PDA

View Full Version : [MU] Lỗi khi cài QWEBMU

thienthong
05-02-13, 11:56 PM
Lỗi Query : SELECT gcoin,vpoint,bank,jewel_chao,jewel_cre,jewel_blue, tel__numb,passran,gcoin_km,thehe, IPBonusPoint,box_kd1,box_kd2,box_kd3,box_kd4,box_k d5 FROM MEMB_INFO WHERE memb___id='admin'
đăng nhập vào là bị - còn reg nick chơi bt :(
mình dùng DB của sv cũng ko đc mà DB của ntquang.info send qua yahoo cũng ko đc :(
mình chạy trên windows server 2k8 R2 64bit
đã dùng MS SQL 2000 sp 4 - MS SQL 2008 và cả R2 đều bị như thế - sv thì chạy bt ko vấn đề gì hết
bác nàof ix đc giúp mình với. :(
mình cũng đã dùng auto install cũng bị lỗi này

Xác nhận truy cập: TỐT

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect]: message: Login failed for user 'sa'. Reason: Not associated with a trusted SQL Server connection. (severity 14) in C:\xampp\htdocs\quanly\it\index.php on line 29

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect]: Unable to connect to server: 127.0.0.1 in C:\xampp\htdocs\quanly\it\index.php on line 29

ai giúp mình với :(
xin cản ơn các bạn đã đọc bài

thienthong
06-02-13, 09:45 AM
up ai giúp mình với :(((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((

thienthong
06-02-13, 10:05 PM
Úp tiếp tập 2 vấn đề này khó giải quyết thế sao ảh các pro ? :(

ninhmca
06-02-13, 10:19 PM
Úp tiếp tập 2 vấn đề này khó giải quyết thế sao ảh các pro ? :(

pm yh tớ xem cho.:))30ckarrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr.

thienthong
07-02-13, 12:02 PM
đã pm cho bạn mà ko thấy hồi âm hix hix

sunhide
07-02-13, 12:06 PM
đã pm cho bạn mà ko thấy hồi âm hix hix

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thienthong
07-02-13, 12:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đang free 1 tháng mà nên đâu có mua :D mà pm support không thấy trả lời - mình post bài này trong forum và có người cũng post lỗi tương tự nhưng vẫn ko biết lí do thế nào :|
nói chung là mình thấy support sao sao ấy. cũng có thể cậu ấy bận thật, gần tết rồi

bistro007_hp
07-02-13, 12:51 PM
Lỗi Query : SELECT gcoin,vpoint,bank,jewel_chao,jewel_cre,jewel_blue, tel__numb,passran,gcoin_km,thehe, IPBonusPoint,box_kd1,box_kd2,box_kd3,box_kd4,box_k d5 FROM MEMB_INFO WHERE memb___id='admin'

lỗi này chắc do chưa chạy QUerry cho DB thôi.

Còn lỗi dưới thì mình đoán do sai pass sa thì phải :| chưa cài lần nào lên chỉ đoán vậy :-D đừng ném gạch đá tết rồi đang ốm :( sợ mất tết

thienthong
07-02-13, 01:07 PM

lỗi này chắc do chưa chạy QUerry cho DB thôi.

Còn lỗi dưới thì mình đoán do sai pass sa thì phải :| chưa cài lần nào lên chỉ đoán vậy :-D đừng ném gạch đá tết rồi đang ốm :( sợ mất tết
mình dùng DB của ntquang.info send qua yahoo và cũng dành cho SS6.3 (11.70.24) luôn rồi đó bạn. nhưng cũng ko tài nào thoát khỏi nó. và cũng chạy query bằng tay cũng thế :(
còn cái pass sa mình chắc chắn 100% là đúng

babjvjncy
07-02-13, 05:15 PM
Lạ nhỉ thường lỗi này là do chạy query thiếu, xóa hết DB cài lại từ đầu xem bạn :D

thienthong
07-02-13, 11:45 PM
Lạ nhỉ thường lỗi này là do chạy query thiếu, xóa hết DB cài lại từ đầu xem bạn :D
đủ mọi cách rồi và đổi mấy thằng SQL server lun rùi chứ đâu phải là chưa thử đâu

babjvjncy
09-02-13, 01:20 AM
Mình cài bản free của qweb ko bị lỗi này, bản mua cũng hk bị lun :D mà bản free thấy code nhìu chỗ bị cắt bớt hay sao í, so sánh 2 bản nhìu cái bên free bị mất bớt code :o)

hongdaika
09-02-13, 03:23 AM
MD5 đó bạn xem lại giữa sv va web

ntquang.info
09-02-13, 08:48 AM
Pm nhận trước cái auto cài đặt cho QWEB nha, đang làm bản big update thấy nhiều bạn cài không được nên làm cái auto cài đặt luôn, 1 cú click chuột là tự động cài query, job, procedure luôn