PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về cách chỉnh cầm vũ khí 2 tay bằng 1 tay trong Client

PeMel
17-12-12, 08:13 PM
Như tiêu đề, mình muốn hỏi cách chỉnh để cầm vũ khí 2 tay = 1 tay trong client. Ví dụ Hỏa Tinh Kiếm, Đao Hồng Long, Ỷ Thiên Đao, Đại Phong Đao ...
Mình thấy có 1 vài người chỉnh đc ở 1 số mu như mu-hanoi.net, muhaiphong.net ... Mà hỏi thì ko ai chỉ.
Tìm kiếm thông tin trong mạng thì một số người nói chỉnh file item.bmd mà mình chỉnh hoài ko cầm đc. Chỉnh bằng Magichand
Ai biết có thể chỉ mình đc ko?
Để lại yahoo mình pm qua nha!
Thanks

Van_Bom
17-12-12, 08:25 PM
thứ nhất là client của bạn là client nào, nó là ver bao nhiêu và nó thuộc loại nào, thứ 2 là phải chọn tool đúng và thích hợp để mở file đó thì mới OK đc

PeMel
17-12-12, 08:29 PM
thứ nhất là client của bạn là client nào, nó là ver bao nhiêu và nó thuộc loại nào, thứ 2 là phải chọn tool đúng và thích hợp để mở file đó thì mới OK đc
Client 6.3. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<
Mình dùng Magichand, ko biết ai có tool gì ko thì chỉ mình với

8gamevn
17-12-12, 08:47 PM
hỏi để phá mu người ta đó mà anh VanBom hk nên tra lời

PeMel
17-12-12, 08:54 PM
hỏi để phá mu người ta đó mà anh VanBom hk nên tra lời
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

PeMel
17-12-12, 11:58 PM
Ko ai giúp mình hết sao :( :( :(

896588
18-12-12, 08:56 AM
mò đi mò đi người vn chuyên mò mà

mattroilan
18-12-12, 09:12 AM
cái này là do khoảng bề ngang của item nhé.
ví dụ :
cầm 2 tay : Ảo ảnh đao 4x2 ô
sửa thành 4x1 ô chắc là đc ;;)

PeMel
18-12-12, 09:30 AM
cái này là do khoảng bề ngang của item nhé.
ví dụ :
cầm 2 tay : Ảo ảnh đao 4x2 ô
sửa thành 4x1 ô chắc là đc ;;)
Sửa bằng cách nào vậy bạn. Mình dùng Magic hand sửa đc ko?

hoangtu_eck94
18-12-12, 09:36 AM
mở item.txt trong server tìm item muốn chỉnh và nhìn ở cột X Y ý. chỉnh ở cột Y từ 2 về 1
tương tự vs item.bmd trong client
dùng magichand chỉnh bt nhé

PeMel
18-12-12, 02:13 PM
mở item.txt trong server tìm item muốn chỉnh và nhìn ở cột X Y ý. chỉnh ở cột Y từ 2 về 1
tương tự vs item.bmd trong client
dùng magichand chỉnh bt nhé
Cũng ko đc luôn, ý mình hỏi là chỉnh trong client thôi, hog phải trong server đâu. Do mình chơi mu thấy có vài đứa cầm mà hỏi nó ko chỉ :(
Mu này nè. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

LanHuongCp
18-12-12, 02:16 PM
Cũng ko đc luôn, ý mình hỏi là chỉnh trong client thôi, hog phải trong server đâu. Do mình chơi mu thấy có vài đứa cầm mà hỏi nó ko chỉ :(
Mu này nè. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

languna hả ;))

...........................

PeMel
18-12-12, 02:19 PM
languna hả ;))

...........................
Ko phải, ai biết ko chỉ mình với, hỏi trong Mu chả ai chỉ x_x

PeMel
18-12-12, 05:58 PM
Có ai biết ko chỉ mình với :( :( :(

quyen194
18-12-12, 11:03 PM
Có ai biết ko chỉ mình với :( :( :(

Bạn ý nói là ở client thì file Item.bmd tương tự mà, nếu là ss6.3 thì có file Item_eng.bmd đó

PeMel
18-12-12, 11:26 PM
Bạn ý nói là ở client thì file Item.bmd tương tự mà, nếu là ss6.3 thì có file Item_eng.bmd đó
Mình edit cả file item.bmd và item_eng.bmd luôn rồi. Edit thành 1x4 và cả vũ khí về 1 tay, nhưng vào game thì ko cầm đc :(

huythao229
20-12-12, 02:09 PM
Chưa thấy ai nghịch như bạn :D! Thực ra file Item_eng.bmd người ta dựa trên file Item.txt dể Dev ra thôi. Cã server và client phải giống với nhau. Bạn sữa trong client sao cầm được?

896588
20-12-12, 03:54 PM
đc chứ bạn kiếm là may cầm 2 khiên cũng đc nửa

8gamevn
20-12-12, 08:40 PM
mu người ta đã mở online bao nhiêu lâu chảng le để bản thay đổi la dc ah người ta checksum hết rồi vào bằng răng ah kiếm mu ko anti ma pha cũng rảnh lắm

nightssky
20-12-12, 09:43 PM
đi hỏi rồi phá game ng# mình ngi bỏ ngay tính ấy đi

PeMel
21-12-12, 12:55 AM
đi hỏi rồi phá game ng# mình ngi bỏ ngay tính ấy đi
Ko hiểu sao mấy ông cứ bảo mình phá game người khác ... Sv nhiều người cầm, mình hỏi ADM mu đó thì bảo là tự tìm hiểu, mò mãi ko đc lên đây hỏi thì bị cho là phá mu :(

8gamevn
21-12-12, 12:59 AM
thế bạn biết anti hack người ta mua để làm gì không nếu bạn làm dc thì mu nào cùng cần anti làm gì đã bão file item checksum rùi có thay co nào thì thay cũng không dc trừ khi mấy pro làm...... từ bỏ là hạnh phúc chứ ko phải trờ đợi là hạnh phúc :))

PeMel
21-12-12, 01:20 AM
thế bạn biết anti hack người ta mua để làm gì không nếu bạn làm dc thì mu nào cùng cần anti làm gì đã bão file item checksum rùi có thay co nào thì thay cũng không dc trừ khi mấy pro làm...... từ bỏ là hạnh phúc chứ ko phải trờ đợi là hạnh phúc :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>