PDA

View Full Version : [Release] Web Server nhỏ gọn để chạy Chiến Quốc Offline

trungviet
12-02-13, 07:19 AM
Bạn cảm thấy phiền hà, thậm chí rắc rối khi phải tải những Web Server nặng cả chục MB như Appserv hay XAMPP chỉ để chạy client Chiến Quốc? Ồ đừng lo, hãy thử dùng Web Server mini được viết bằng AutoIT 3 này, rất nhỏ gọn, tính di động cao và lại "vừa đủ sài".

Cách dùng:

Download về, giải nén ra một thư mục nào bất kỳ, chạy WS.exe để khởi động server (Nếu muốn kiểm tra đã chạy thành công hay chưa: Mở trình duyệt, nhập vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> web hiện ra với nội dung It Works! là đã thành công).
Cấu hình lại tên server tại htdocs/server.txt trong Web Server.
Cấu hình lại patch.ini và play.ini như bài viết <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Nhớ sửa phiên bản trong patch.ini là 1.01.41).

Thông tin phần mềm:

Phiên bản: 1.0.1.0 (Beta)
Ngôn ngữ: AutoIT 3
Giới hạn: Chỉ dùng để chạy localhost (127.0.0.1)
Tình trạng phát triển: Đang phát triển

Hình ảnh:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

Link tải về:

TenPark WebServer 1.0.1.zip - Ten Park (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cập nhật phiên bản mới.

Thay đổi:

Có thể cấu hình lại IP Server và Port trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để chạy online.
Hỗ trợ tốt UTF-8 (Tiếng Việt có dấu) cho html.
Tùy biến được index mặc định (Cấu hình trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).
Fix các lỗi cơ bản.

Link download:

TenPark WebServer 1.0.2.zip - Ten Park (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> WebServer 1.0.2.zip)

khungboktvn
12-02-13, 04:46 PM
ông cũng chơi AutoIT à giống tui....^^ sô lô ko ?

trungviet
12-02-13, 04:55 PM
ông cũng chơi AutoIT à giống tui....^^ sô lô ko ?

Kiến thức hạn hẹp, mình chỉ làm để thử sức thôi :D.

khungboktvn
12-02-13, 05:03 PM
hihi ờ nghe bạn nói có vẻ bạn là người khiên tốn
Chúc Năm Mới Vui Vẻ ^^
Tiện thể cho hỏi chút đc ko?
Mình cài CQ trên máy ảo add item = lệnh /clone item... ko đc ?? Mặc dù đã
add full file item vào client và sv rùi!

trungviet
12-02-13, 05:29 PM
hihi ờ nghe bạn nói có vẻ bạn là người khiên tốn
Chúc Năm Mới Vui Vẻ ^^
Tiện thể cho hỏi chút đc ko?
Mình cài CQ trên máy ảo add item = lệnh /clone item... ko đc ?? Mặc dù đã
add full file item vào client và sv rùi!

Thanks bạn :D!

Vấn đề clone, khi bạn gõ lệnh, ở khung chat bên góc trái game có hiện dòng chữ màu xanh (Là lệnh bạn vừa gõ) hay không? Nếu không là do bạn chưa set GOD cho tài khoản bạn đang gõ lệnh. Còn nếu có dòng chữ màu xanh thì bạn chú ý ở cửa sổ GSE.exe có dòng báo lỗi nào không? Nếu có thì bạn có thể chụp lại cửa sổ GSE.exe lúc ấy gửi lên đây để mình xem thử.

trungviet
12-02-13, 09:12 PM
Cập nhật phiên bản mới.

Thay đổi:

Có thể cấu hình lại IP Server và Port trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để chạy online.
Hỗ trợ tốt UTF-8 (Tiếng Việt có dấu) cho html.
Tùy biến được index mặc định (Cấu hình trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).
Fix các lỗi cơ bản.

Link download:

TenPark WebServer 1.0.2.zip - Ten Park (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> WebServer 1.0.2.zip)

3z0k2
12-02-13, 10:45 PM
Bác trungviet cho em hỏi sao khi load xong server + sửa play.ini và pactch.ini trong client như hướng dẫn của bác rồi mà khi ấn vào play.exe mà nó k ấn dc nút đăng nhập nhỉ :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

YeuChienQuoc
12-02-13, 11:14 PM
Lúc nào không dùng nữa thì tắt luôn cái cửa sổ đó là tắt luôn Web Server hả việt ?

trungviet
13-02-13, 06:46 AM
Bác trungviet cho em hỏi sao khi load xong server + sửa play.ini và pactch.ini trong client như hướng dẫn của bác rồi mà khi ấn vào play.exe mà nó k ấn dc nút đăng nhập nhỉ :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nhìn sơ qua bức ảnh thì tạm có thể đưa ra kết luận: Bạn cấu hình sai phiên bản trong patch.ini so với phiên bản trên WebServer nên bạn không thể đăng nhập vào game được.

Lúc nào không dùng nữa thì tắt luôn cái cửa sổ đó là tắt luôn Web Server hả việt ?

Khi nào không cần dùng tới WebServer nữa thì có thể tắt WS.exe luôn cho nhẹ máy.

dlnhoclove
13-02-13, 11:51 AM
:-ss :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss

khungboktvn
14-02-13, 03:51 PM
Đúng rồi đó Viet mình chưa Set GOD mà set thế nào vậy?

dlnhoclove
14-02-13, 04:37 PM
Đúng rồi đó Viet mình chưa Set GOD mà set thế nào vậy?
current/ini/god.ini
viết tên tk vào rồi lưu lại

tienduchdv
15-05-13, 09:09 AM
nói chung là tui chịu các bác nói hay nhưng em down về được có ai up lại cái link cho nó chính xác được không

dlnhoclove
15-05-13, 10:30 AM
nói chung là tui chịu các bác nói hay nhưng em down về được có ai up lại cái link cho nó chính xác được không
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhochamvui_lov
10-10-16, 08:43 PM
Bạn cảm thấy phiền hà, thậm chí rắc rối khi phải tải những Web Server nặng cả chục MB như Appserv hay XAMPP chỉ để chạy client Chiến Quốc? Ồ đừng lo, hãy thử dùng Web Server mini được viết bằng AutoIT 3 này, rất nhỏ gọn, tính di động cao và lại "vừa đủ sài".

Cách dùng:

Download về, giải nén ra một thư mục nào bất kỳ, chạy WS.exe để khởi động server (Nếu muốn kiểm tra đã chạy thành công hay chưa: Mở trình duyệt, nhập vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> web hiện ra với nội dung It Works! là đã thành công).
Cấu hình lại tên server tại htdocs/server.txt trong Web Server.
Cấu hình lại patch.ini và play.ini như bài viết <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Nhớ sửa phiên bản trong patch.ini là 1.01.41).

Thông tin phần mềm:

Phiên bản: 1.0.1.0 (Beta)
Ngôn ngữ: AutoIT 3
Giới hạn: Chỉ dùng để chạy localhost (127.0.0.1)
Tình trạng phát triển: Đang phát triển

Hình ảnh:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

Link tải về:

TenPark WebServer 1.0.1.zip - Ten Park (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Anh Việt ơi em chạy WS thì báo lỗi: Unable to creat a socket on port 80. em phải làm gì đây?

hoa1212
09-10-17, 02:34 PM
:-ss :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss

bác ơi cho xin lại WS với minh tai ko dk link die rồi

quyenvuong
11-09-23, 07:47 AM
Dẫu biết là bác trungviet đã về vườn lấy vợ rồi nhưng vẫn mạn phép hỏi còn anh em nào còn giữ cái web server này kh ạ :3

sonhasl
01-10-23, 05:38 PM
Dẫu biết là bác trungviet đã về vườn lấy vợ rồi nhưng vẫn mạn phép hỏi còn anh em nào còn giữ cái web server này kh ạ :3

inbox 100k có liền nhé hihiiiiiiiiiiiiiiiii

quyenvuong
10-10-23, 08:23 PM
inbox 100k có liền nhé hihiiiiiiiiiiiiiiiii

ko share dc à bác ơi, cộng đồng game này ít người rồi mà share vì đam mê đi bác :3

sonhasl
11-10-23, 02:18 PM
ko share dc à bác ơi, cộng đồng game này ít người rồi mà share vì đam mê đi bác :3

100K k dám chi thì chơi bời làm gì nữa

quyenvuong
11-10-23, 02:52 PM

WS xịn hơn mình có rồi bác, chỉ là muốn học hỏi thêm và muốn xem thử cái WS của lão làng trungviet nó như thế nào thui :v

baotran
18-10-23, 09:21 PM

cái gì đáng thì lấy tiền b ơi, của ng ta mà bạn cũng muốn lấy lạ thật :)))

quyenvuong
18-10-23, 09:30 PM
cái gì đáng thì lấy tiền b ơi, của ng ta mà bạn cũng muốn lấy lạ thật :)))

cuộc sống mà bác :v nhân tiện cho mình tham khảo bác có biết cách hiển thị giá trị PK ở ô PK gốc bên cạnh ô bang hội ko ạ? mình mò hơn cả tháng chưa ra, tuy nó cũng ko phải là gì mới lạ nhưng mình kiểu muốn vọc vạch khám phá nốt về con game tuổi thơ này ấy :3

baotran
18-10-23, 09:41 PM
cuộc sống mà bác :v nhân tiện cho mình tham khảo bác có biết cách hiển thị giá trị PK ở ô PK gốc bên cạnh ô bang hội ko ạ? mình mò hơn cả tháng chưa ra, tuy nó cũng ko phải là gì mới lạ nhưng mình kiểu muốn vọc vạch khám phá nốt về con game tuổi thơ này ấy :3
Cái đó là do cái send_user của server china và VN khác nhau nên k hiện, còn mò đc send_user đó thì chắc khá khó vs bạn, và do mò send_user mất time khá nhiều nên mình k share đc

quyenvuong
18-10-23, 09:46 PM
Cái đó là do cái send_user của server china và VN khác nhau nên k hiện, còn mò đc send_user đó thì chắc khá khó vs bạn, và do mò send_user mất time khá nhiều nên mình k share đc

ko sao ah mình cám ơn bác nhiều nhé :3