PDA

View Full Version : [MU] Bạn nào có full patch item các set mới của bản MUEx703 không ?

HRain
10-02-13, 05:28 PM
Bạn nào có full patch item các set mới của bản MUEx703 không ? cảm ơn :)

HRain
10-02-13, 07:23 PM
uppppppppppppppppppppppppppppp

vietanhlsl
10-02-13, 07:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

patch của webzen có đầy đủ item mới đấy nhé :D mong là xài dc

vietanhlsl
10-02-13, 08:03 PM
Cái patch trên có đầy đủ các set item với wing 2,5 cùng các item mới rồi, nhưng có vẻ file bmd ver ex700 của webzen rất khác với SS6 thì phải, ko tài nào đọc được :(( dùng Pentiumtools cũng ko xem được file bmd của nó, chỉ xem được textture .ozj với .ozt thôi. Ai có tools nào view được file bmd của nó cho xin với :(

HRain
10-02-13, 10:01 PM
của Ex700 thôi hả ? cần mấy bộ sk mới ra của ex703 :-s
để xem coi có k, tính lấy 5 bộ của 5 class thôi

bistro007_hp
12-02-13, 12:08 PM
Chọn khôn thế :> vote cho bác 1 phiếu ;))

HRain
12-02-13, 01:03 PM
Chọn khôn thế :> vote cho bác 1 phiếu ;))
hì, đang đi xin đây, nếu xài bản ss6.3+ thì copy folder item và player của ex703 vẫn đc(chỉ còn hiểu file bmd thứ tự rồi nhập vào item thôi), còn đây đang xài ss4, copy hết file thì nặng client, thừa :(

vietanhlsl
12-02-13, 01:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HRain
12-02-13, 01:47 PM
chỉ lấy đc skin item thôi bạn à :)
bạn nếu xài ss6.3 thì chỉ cần copy full cái folder player và item của ex703 qua (nhớ đừng chép player.bmd)

rồi xác định code item mới, ví dụ set sk mới của DK là 60 chẳng hạn, thì phải add code 61 vào
với ss6.3 thì thêm là tốt, còn mình xài ss4, tính add 5 bộ thôi, nhưng nó dư thừa nhiều item quá nên ngại nặng client, còn bmd thì k thể nào biết được .ozj nào đi với bmd mà lấy riêng

vietanhlsl
12-02-13, 02:11 PM
sặc thank bác Hrain rất nhiều.
Vừa test thử, dùng magic mở itemtooltip để xem thứ tự các item ( vì không xem được trong item.bmd ).
Sau đó add item ở server và item.bmd của SS6.3 giống hệt với itemtooltip ex700
xong copy tiếp file textture và item của ex700 sang ss6.3
thế là xài ngon :))
lại có việc để làm rồi =))

vietanhlsl
12-02-13, 02:32 PM
đùa, main 1.04D ko đọc được file item của ex700 nè :(
bác đùa dai thật

thuynga
12-02-13, 02:55 PM
vừa thử làm như vầy thì main nó không đọc đúng địa chỉ file bmd nên item chả có hình ảnh gì luôn :((
tình hình có vài set thì tìm file còn dễ chứ có mấy món nó ghi hằm bà lằng lại phải test từng cái một, mệt chết luôn

wing trên sever id là 240 , mình sửa item.bmd xong , add cái wing này vào shop ở loren , vào mua , bán đc , nhưng o có hình ảnh , o có dòng ,

Cần những file j mới hiện wing 4 nhỉ ~X(

HRain
12-02-13, 03:46 PM
đùa, main 1.04D ko đọc được file item của ex700 nè :(
bác đùa dai thật

wing trên sever id là 240 , mình sửa item.bmd xong , add cái wing này vào shop ở loren , vào mua , bán đc , nhưng o có hình ảnh , o có dòng ,

Cần những file j mới hiện wing 4 nhỉ ~X(

xời, tôi đang nói là nếu muốn lấy item của các phiên bản mới, thì cứ việc copy mấy file item đó qua sv của mình, miễn sao đầy đủ ozj,ozt,bmd file là ok, còn muốn main đọc thông tin item thì cần phải open offset main nữa. thiệt tình

vietanhlsl
12-02-13, 05:00 PM
xời, tôi đang nói là nếu muốn lấy item của các phiên bản mới, thì cứ việc copy mấy file item đó qua sv của mình, miễn sao đầy đủ ozj,ozt,bmd file là ok, còn muốn main đọc thông tin item thì cần phải open offset main nữa. thiệt tình
thì tất nhiên là open offset main rồi, nhưng main nó ko đọc được file skin của ex700, add vào sv xong chưa cop file skin vào thì ko sao, cop vào rồi còn chẳng lad main nổi ấy chứ
bác Hrain đã test chưa hay tất cả chỉ là lí thuyết :(

thuynga
12-02-13, 05:09 PM
thì tất nhiên là open offset main rồi, nhưng main nó ko đọc được file skin của ex700, add vào sv xong chưa cop file skin vào thì ko sao, cop vào rồi còn chẳng lad main nổi ấy chứ

mình copy đè cả đám của ex sang vẫn vào game bình thường :)) , nhưng lệch id item thì phải nên chẳng hiện :)

HRain
12-02-13, 05:14 PM
trên lý thuyết là chính xác và trên thực tiễn là đã từng add item rồi :)
chỉ sợ là nâng lên phiên bản Ex703 thì Webzen khôn hơn ra tí

tại vì trong folder item lẫn folder player đều chứa mấy cái armormale, hơi lạ đấy !
còn ở phiên bản cũ thì set item đều nằm trong folder player only :)