PDA

View Full Version : [TLBB] Có Ai biết chỉnh Đi 1 mình Các phó bản khác ( trừ Q123 , cờ, ác bá ,cờ )

tayduki1993
01-02-13, 09:58 PM
Tình hình là mình đã cài xong và test ngon ơ cái TLBB offline , nhưng khổ nôi đi Q thánh thú , đi Q khủng long lại phải PT , ai biết chỉnh chỉ mình ngen ( đi Q123 ,cờ ,ác bá , mình biết rùi ):((

clacklinh
01-02-13, 11:01 PM
Bạn mở các file này lên :
Q123 nhé

/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/emei/emei_skill_01.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/shaolin/eshaolin_skill_03.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event /tianshan/tianshan_skill_03.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/xunhuan/bamboo_forest.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/xunhuan/field_fastness.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/xunhuan/shuilao_12.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/yanziwu/ yanziwu_1.lua
Tìm dòng có đoạn : LimitMembers = 3 đổi lại thành => LimitMembers = 1 là được

Ác bá :

Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_shaolin.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_xingxiu.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_tianlong.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_tianshan.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_mingjiao.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_gaibang.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_wudang.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_emei.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_xiaoyao.lua
Tìm dòng : LimitMembers = 3, chỉnh lại là 1 là dc

Đi cờ :

Public/Data/Script/event/fuben/efuben_1_zhenlong.lua
Public/Data/Script/event/fuben/efuben_1_zhenlong_huodong.lua
LimitMembers = 3, chỉnh lại là 1 là dc
Tkanks Hữu Duyên !!
Ác tặc cũng thế nhé :D...có gì Pm mình, giúp dc giúp, chắc bạn có yh mình
Chúc bạn thành công !!

legend1250
01-02-13, 11:19 PM
Tình hình là mình đã cài xong và test ngon ơ cái TLBB offline , nhưng khổ nôi đi Q thánh thú , đi Q khủng long lại phải PT , ai biết chỉnh chỉ mình ngen ( đi Q123 ,cờ ,ác bá , mình biết rùi ):((
=>>>>>>>

Bạn mở các file này lên :
Q123 nhé

Tìm dòng có đoạn : LimitMembers = 3 đổi lại thành => LimitMembers = 1 là được

Ác bá :

Tìm dòng : LimitMembers = 3, chỉnh lại là 1 là dc

Đi cờ :

LimitMembers = 3, chỉnh lại là 1 là dc
Ác tặc cũng thế nhé :D...có gì Pm mình, giúp dc giúp, chắc bạn có yh mình
Chúc bạn thành công !!
:))
@Chủ thớt: Q thánh thú + Q khủng long là Q nào - phụ bản nào. Cậu nói rõ ra có khi mình giúp đc (trong khả năng)

tayduki1993
02-02-13, 12:17 AM
day mik tang cai hik :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lấy đở bản củ chụp cái hjx , bản new Úp cái tiếu ngọa đea mất , mai cài lại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

>:) ,ak thêm pb nữa , lúc đánh chết mèo trên HVD có xuất hiện pb đó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

legend1250
02-02-13, 12:33 AM
day mik tang cai hik :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lấy đở bản củ chụp cái hjx , bản new Úp cái tiếu ngọa đea mất , mai cài lại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

>:) ,ak thêm pb nữa , lúc đánh chết mèo trên HVD có xuất hiện pb đó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có đoạn thông báo trên kênh sys ko? Để xem script nào gọi nó, chứ ko có đoạn thông báo đó thì lười wá 8-} Coi từg cái từng cái mất time lắm :)) Kiếm hộ đoạn thông báo đó đê ;))

tayduki1993
02-02-13, 11:30 AM
Dã trư bạo lọa lúc 14h > 16h đó

huuduyen_05
02-02-13, 05:29 PM
Q thánh thú thì có nhiều Q ở thánh thú, Q khủng long thì là ở thánh thú sơn có xuất hiện con pet đó là gì quên mất tiêu rồi, đánh xong nó có rớt trứng pet.

Mấy Q này cũng chỉnh tương tự như q123...quan trọng là chịu khóa tìm file script quy định các event trên để chỉnh limit member =1 là xong

lhjohnnie
02-02-13, 06:39 PM
Hĩ..Dòm mọi người chơi đc mà thèm quá. Down bản của Mod Huy (khangvmw), config mạng ok mà đến đoạn open terminal mình không rành khoảng đánh lệnh lắm. Ai tốt bụng hướng dẫn mình với. Mình thích tlbb nhưng còn kém về máy tính lắm.

linktink
02-02-13, 06:49 PM
Q thánh thú thì có nhiều Q ở thánh thú, Q khủng long thì là ở thánh thú sơn có xuất hiện con pet đó là gì quên mất tiêu rồi, đánh xong nó có rớt trứng pet.

Mấy Q này cũng chỉnh tương tự như q123...quan trọng là chịu khóa tìm file script quy định các event trên để chỉnh limit member =1 là xong

Vào /home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/ grep -i "limit member" */* rồi chỉnh theo, thế có được không anh Duyên :d

huuduyen_05
02-02-13, 11:11 PM
Vào /home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/ grep -i "limit member" */* rồi chỉnh theo, thế có được không anh Duyên :d

Không gõ lệnh này được bạn à. Dòng đó nằm trong nội dụng của script chứ đâu phải tên script