PDA

View Full Version : [MU] Chỉnh yêu cầu về ENE tối thiểu để học Skill của nhân vật .

thangvtv
05-01-13, 11:03 PM
AI biết chỉnh cái ene tối thiểu để học Skill của nhân vật ở đâu không. Cụ thể là Skill của SUM .
Bác nào biết xin chỉ giáo.

luutrunhac
05-01-13, 11:07 PM
Cái này chỉnh ở web. Còn phụ thuộc bạn dùng web gì nữa. Nếu biết 1 chút về code bạn chỉnh nó chỉ trong vài giây thôi.

thangvtv
05-01-13, 11:19 PM
Cái này chỉnh ở web. Còn phụ thuộc bạn dùng web gì nữa. Nếu biết 1 chút về code bạn chỉnh nó chỉ trong vài giây thôi.

Bạn không hiểu và cũng chưa thử qua rồi . Dù sao cũng thank bạn đã ghé qua.

Có cao thủ nào biết chỉnh ở đâu không.

File Item_eng.bmd đã check và vào Game xem hiện thị ở Client cũng đã check thấy rằng trong Game ghi là yêu cầu năng lượng là 93. Nhưng thực tế cần 850 point ene mới học được.
File Item.txt trên SV cũng đã kiểm tra thấy đúng là ene = 93. như bmd .

Thật không hiểu chỉnh ở đâu nữa . :).

luutrunhac
05-01-13, 11:26 PM
>:) mình đã làm rồi mà.
Đấy là mình nói với nhân vật sau reset.
Còn nhân vật mới tạo thì vào DefaultClassType chỉnh point mặc định lên thôi.
Thấy nick thangvtv này ko biết có phải bên VN-ZOOM có bài viết đình đám của server ENC ko?
>:) chắc là ko phải.

thangvtv
05-01-13, 11:37 PM
>:) mình đã làm rồi mà.
Đấy là mình nói với nhân vật sau reset.
Còn nhân vật mới tạo thì vào DefaultClassType chỉnh point mặc định lên thôi.
Thấy nick thangvtv này ko biết có phải bên VN-ZOOM có bài viết đình đám của server ENC ko?
>:) chắc là ko phải.

Bạn nghĩ sao về tăng Point DefaultClassType .
Khi nào bạn Test với một nhân vật mà chỉ có số Point 1k thôi bạn sẽ hiểu mình nói gì.
Thangvtv không tham gia nhiều $rum bạn ạ. Chắc không phải mình đâu :).

luutrunhac
05-01-13, 11:48 PM
Sorry đọc lại bài 2 mới hiểu.
Ý bạn là point hiển thị yêu cầu và point thực tế để học skill có sự chênh lệch chứ ko phải làm sao để sau khi reset có thể học ngay được skill đó.
:)

thangvtv
06-01-13, 12:16 AM
Sorry đọc lại bài 2 mới hiểu.
Ý bạn là point hiển thị yêu cầu và point thực tế để học skill có sự chênh lệch chứ ko phải làm sao để sau khi reset có thể học ngay được skill đó.
:)

Thank bạn nhé.

Có cao thủ nào biết không nhi ?

thanh_ca
06-01-13, 12:28 AM
A Thắng xem trong skill(kor).txt ấy. như cột rEnergy(yêu cầu nl),rLeader(yêu cầu mệnh lệnh) rồi level, có cột quy định khoảng cách sử dụng nữa ......
Câu hỏi này k liên quan gì đến web.

thangvtv
06-01-13, 12:59 AM
A Thắng xem trong skill(kor).txt ấy. như cột rEnergy(yêu cầu nl),rLeader(yêu cầu mệnh lệnh) rồi level, có cột quy định khoảng cách sử dụng nữa ......
Câu hỏi này k liên quan gì đến web.

Nếu có ở trong đó thì đã không phải lên đây Post bài em ạ.

thanh_ca
06-01-13, 01:22 AM
A dùng server nào e k biết . và a cũng k có nói là dùng cái nào. E dùng SCF . vào Data/lang/kor/skill(kor).txt thấy hàng loạt trong đó. SV a dùng k có thì e cũng chịu

thangvtv
06-01-13, 10:28 AM
A dùng server nào e k biết . và a cũng k có nói là dùng cái nào. E dùng SCF . vào Data/lang/kor/skill(kor).txt thấy hàng loạt trong đó. SV a dùng k có thì e cũng chịu

Bài trên anh có viết là :

File Item_eng.bmd đã check và vào Game xem hiện thị ở Client cũng đã check thấy rằng trong Game ghi là yêu cầu năng lượng là 93. Nhưng thực tế cần 850 point ene mới học được.
File Item.txt trên SV cũng đã kiểm tra thấy đúng là ene = 93. như bmd .

Và cũng đã xem ở Skill trên Server rồi em ạ.
Thật không hiểu chỉnh ở đâu nữa .

thangvtv
06-01-13, 06:16 PM
ai Pro giúp cái nào . Chả biết nó làm sao .

thangvtv
07-01-13, 07:35 PM
Thật buồn khi không có ai chia sẻ ............

yoken9x
08-01-13, 10:20 AM
Chỉ skill.txt ở server và skill.bmd ở client thôi chứ có liên quan gì item.txt và item.bmd đâu nhỉ :-o