PDA

View Full Version : [MU] Fix lỗi web NBB 5

lequangvu
23-02-13, 08:27 AM
Mình dùng phiên bản NBBWEB 5 up lên host vào xem ranking_guild thì báo lỗi:

Warning: gmdate() expects parameter 2 to be long, string given in
Các bạn có thể giúp mình fix lỗi này không, cam ơn nhiều!

lequangvu
23-02-13, 08:51 AM
UP lên top các bạn giúp mình fix cái lỗi này với, cảm ơn nhiều!

Up thêm cái hình PM yahoo của Tony để nhờ :)) dạo này toàn pro
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp

Bạn nào biết thì hướng dẫn giúp mình nhé, đừng vì những người như trên mà tự ái làm gì, thank nhiệt tình

kubi.l0v3
23-02-13, 09:23 AM
Lỗi time rồi,
Bạn xem lại thời gian trên Server xem nó là múi giờ nào?

lequangvu
23-02-13, 09:31 AM
Bạn nói rõ được không, mình máy server thì múi giờ GMT+7 bangkok, hanoi, giờ chuẩn mà nhỉ

mà xem các Ranking khác đều ok chỉ có mỗi cái Guild Ranking là bị vậy

lequangvu
23-02-13, 10:05 AM
Up cho mọi người giúp nhiệt tình :P

The Gamer
23-02-13, 10:25 AM
lỗi này ko phải time mà hàm trả về là null từ nhân vật nên nó ko hiện bảng xếp hạng

bị vài tiếng là hết khỏi cần hỏi ai trả ai giúp bạn lỗi này đâu tôi bị rồi tốt nhát mấy cái lỗi này lần sau khỏi cần viết bài

kubi.l0v3
23-02-13, 10:39 AM
lỗi này ko phải time mà hàm trả về là null từ nhân vật nên nó ko hiện bảng xếp hạng

bị vài tiếng là hết khỏi cần hỏi ai trả ai giúp bạn lỗi này đâu tôi bị rồi tốt nhát mấy cái lỗi này lần sau khỏi cần viết bài

Đây là cái gì hả cha nội

gmdate()
Giờ phải đọc lại code mà fix chứ sao nữa
Xem chính xác là files php nào, mở ra mà đọc lại code.

danhsinh01
23-02-13, 11:09 AM
ko cần làm gì. có guild là hết luôn. hoặc cứ để 1 times là hết.

lequangvu
23-02-13, 11:21 AM
Guild cũng có mà để cả mấy ngày rồi vẫn có được đâu :)), mong các bạn biết thì giúp sớm :D

The Gamer
23-02-13, 11:28 AM
đây là cái gì hả cha nội

giờ phải đọc lại code mà fix chứ sao nữa
xem chính xác là files php nào, mở ra mà đọc lại code.

đây là ko phải lỗi thời qua bài tôi hỏi đáp trước là thấy

time gì khi host và sv ko lỗi time

google.com.vn là ra

về sau còn 1 vài lỗi nữa khi ko cập nhật dc hàm từ sql

vì ko thể có chuyển code nguyên xi - ko nghịch ngợm ko sửa mà tự yên lỗi - nếu ai chăm chỉ xem web hàng ngày sẽ biết thi thoảng vẫn báo lỗi này

--- Chế độ gộp bài viết ---

guild cũng có mà để cả mấy ngày rồi vẫn có được đâu :)), mong các bạn biết thì giúp sớm :d

tôi bị lỗi ko thể xem được xếp hạng guild, rồi lối cái bảng xếp hạng rs điểm , rồi top và tháng nhưng hôm sau vào lại ok

cứ google là có câu trả lời cho bạn cái này cơ bản là code web ko phải riêng nbb

nbb cũng dưa vào lập trình 1 số hàm

thông cảm ko hiểu web nhưng đọc qua google thấy nói vậy

--- Chế độ gộp bài viết ---

LỖI CỦA BẠN ĐÂY ĐÚNG KO :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SÀI CODE DẤU DOẠN LỖI ĐÓ ĐI ĐỂ VÀI GIỜ LÀ HẾT

ninhmca
23-02-13, 11:56 AM
Mình dùng phiên bản NBBWEB 5 up lên host vào xem ranking_guild thì báo lỗi:

Các bạn có thể giúp mình fix lỗi này không, cam ơn nhiều!

hay trong data k có gì nên nó bị thế.bạn thử tạo 1 guid ra xem nó bị thế nữa k.lệnh update của hosting và server có trùng nhau k.

The Gamer
23-02-13, 12:49 PM
hay trong data k có gì nên nó bị thế.bạn thử tạo 1 guid ra xem nó bị thế nữa k.lệnh update của hosting và server có trùng nhau k.

thi thoảng hàm trả về từ data là trống nên bị vậy thôi ko sao cả đâu

Hai nhân hai là mấy ? (trả lời bằng số) : 3

Hai nhân hai là mấy ? (trả lời bằng số)

lequangvu
23-02-13, 01:50 PM

Các bạn ạ, mình test phải kỹ chứ sao không, trong DB có dữ liệu đầy đủ, và hosting + server múi giờ đều giống nhau, còn về code php thì mình gà nên chịu không hiểu làm sao nữa :D

The Gamer
23-02-13, 02:42 PM
Các bạn ạ, mình test phải kỹ chứ sao không, trong DB có dữ liệu đầy đủ, và hosting + server múi giờ đều giống nhau, còn về code php thì mình gà nên chịu không hiểu làm sao nữa :D

nói như bạn thì lỗi gì

web tôi chạy ngon mấy ngày - khi trao top vào thấy lỗi ranking

hôm sau lại ok

cái này đôi khi lag sv - rồi nhiều cái ảnh hưởng chứ ko có ji là tuyệt đối 100%

lỗi này bạn lên google search đầy ra

lequangvu
23-02-13, 03:15 PM
nói như bạn thì lỗi gì

web tôi chạy ngon mấy ngày - khi trao top vào thấy lỗi ranking

hôm sau lại ok

cái này đôi khi lag sv - rồi nhiều cái ảnh hưởng chứ ko có ji là tuyệt đối 100%

lỗi này bạn lên google search đầy ra

Thì là lỗi như trên mình có viết đấy, chỉ bị khi xem guild ranking thôi còn các cái khác ok :)), dùng Ver 3 thì ok từ a-z :)) nhưng lại thích đổi mới nên thế này, còn bác nào giải quyết hộ mình nữa không đây

lequangvu
23-02-13, 09:35 PM
Close topic vì mình đã tự tìm ra lỗi và fix ok rồi :)), các bạn nói đều sai hết, dù sao cũng cảm ơn các bạn đã quan tâm!

thienthong
23-02-13, 10:36 PM
nếu đã vậy thì post bài hướng dẫn luôn đi bạn. nếu bạn bị thì người khác cũng bị :D nên viết 1 bài cho mọi ngừ biết đường mà làm. khỏi phải viết 1 bài như bạn post thế này :D

babjvjncy
23-02-13, 10:44 PM
nếu đã vậy thì post bài hướng dẫn luôn đi bạn. nếu bạn bị thì người khác cũng bị :D nên viết 1 bài cho mọi ngừ biết đường mà làm. khỏi phải viết 1 bài như bạn post thế này :D

Chuẩn Men :)) .......................................