PDA

View Full Version : [MU] Phân biệt server full lic và 1 lic?

quancan9x
04-02-13, 07:22 PM
Như tiêu đề đã hỏi, mong mọi người chỉ cách phân biệt ạh?

DamMe
04-02-13, 07:24 PM
Mình cũng đang có thắc mác giống bạn :)

mrrainnt
04-02-13, 07:27 PM
Full lic về cái gì bạn ? Web ? hay GameServer ?

thuynga
04-02-13, 07:59 PM
Cách giải thích đơn giản :

mình o giải thích theo kiểu sách vở , o giải thích theo kiểu dịch tiếng anh đâu nhá , kiểu đó tra google ra cả tá , và nhiều khi đọc o hiểu đâu, mình thích giải quyết theo dân dã , cứ nôm na mà gọi ng chưa biết j cũng hình dung ra đc . Ai đã từng đc mình hướng dẫn , giải đáp sẽ rõ cái này ;)) .

lic viết tắt của " license " , đại khái : phần mềm hay game , ứng dụng... tác giả viết sẽ mất thời gian và công sức , ng ta sẽ o cho bạn dùng miên phí , bạn phải có đoạn mã xác nhận (lic) hoặc key file xác nhận (1 dạng khác của lic) thì mới sử dụng đc phần mềm , hoặc ứng dụng đó. Để có lic bạn sẽ phải mua , 0 thì cái thằng sx nó mất cả tháng , thậm trí cả năm ngồi làm , nó ăn bằng j ??

Vấn đề chính : server full lic và 1 lic?
nôm na : sever full lic: tức là toàn quyền sử dụng sever , mang đi máy nào , tại đâu, thậm chí bán lại cũng đc
1 lic : tức là chỉ có 1 lic , nếu lic này kích hoạt 1 lần , thì tức là bạn chỉ dùng đc 1 lần , ngoài ra có lic nó kích hoạt chỉ cho phép trên 1 máy tính đã kích hoạt lần đầu , tức là bạn kích hoạt bao nhiêu lần cũng đc , nhưng chỉ đc 1 máy tính đó mà thôi . mang sang máy khác o dùng đc , o bán đc , không cho đc ....

quancan9x
04-02-13, 10:12 PM
:). Xin lỗi tại câu hỏi của mình chưa rõ ràng. Mình muốn hỏi lại là vs 1 SV mua, làm thế nào để biết nó lic hay full lic? :D

YouTobe
05-02-13, 01:04 AM
Fulll là bạn đem server đó cài sang máy khác chạy vô tư
1 LIC là cài máy khác không chạy được
1 LIC nó ăn theo mã số ổ cứng.

thuynga
05-02-13, 06:55 AM
:). Xin lỗi tại câu hỏi của mình chưa rõ ràng. Mình muốn hỏi lại là vs 1 SV mua, làm thế nào để biết nó lic hay full lic? :D

thường thì sever mu bạn mua : nếu có cái keyfile thì là chỉ dùng cho 1 máy thôi , đặc điểm : Bạn kiểm tra file gamesever sẽ thấy file key này , cắt nó ra ngoài thư mục gamesever chạy mà xem (chạy độc lập, o cần cài game ) sẽ thấy báo lỗi key ngay .

Còn nếu bản full thì không có file key này , clcik vào gamesever là nó chạy (tất nhiên chưa cài game mà chạy gamesever thì nó sẽ báo 1 số lỗi , nhưng o phải lỗi chưa có key nhé , đọc kỹ cái thông báo ý , english đấy ;) )

p/s: regkey.dat chú ý xem có file này o nhé !