PDA

View Full Version : [MU] Ai đã có phiên bản NWebMUv5.13.0226

lequangvu
10-03-13, 08:56 AM
:D như tiêu đềâi đã có phiên bản này của NBB nhỉ, share cho anh em test đi :D

The Gamer
10-03-13, 11:22 AM
:d như tiêu đềâi đã có phiên bản này của nbb nhỉ, share cho anh em test đi :d

phiên bản này có gì hót ko bạn

heroviet2301
10-03-13, 12:08 PM
Được API và Source web v5 ngon như vậy rồi giờ còn muốn bản update này của người ta nữa hả ;;), chắc chắn là không được :) nếu có thì cũng rất hiếm

bistro007_hp
10-03-13, 01:37 PM
:D như tiêu đềâi đã có phiên bản này của NBB nhỉ, share cho anh em test đi :D
NBB thấy chưa có thông tin gì về nó mà :|

babjvjncy
10-03-13, 01:39 PM
phiên bản 5.12.0908 có gì khiến bạn không hài lòng :-/

lequangvu
10-03-13, 07:47 PM
:D mình không có nhưng thấy một số MU đã sử dụng nó, chứng tỏ NBB vẫn ngầm hỗ trợ và phát triển đấy chứ :D

thanh_ca
10-03-13, 08:59 PM
Admin mu đó tự dev rồi fake phiên bản lên thì sao :)). Mà bản của chủ thớt nói có gì hot nói cho a e tham khảo nào ? :D

lequangvu
11-03-13, 09:05 AM
Admin mu đó tự dev rồi fake phiên bản lên thì sao :)). Mà bản của chủ thớt nói có gì hot nói cho a e tham khảo nào ? :D

Mình thì không có bản 5.13 đấy chỉ đang dùng 5.12 như các bạn nói vì test không sử dụng được cái trao giải thưởng nên ức chế, thấy có vài MU lại là bản 5.13 rồi nên mình nghĩ bản đấy sẽ sử dụng được và chắc là có gì đấy hơn chứ :D

babjvjncy
11-03-13, 12:02 PM
như bác DieuNinh đã nói, cái event trao giải thưởng cần 1 query nữa mới chạy được, ko liên quan gì đến version của NBB ....

lequangvu
11-03-13, 06:02 PM
Thì mình không biết sử dụng thế nào với lại dùng toàn lỗi nên nghĩ vậy thôi :D, vậy không biết ai có Query đấy share cho mình với nhé :D

thanh_ca
11-03-13, 09:59 PM
CREATE TABLE [NBB_Award] (
[award_id] [int] IDENTITY (1, 1) NOT NULL ,
[award_info] [varchar] (250) NULL ,
[item_slg] [tinyint] NOT NULL DEFAULT (1) ,
[item_name] [varchar] (100) NOT NULL ,
[item_code] [varchar] (32) NOT NULL ,
[item_info] [text] NULL ,
[item_image] [varchar] (20) NULL ,
[seri_block] [tinyint] NOT NULL DEFAULT (0),
[acc] [varchar] (10) NOT NULL ,
[name] [varchar] (10) NOT NULL ,
[status] [tinyint] NOT NULL DEFAULT (0), -- 0: Chua nhan, 1: Da nhan
[create_time] [int] NULL,
[receive_time] [int] NULL,
[hsd_time] [int] NULL,
[thuhoi] [tinyint] NULL
) ON [PRIMARY]
GO

Query này ấy ah. Nhưng mà chức năng này phải có api mới xài được nhé. api thì tony đã share rồi đó.

blackdovevn
13-03-13, 09:07 AM
Trao thưởng thì có kiến thức về PHP và hiểu cấu trúc thùng đồ, hòm đồ, hex code của item là code vào web được mà nhỉ ?

lequangvu
13-03-13, 02:13 PM
Query này ấy ah. Nhưng mà chức năng này phải có api mới xài được nhé. api thì tony đã share rồi đó.

Bác ơi cái query này thì ai cũng có và đều chạy hết rồi, vấn đề là có cái này mới sử dụng được xong dùng được nhưng trao giải và nhận giải rồi vào game không thấy gì :))

Đấy nói đúng như bác là có sử dụng API nhưng mình cũng dùng kết nối API mới có lic chứ bác nhưng mình đang không hiểu là kết nối API cho cái event này như thế nào, bác có thể hướng dẫn mình được không

remesouth
14-03-13, 10:15 PM
Đa số các admin tự dev nhưng có mấy cái event có sẵn + chức năng mà đêk hoạt động như ý
Ai biết sửa lỗi update top của event top reset trong 1 khoảng thời gian không giúp mình với yahoo: remesouth

thanh_ca
15-03-13, 05:26 PM
Muốn gì cũng phải có $, còn k thì tự mò thôi. cuộc sống giờ là thế.ít người rảnh để giúp lắm ^^!.

chubelonton
15-03-13, 08:41 PM
trong web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ghi rõ ràng là"có hỗ trợ và update"đọc hiểu họ vẫn làm ăn bình thường mà,nhưng theo phong cách "khép kín"