PDA

View Full Version : [Release] GSE.exe của server Chiến Quốc được viết lại

trungviet
11-02-13, 09:46 AM
Ngày tết rảnh rỗi nên nghịch 1 tí, ai thích thì down về. Tính năng của GSE này tạm thời chỉ có xóa các file *.cpp trước khi chạy server.

Cách dùng:

Download GSE.zip về giải nén, nhận được 2 file là GSE.exe và GSE.bin, copy hết vào thư mục current thay thế cho GSE.exe cũ, sau đó chạy GSE.exe này để khởi động server, không cần phải chạy kèm các file *.bat (clear.bat ...) để xóa *.cpp như trước nữa.

Link down:

GSE.zip - Ten Park (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nhokpretkool
13-02-13, 04:20 PM
Anh việt cho em hỏi tí. Xóa file *cpp sẽ tránh đc lỗi gì?

trungviet
13-02-13, 04:28 PM
Anh việt cho em hỏi tí. Xóa file *cpp sẽ tránh đc lỗi gì?

Không tránh lỗi gì cả, xóa file *.cpp chỉ để cập nhật thay đổi mỗi khi chỉnh sửa file *.c trong sys.

trungviet
13-02-13, 09:11 PM
Cập nhật phiên bản mới. Ở phiên bản này chỉ còn 1 file GSE.exe duy nhất, không kèm GSE.bin như bản đầu nữa.

Link download:

GSE.7z - Ten Park (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

( * ) Đang tính viết lại Auto Update trong client có Auto Luyện Cấp, bạn nào có ý tưởng gì cho Auto Update mới này không nhỉ ;;) ? Hay bổ sung tính năng cho GSE.exe :-? ? Hào hứng máu lửa cứ BUZZ!!! YM zhongyue_happy, online 20/24 trong những ngày tết :-" . (Những thành phần có đâm chọt sau lưng thì không đón cũng miễn tiễn nhé :|)

YeuChienQuoc
13-02-13, 09:30 PM
Cập nhật phiên bản mới. Ở phiên bản này chỉ còn 1 file GSE.exe duy nhất, không kèm GSE.bin như bản đầu nữa.

Link download:

GSE.7z - Ten Park (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

( * ) Đang tính viết lại Auto Update trong client có Auto Luyện Cấp, bạn nào có ý tưởng gì cho Auto Update mới này không nhỉ ;;) ? Hay bổ sung tính năng cho GSE.exe :-? ? Hào hứng máu lửa cứ BUZZ!!! YM zhongyue_happy, online 20/24 trong những ngày tết :-" . (Những thành phần có đâm chọt sau lưng thì không đón cũng miễn tiễn nhé :|)

Đột nhiên nảy ra ý tưởng điên rồ là gộp cái GSE với cái web server thành 1 :)) Không biết được không nhỉ :-"

trungviet
13-02-13, 09:33 PM
Đột nhiên nảy ra ý tưởng điên rồ là gộp cái GSE với cái web server thành 1 :)) Không biết được không nhỉ :-"

Bổ sung phiên bản: GSE có khả năng hoạt động như Web Server (Ideas by YeuChienQuoc).

Link download:

GSE_WS.7z - Ten Park (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

( * ) Sẽ thế nào nếu GSE, WebServer và client được gộp lại thành một nhỉ :-B ? Đậm chất Chiến Quốc offline =)).

nhokpretkool
13-02-13, 11:58 PM
A Việt hoạt động lại tốt quá [-O<
Không biết làm lại GSE có làm hoạt động đc Auto trong CQ hay ko nhỉ? Với lại làm cho GSE anti với những phần mềm hack/cheat bên ngoài + set sẵn trong GSE là chỉ God ms đc gõ lệnh....? Làm đc ko a việt?

tientrungqb
14-02-13, 07:54 AM
Anh Việt có thể làm cái auto cho game mà ko cần dùng KNB để auto ko?

YeuChienQuoc
14-02-13, 08:07 AM
A Việt hoạt động lại tốt quá [-O<
Không biết làm lại GSE có làm hoạt động đc Auto trong CQ hay ko nhỉ? Với lại làm cho GSE anti với những phần mềm hack/cheat bên ngoài + set sẵn trong GSE là chỉ God ms đc gõ lệnh....? Làm đc ko a việt?

Lệnh GM thì chỉ GM xài được chứ đâu.Với lại chơi nick GM thì khác gì chơi nick hack rồi ( muốn gì cũng có :)) ),anti cheat/hack chi nữa |:

dlnhoclove
14-02-13, 08:07 AM
Mấy cái ông này "được voi đòi hai bà trưng" hả :-s :-s

nhokpretkool
14-02-13, 05:32 PM
Lệnh GM thì chỉ GM xài được chứ đâu.Với lại chơi nick GM thì khác gì chơi nick hack rồi ( muốn gì cũng có :)) ),anti cheat/hack chi nữa |:
Chắc bạn chưa biết rồi, bug = lệnh thì nhiều lắm bạn à. Auto + hack bên ngoài cũng còn nhiều. Mình chưa khám phá hết đc. :-s Nhưng đòi hỏi quá thì ko đc rồi nên thôi, khỏi đòi nữa

khungboktvn
16-02-13, 11:05 AM
Mấy bạn muốn Auto game như thế lào??? Mình có thể làm đc ^^

tientrungqb
16-02-13, 05:47 PM
Mấy bạn muốn Auto game như thế lào??? Mình có thể làm đc ^^
Thì mình cần cái auto đánh quái tự dùng skill + tự buff máu và nhặt đồ. Tạm thời thế đã

trungviet
16-02-13, 05:49 PM
Đề nghị không nên có auto, làm mất đi giá trị của game lắm :|.

YeuChienQuoc
16-02-13, 05:54 PM
Nên làm auto luyện cấp, chứ chơi offline luyện cấp 1 mình dễ nản.

trungviet
16-02-13, 06:11 PM
Nên làm auto luyện cấp, chứ chơi offline luyện cấp 1 mình dễ nản.

Auto viết ra chỉ dùng off cũng mừng, share lâu rồi, đằng này đại đa số lại vác lên online chơi... như thế có 10 cái SGT thì cũng chả còn Chiến Quốc nào tồn tại được cả :-??.

DamMeChienQuoc
16-02-13, 07:14 PM
Pret lên nhận Hàng -> pm YM đê

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nhokpretkool
16-02-13, 07:40 PM
E cũng nghĩ ko nên có auto, nhưng cái auto trong game thì nên fix đó a việt :|

YeuChienQuoc
17-02-13, 02:53 PM
Auto viết ra chỉ dùng off cũng mừng, share lâu rồi, đằng này đại đa số lại vác lên online chơi... như thế có 10 cái SGT thì cũng chả còn Chiến Quốc nào tồn tại được cả :-??.

set ip 127.0.0.1 cho auto,chỉ mình ip đó mới xài được.Còn nếu ip khác thì hiện ra cái bảng báo là "Địa chỉ IP không phải là 127.0.0.1" :>

kelalung
17-02-13, 08:57 PM
dạo này Trung Việt xuất hiện ra lại càng nguy hiểm hơn trước nhỉ

tientrungqb
18-02-13, 08:00 AM
Thì thấy game nào cày cuốc cũng có auto cả đó mà có sụp đâu. Mình nghĩ chỉ mình cái auto cày lv là dc ồi.

YeuChienQuoc
18-02-13, 06:42 PM
Thì thấy game nào cày cuốc cũng có auto cả đó mà có sụp đâu. Mình nghĩ chỉ mình cái auto cày lv là dc ồi.

1: Game đó có sẵn auto trong server
2: Có người "tốt bụng" viết auto dùm rồi share lên mạng và đi kèm cùng là những con keylogger.Còn nếu không thì cũng thu tiền.Hồi trước mình chơi CQ SGT có đứa bạn khoe là mới được share auto CT, thấy vài ngày sau set đồ của nó mất sạch :)) và nó bặt vô âm tín từ đó.

Với lại nếu Việt viết auto để các bạn chơi off cho đỡ nản mà nếu các bạn vác lên online thì là "chôm" rồi,dù không thu lợi gì nhưng mà không được sử dụng đúng mục đích của nó là để chơi CQ OFFLINE thì cũng sẽ có người bực thôi.

Hay là tạo thêm mấy con nhân vật ảo để nó đi đánh quái cùng mình, nghe cũng được,cho vui vui tí ((=

huytpk951
18-02-13, 09:06 PM
1: Game đó có sẵn auto trong server
2: Có người "tốt bụng" viết auto dùm rồi share lên mạng và đi kèm cùng là những con keylogger.Còn nếu không thì cũng thu tiền.Hồi trước mình chơi CQ SGT có đứa bạn khoe là mới được share auto CT, thấy vài ngày sau set đồ của nó mất sạch :)) và nó bặt vô âm tín từ đó.

Với lại nếu Việt viết auto để các bạn chơi off cho đỡ nản mà nếu các bạn vác lên online thì là "chôm" rồi,dù không thu lợi gì nhưng mà không được sử dụng đúng mục đích của nó là để chơi CQ OFFLINE thì cũng sẽ có người bực thôi.

Hay là tạo thêm mấy con nhân vật ảo để nó đi đánh quái cùng mình, nghe cũng được,cho vui vui tí ((=

Sử dụng lệnh /clone-test là tự kỉ ngon lun

tientrungqb
19-02-13, 08:23 AM
Bạn huy biết vì sao bạn Ben ko xuất hiện nữa ko thế?

sun_98vn
19-02-13, 12:10 PM
Bác nào có con npc Văn Tây share đc k

DamMeChienQuoc
19-02-13, 12:15 PM
Bác nào có con npc Văn Tây share đc k

Có NPC Văn Nam, Văn Bắc, Văn Đông nè lấy ko ;;)

DamMeChienQuoc
19-02-13, 04:37 PM

thằng Ben nó đang tự kỷ rất nặng, ngày nào cũng tâm sự với Huda
và hiện giờ nó đang say mèm nằm ngủ ở nhà tau ^:)^
Và đừng ai hỏi nó nữa ^:)^

huytpk951
19-02-13, 05:51 PM

Ben một lượt 20 lon bia say mèm lun rùi . Còn việc ko lên GZ là có lí do riêng . Ben sẽ ko làm CQ nữa

YeuChienQuoc
19-02-13, 06:22 PM
Sử dụng lệnh /clone-test là tự kỉ ngon lun

Nhưng nó có phụ mình giết quái đâu,xài chiêu cái là nó chết luôn.

huytpk951
20-02-13, 08:31 PM
Nhưng nó có phụ mình giết quái đâu,xài chiêu cái là nó chết luôn.

chứ cách đó tự kỉ tốt nhất còn tạo acc mới phải chuyển wa lại mệt lắm

khungboktvn
20-02-13, 08:54 PM
Thì mình cần cái auto đánh quái tự dùng skill + tự buff máu và nhặt đồ. Tạm thời thế đã

Hè hè thật ra làm auto game mất nhiều thời gian! Còn auto mất đồ thì chỉ có online thôi!(Tốt tiền)
Ai lại đi háck private server tội nghiệp...^^
Làm auto share miễn phí cho anh em thì cần xin cái thanks nhá!
Đang làm và sẽ share....^^ Để develop Chiến Quốc ấy mà......
=D>

tientrungqb
23-02-13, 08:34 AM
Hè hè thật ra làm auto game mất nhiều thời gian! Còn auto mất đồ thì chỉ có online thôi!(Tốt tiền)
Ai lại đi háck private server tội nghiệp...^^
Làm auto share miễn phí cho anh em thì cần xin cái thanks nhá!
Đang làm và sẽ share....^^ Để develop Chiến Quốc ấy mà......
=D>
Nếu bạn chỉ cách làm nữa thì quá tốt

dlnhoclove
23-02-13, 10:30 AM

Có giỏi thì tự học đi cái j cũng kêu chỉ
người ta đã làm cho rồi còn đòi hỏi :|

khungboktvn
23-02-13, 03:44 PM

Nếu bạn muốn làm đc như mình thì trước hết hãy zô đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu đã hiểu đc cơ bản thì mình chỉ cho
Chứ ai ko biết gì chỉ tốn công vô ích!

trungviet
23-02-13, 03:59 PM
$Handle = WinGetHandle("Chien Quoc (1)")
While 1
Sleep(100)
ControlSend($Handle, "", "", "{F1}")
Sleep(100)
ControlSend($Handle, "", "", "{F2}")
WEnd

Script đơn giản bấm 2 phím F1, F2 cho acc có ID 1 bằng AutoIT (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>). Tự mò tiếp, hiểu được thì làm được auto game, không thì... no comment :-??.

khungboktvn
24-02-13, 09:35 AM
Trungviet nói đúng rồi đấy.
Ngoài ra còn liên quan tới CE nữa. Code dài lắm ko đơn giản...!!!

tientrungqb
24-02-13, 03:00 PM
ừ thôi bạn cứ làm đi mình ko đòi hỏi nữa