PDA

View Full Version : [MU] MU server SCF 11.70.24 vmware

hackluv
23-02-13, 09:53 AM
mình làm phiên bản vmware này ra cho những anh em nào không cài đặt được hoặc không config có thể dùng để chơi offline với server do tony share :

Vào đề luôn :

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> < link server >

Link vmware < sử dụng vmware 9 > : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
VMware 9 lite 107 MB(cái này nhẹ máy hơn Vmware 9 FULL) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

user DB : sa
Pass : admin*998*1102

Web TV 1.80 tạm dùng được.

xampp 1.7.1 : user : root

Pass : admin998

Web : TV 1.80

user : admin
pass : admin9981102

sẽ update fix move sau :v

Dùng với client 6.3

tiện nếu các bạn thích thì xài luôn client của mình share + main của nemesis đã share nhé :v

Patch main engine : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> < chỉ cần lấy main >

Client : part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình sẽ up file chuẩn move sau :D mong các bạn thông cảm vì máy tính mình mới xóa hết server MU.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Update patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1211130000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1120080000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1120100001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1120110002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

main đã dùng source tách chat của bác caothuphutho < thanks bác caothuphutho và bác cuocdoisp >

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1220270000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mong các pro đừng gạch đá - ai xài thì thanks mình để mình lấy tinh thần nhé

cuocdoisp
23-02-13, 09:57 AM
tks .................................................. ......

hackluv
23-02-13, 09:58 AM
tks .................................................. ......

sếp remove cái mu.exe trong main no TDA đi sếp ^_^ anh em ko dùng cái đó :v đến em còn ko dùng nữa là :v

k0y1a
23-02-13, 10:00 AM
thông tin main là gì vậy nhỉ cái này là skin wing hay là wing thật vậy

hackluv
23-02-13, 10:03 AM
thông tin main là gì vậy nhỉ cái này là skin wing hay là wing thật vậy

wing mình đã add vào item_eng.bmd và itemtooltip rùi bạn nhé :

mình nói rùi bạn chỉ cần download cái main nemesis kia bỏ vào cái client của mình

Trong cái main engine kia có thông tin rồi \:D/ \:D/ \:D/

từ 200 --> 211 thì fai :v

cuocdoisp
23-02-13, 10:04 AM
Giá mà ko bị dính Main khi out game thì tốt

hackluv
23-02-13, 10:06 AM
Giá mà ko bị dính Main khi out game thì tốt

chuẩn sếp ah :v

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

k0y1a
23-02-13, 10:59 AM
hiện w4 mà lag cpu cao quá thế này thì chơi sao dc
sài main khác thì không hiện hinh ảnh là sao nhỉ

thothiendai
23-02-13, 11:12 AM

lag là do main đó có view xa hơn main bt hình như 12000 , main bt là 4000 , kiếm cái dll lite của nó chỉnh vể normal view mà chạy :P

hackluv
23-02-13, 11:12 AM

patch bản lite của họ vào nhé :X : < patch bản lite sau khi patch bản full kia >

thienthong
24-02-13, 01:42 AM
sau khi tải về mình giải nén ra và edit lại info main. sau đó log vào game chỉ thấy cái hình chứ hoàn toàn ko hiện ra option nào hết. dùng tool đeo lên thì cánh MG đeo ngược :| ngoài nhân vật ko thấy :| ko biết thế nào nữa :|

hackluv
24-02-13, 03:24 AM
sau khi tải về mình giải nén ra và edit lại info main. sau đó log vào game chỉ thấy cái hình chứ hoàn toàn ko hiện ra option nào hết. dùng tool đeo lên thì cánh MG đeo ngược :| ngoài nhân vật ko thấy :| ko biết thế nào nữa :|

mình đã nói rùi mà mình đang ngâm cứu vụ wing đó sẽ update sai mà :v wing bây giờ chỉ là wing ảo vẫn bị bug. có cái main hỗ trợ nhưng mà chưa làm gì đc nó :v :(( :(( :(( :(( :((.

tieulytu
25-02-13, 03:02 AM
thank bác, đợi cái này mấy hôm rồi, vào topic kia xin mà ko ai để ý :))

Dreaming
25-02-13, 04:33 PM
Up nhanh nào...
chừng nào mới fix đc xong vậy chủ topic

hackluv
25-02-13, 06:13 PM
mình chưa tìm đc cách chứ wing thì hiện rồi :v

Nghe bảo do client chưa có file dll hook vào. đang tìm tài liệu để viết file dll hook vào client :(

huythao229
25-02-13, 06:25 PM
Chà! $-)Ông bạn mình có cái top hay ghê!^^ thanks

hackluv
25-02-13, 07:27 PM

ôi đây rồi đã tìm ra con đường cứu nước =)))

thanks bác cuocdoisp nói là rz có :P:P

tuyentc
25-02-13, 07:32 PM

đã xem nhưng đây chỉ là các hàm để hook hay chèn..đợi cao thủ ra tay...:):D

huythao229
25-02-13, 07:34 PM

Nó đang test trên ss5.2 không biết trên ss6 trở lên thì sao :D

thienthong
25-02-13, 08:04 PM
nếu mình ứ có nhầm thì nó là wings khác thì phải ? chứ đâu phải trên những wings custom mà trong server đang đó ?

hackluv
25-02-13, 08:16 PM
nếu mình ứ có nhầm thì nó là wings khác thì phải ? chứ đâu phải trên những wings custom mà trong server đang đó ?

chịu thôi cứ phải ngâm xem sao

k0y1a
25-02-13, 08:33 PM
share cai path main với bạn ơi tìm mà không thấy

hackluv
25-02-13, 08:47 PM

patch main có trên kia rồi nhé :v

--- Chế độ gộp bài viết ---

trên kia mình đã up lại client :v chỉ cần patch patch của nemesis vào là hiển thị

tieulytu
26-02-13, 02:54 AM
biết sẽ có người cười nhưng bác nào hd cài cho e với, e ko add được vào máy ảo :)

thienthong
26-02-13, 03:12 AM
biết sẽ có người cười nhưng bác nào hd cài cho e với, e ko add được vào máy ảo :)
tải về sau đó chọn File rùi chọn Open rùi open file tải về :| có cần add gì đâu hả bạn :D

tieulytu
26-02-13, 04:39 PM
Open máy ảo rồi mà sao máy ảo chả có mạng :((

hackluv
26-02-13, 05:05 PM

hiz :| chỉnh sửa lại IP của win trong máy ảo phù hợp vs cả mạng nhà bạn đi

Mình đang để thế này nè

Submark : 255.255.255.0
defau gateway : 192.168.1.1 <--- cái này bạn thay đổi phù hợp vs mạng nhà bạn nhé

để xem defau gateway bạn chọn

Run >> cmd >> ipconfig

Good luck

Dreaming
26-02-13, 08:18 PM

Ban cần phải chọn chế độ tự nhận mạng tự động...pm yh:newbie_kevin mình hướng dẫn thêm :D

huhudauqua
28-02-13, 10:07 PM

Liệu copy phần thư mục item cùng local của bạn vào client của mình. Xong cop nốt cái data/lang trên sv vào sv của mình thỳ có tác dụng gì không ta?

hackluv
01-03-13, 02:02 PM

Liệu copy phần thư mục item cùng local của bạn vào client của mình. Xong cop nốt cái data/lang trên sv vào sv của mình thỳ có tác dụng gì không ta?

đc bạn ah nhưng nếu bạn có nhã ý share client lên đây thì càng ok :)

thienthong
01-03-13, 05:47 PM
ý kiến này đc đó nha ;)) share lên đây rùi anh em test thử xem có hiển thị option không :D
mà hình như client hiển thị wing và option thì bác nào đó đã test trên sv của tony rùi mà ?

divine9966
01-03-13, 06:28 PM
vmware là cái j` zay
hoi thiet nhe

freepro2101
01-03-13, 06:37 PM
vmware là cái j` zay
hoi thiet nhe

Là Máy Chủ Ảo Đấy Bạn ( Cài Game Gì Ko Sợ Bị Virus Làm Hư Máy :D )

thienthong
01-03-13, 07:33 PM
vmware là cái j` zay
hoi thiet nhe
tên của nó viết đầy đủ là VMware Virtualization Software (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)tác dụng của nó là làm nền giống như 1 máy tính vậy. chúng ta có thể cài đặt nhiều Hệ điều hành trên đó. gọi là tạo máy ảo đó. đó là công dụng của nó.
và tác dụng phụ là máy đang yếu thì sẽ yếu hơn vì nó ăn Ram cũng hơi bị ngon :D

hackluv
01-03-13, 07:50 PM
tên của nó viết đầy đủ là VMware Virtualization Software (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)tác dụng của nó là làm nền giống như 1 máy tính vậy. chúng ta có thể cài đặt nhiều Hệ điều hành trên đó. gọi là tạo máy ảo đó. đó là công dụng của nó.
và tác dụng phụ là máy đang yếu thì sẽ yếu hơn vì nó ăn Ram cũng hơi bị ngon :D

ko ăn CPU chỉ ăn ram =)))

bên cạnh đó còn có virtual box là 1 trình máy ảo nhẹ hơn VMware.

tiếc thay 2 bọn nó ko dùng đc cho nhau.

nếu dùng đc thì sẽ có nhiều máy tính yếu sử dụng được server khi nhiều người tạo máy ảo trên nền tảng của Vmware

Dreaming
01-03-13, 08:56 PM
vmware là cái j` zay
hoi thiet nhe

Lúa wá :D...
Sài náy tốn Ram nhưng tốt cho máy tính...

thienthong
01-03-13, 09:01 PM
uh đúng là tốt cho máy tính thiệt đó :D tốt ở chổ là tránh mấy cái virus trojan này kia, rùi nào là xóa tầm bậy tầm bạ dễ lỗi win nữa. nhưng mà lạm dụng quá thì mua thêm cái ổ cứng dự phòng đi :D nó hại ổ cứng :D

hackluv
04-03-13, 01:08 PM
Là Máy Chủ Ảo Đấy Bạn ( Cài Game Gì Ko Sợ Bị Virus Làm Hư Máy :D )

tình hình có cái main ngon do lão này share nhưng chưa crack đc anh em nào có nhã hứng tìm hiểu để crack thì pm

danviphd
21-03-13, 03:50 PM
Có ai leech cho cái link k. K có acc vip 4share down k biết ngày tháng nào mới xong

hackluv
22-03-13, 04:30 PM
Có ai leech cho cái link k. K có acc vip 4share down k biết ngày tháng nào mới xong

leech gì :D

xài get link đi đầy trên mạng

010891
23-03-13, 08:45 PM
pack 2 dis roi cho xjn lai ljnk di

hackluv
23-03-13, 09:53 PM
pack 2 dis roi cho xjn lai ljnk di

bthg mà có sao đâu

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thatislove
06-04-13, 01:25 PM
cho mình hỏi có chạy đc trên win 7 64b dc ko vậy bạn

hackluv
06-04-13, 01:41 PM
cho mình hỏi có chạy đc trên win 7 64b dc ko vậy bạn

vmware có phiên bản x64 mà yên tâm là run đc

thatislove
06-04-13, 01:45 PM
cám ơn bạn, hic đang down mà link 4share down lâu gớm

thatislove
07-04-13, 11:39 PM
cái nay băt buộc phải dung vmware 9 hả bạn? hiện tai mình đang dùng vmware 8 nó không chạy

cauam.tapiu
08-04-13, 01:24 PM
Patch main engine links die rồi bác ơi :(

hackluv
08-04-13, 01:46 PM
cái nay băt buộc phải dung vmware 9 hả bạn? hiện tai mình đang dùng vmware 8 nó không chạy

uh mình làm trên vmware 9 mà :v

nên đành fai dùng 9 thôi :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

lên mạng kiếm là có mà ko lục lại các 2pic trong gamezone ý :v có ngay ý mà

hackluv
10-04-13, 10:57 PM

đã update patch cho bạn nhé :D chỉ cần patch vào sửa lại iP main - version và serial là ok

trong đó mình đã add sẵn wing rùi :D

hiện tại nó là wing cùi :))

chuotkep
10-04-13, 11:23 PM
mọi người thankss nhiệt tình đi :))))))):)]:)]:)]:)]:)]:)]

thatislove
11-04-13, 10:59 PM
cái path main o trang đầu bị die rùi, bạn up lại dùm nha, chỉnh sửa IP và seri main là làm thế nào vậy bạn, mìnhg à mong bạn hướng dẫn dùm

thatislove
11-04-13, 11:23 PM
chạy sever từ 1 đến 10 luôn hả bạn, chạy nó cứ báo ngắt kết nối với máy chủ suốt:((

plove01
12-04-13, 12:35 AM
bác nào chỉ tui cái lan dau vào ko bị gì lần sau mo máy lên chạy sv vao lại thì báo tai khoang khong hop lệ ko cách nào vàod c ai bjk chỉ cách sữa giúp với

hackluv
12-04-13, 05:56 AM
bác nào chỉ tui cái lan dau vào ko bị gì lần sau mo máy lên chạy sv vao lại thì báo tai khoang khong hop lệ ko cách nào vàod c ai bjk chỉ cách sữa giúp với

chắc bạn chỉnh sửa gì quá ay rùi :)
chứ mình dùng bthg mà

kt12d1
12-04-13, 06:06 AM

pm yahoo giúp cho... 30 chác tờ rác

freepro921
12-04-13, 08:27 PM
link main bị die rồi kìa =))
up lại đi ngoại ơi

hackluv
12-04-13, 08:37 PM
link main bị die rồi kìa =))
up lại đi ngoại ơi

main có trong patch rồi =))

30 charrrrrrrrrrrrr

hackluv
13-04-13, 11:18 AM
mình làm phiên bản vmware này ra cho những anh em nào không cài đặt được hoặc không config có thể dùng để chơi offline với server do tony share :

Vào đề luôn :

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> < link server >

Link vmware < sử dụng vmware 9 > : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
VMware 9 lite 107 MB(cái này nhẹ máy hơn Vmware 9 FULL) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

user DB : sa
Pass : admin*998*1102

Web TV 1.80 tạm dùng được.

xampp 1.7.1 : user : root

Pass : admin998

Web : TV 1.80

user : admin
pass : admin9981102

sẽ update fix move sau :v

Dùng với client 6.3

tiện nếu các bạn thích thì xài luôn client của mình share + main của nemesis đã share nhé :v

Patch main engine : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> < chỉ cần lấy main >

Client : part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình sẽ up file chuẩn move sau :D mong các bạn thông cảm vì máy tính mình mới xóa hết server MU.

Update patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1211130000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1120080000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1120100001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1120110002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

main đã dùng source tách chat của bác caothuphutho < thanks bác caothuphutho và bác cuocdoisp >

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1220270000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mong các pro đừng gạch đá - ai xài thì thanks mình để mình lấy tinh thần nhé

share hết : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 9e4c3linuuw8un,4bhzwkhqxdi7bc5,4wmu0m38dwdyf9l

chán chán rùi share hết trơn luôn.

tháng cuối tháng này và tháng sau fai thi rồi nên share cho mọi người

bug còn về phần wing.

Mong các bạn cứ xài cho vui thôi.

patch vào client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thông tin sửa ở : Mainconfig.dll - jewel.dll - main.exe

ver : 52345
serial : vietguardsystems

pass unrar ( nếu có ) : MuVietNam*2013
Chúc các bạn luôn luôn vui vẻ trong cuộc sống - may mắn trong công việc