThanhN
12-03-13, 12:20 PM
up cái nữa các bác giúp em phát nhé.

ThanhN
12-03-13, 12:45 PM
up cái cho bro giúp nào.
:waiting3::waiting3::waiting3::waiting3::waiting3: :waiting3:
:waiting3::waiting3::waiting3:
:waiting3::waiting3::waiting3:

HRain
12-03-13, 12:51 PM
dài quá không chỉ nổi, trước đây mình từng add 5,6 set mới cho admin mu khủng long và đã thành công. Bỏ hơn 1 năm trời, giờ nhìn lại thấy lú thật ;)
bạn tự làm hay có xem hướng dẫn bên bõ guide-kho lưu trữ chứ ?

ThanhN
12-03-13, 12:55 PM
dài quá không chỉ nổi, trước đây mình từng add 5,6 set mới cho admin mu khủng long và đã thành công. Bỏ hơn 1 năm trời, giờ nhìn lại thấy lú thật ;)
bạn tự làm hay có xem hướng dẫn bên bõ guide-kho lưu trữ chứ ?
cái này mình xem ở bên guide, nhưng nếu làm theo thì chỉ ra đồ thần thôi chứ dòng thì chưa đủ? chắc tại mình làm sai gì đó.
đang tìm mấy cái server và client đã có cái này vọc thử coi sao, nhở mấy pro trên diễn đàn mà chưa thấy ai trả lời.
thôi đi làm. mai làm tiếp, hi vọng có người giúp mình cái vụ này.
Thanks!

ThanhN
12-03-13, 01:35 PM

ThanhN
12-03-13, 02:03 PM
Các bác giúp e phát.

kenpro7777
12-03-13, 02:37 PM
Thêm socket thì vào SCF_SocketItems thêm mã món đồ bạn vừa add vào là full thần socket luôn .

Cái này mình chưa làm thử nữa hihi

ThanhN
12-03-13, 05:27 PM
Thêm socket thì vào SCF_SocketItems thêm mã món đồ bạn vừa add vào là full thần socket luôn .

Cái này mình chưa làm thử nữa hihi

Bac phai hieu la e da add dc do than roi, nhung khi add do full than no ko dc, ma cai dong than no cung chua du nua mac du da add tat ca cac dong roi. Up phat nua mong cac bro giup. Thank

HRain
12-03-13, 06:28 PM
bây giờ là quan tâm add đc dòng thần trc đã rồi hẳn tính tới add thêm exl or socket fải kô ^^~
xem lại 1 ti tí ở setoption.bmd nha, có thể add trong sv đúng nhưg add ở client sai nên k hiển thị ;)
và max dòng thần hình như có 7,8 thôi thì fải
bạn nên add 1 món khoảng 4,5 dòng trc :)

hoainiemclub
12-03-13, 07:48 PM
chỉnh item full thần socket.thì thêm item đó vào trong trong scf_socketitem ( ví dụ găng rồng xanh trước )
thêm găng rồng xanh vào cái scf_socketitem rồi thì găng rồng xanh sẽ có dòng socket.
tiếp theo là add cái rống xanh đó thành item thần( như video)
rồi vào scf_item chỉnh cái dòng itemacient j j đó thành 1 là đc

hoangtu_eck94
12-03-13, 09:24 PM
:)) cÁI này do mình làm đây mà. lâu rồi kô đụng vô nữa. nhưng xem ảnh hình như bạn sai rồi. sai ở fần chỉnh mumaker ý. bạn đặt Id cỦA set đấy là 63 thì chỗ chỉnh món đồ cũng fải chọn Id lÀ 63 nhé.

ThanhN
12-03-13, 09:44 PM
:)) cÁI này do mình làm đây mà. lâu rồi kô đụng vô nữa. nhưng xem ảnh hình như bạn sai rồi. sai ở fần chỉnh mumaker ý. bạn đặt Id cỦA set đấy là 63 thì chỗ chỉnh món đồ cũng fải chọn Id lÀ 63 nhé.

ko sai cái đấy đâu bạn ah.
mình set cho nó là set 63 thì mình cũng set cho item là set 63 rồi. ở cả server và client.

The Gamer
12-03-13, 10:30 PM
bây giờ là quan tâm add đc dòng thần trc đã rồi hẳn tính tới add thêm exl or socket fải kô ^^~
xem lại 1 ti tí ở setoption.bmd nha, có thể add trong sv đúng nhưg add ở client sai nên k hiển thị ;)
và max dòng thần hình như có 7,8 thôi thì fải
bạn nên add 1 món khoảng 4,5 dòng trc :)

tôi nhớ ko nhầm trước có cái mu dòng thần trên 10 thì phải

nó show cái cánh cấp 3 :)) toàn 250%

ThanhN
13-03-13, 12:33 PM
mình đã thử add lại nguyên chỉnh và cũng dùng luôn bản custom của muphoxua..
nhưng tất cả đều không thể hiển thị hết.
1. chỉ được full + socket
2. thần + socket (mà dòng thần thì chỉ đc 3 -4 dòng gì đấy mặc dù đã add hết)
có khả năng do main 1.04D mình đang dùng không hỗ trợ được hoặc cũng có thể mình sai.
không biết ai có fix được cái này không chỉ mình với.
Thanks

anhhungkiemthe
13-03-13, 02:04 PM
mình đã thử add lại nguyên chỉnh và cũng dùng luôn bản custom của muphoxua..
nhưng tất cả đều không thể hiển thị hết.
1. chỉ được full + socket
2. thần + socket (mà dòng thần thì chỉ đc 3 -4 dòng gì đấy mặc dù đã add hết)
có khả năng do main 1.04D mình đang dùng không hỗ trợ được hoặc cũng có thể mình sai.
không biết ai có fix được cái này không chỉ mình với.
Thanks

Bạn đả để thông tin SCF_Items.ini giống vậy chưa

[Ancient]
SCFisExcellentAncient=1
SCFisJOHonAncient=1

ThanhN
13-03-13, 04:52 PM
Bạn đả để thông tin SCF_Items.ini giống vậy chưa

[Ancient]
SCFisExcellentAncient=1
SCFisJOHonAncient=1

Da lam theo bac nay, van chya dc cac bac ah.
sr viet tren dt mod nhe.