PDA

View Full Version : [MU] Cách tìm Item mem báo mất

takdcvne
16-12-12, 05:20 PM
Mấy hôm nay cứ cúp điện xịt máy chủ làm mem kêu mất đồ, mình cũng ko biết tìm ra sao nữa, bạn nào hd mình tìm với, mình chỉ biết tìm item bị mất ở chaos gobin do disconet hay sài bùa vẫn bị xịt thôi, còn cái khác như mem bán wing 3 đi chả hạn, hay giao dịch rồi giấu đi rồi kêu báo mất, mình ko thể biết cách nào để kiểm tra cả, bạn nào hd giùm mình với , mình mang ơn các bạn rất nhiều :(:(:(

Van_Bom
16-12-12, 05:42 PM
cái này thì chỉ có dùng biện pháp backUp DB thôi bạn à là biết đc, vì mất điện với sụt điện thì GS nó ko kịp lưu lại log ở đoạn đó cho nên là cũng bó tay

HRain
16-12-12, 06:14 PM
rất dễ, nếu đúng là nó mất khi xoay item (đã ra item) mà chưa kịp lấy item xoay thành công ra khỏi máy thì hỏi nó khoảng thời gian nào, sub mấy, rồi truy cập vào log.txt trong GameServer/log/

có mấy thằng khai gian bị mình block acc mấy lần rồi :>

mrrainnt
16-12-12, 06:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn nếu sử dụng Server SCF thì nó có lưu đầy đủ

GameServer/LOG
GameServer/SCF_DROP_LOG
GameServer/PLAYER_ITEMS_LOG
GameServer/TRADE_LOG
GameServer/CHAOS_LOG
...

quyen194
16-12-12, 06:24 PM
rất dễ, nếu đúng là nó mất khi xoay item (đã ra item) mà chưa kịp lấy item xoay thành công ra khỏi máy thì hỏi nó khoảng thời gian nào, sub mấy, rồi truy cập vào log.txt trong GameServer/log/

có mấy thằng khai gian bị mình block acc mấy lần rồi :>

Mod cho t hỏi ngoài luồng là GZ mình có định đưa 4r vào dùng với một cái ứng dụng nào đấy k?
Kiểu như Tapatalk như RZ ấy ^^

takdcvne
16-12-12, 11:34 PM
KO hiểu sao trao giải gần 2 tuần rồi mà ko hiểu sao sụt điện nó lại mất đồ, nếu mất của chaos gobin sài cái bùa bảo vệ xịt thỉnh thoảng vẫn bị mất đồ, tìm qua Log thì thấy báo lost là biết mất rồi, giờ backup DB thì sao các bác nhỉ, và khi mem mất lấy DB cũ ra đồng bộ sao

chubelonton
17-12-12, 10:30 AM
kiểm tra xem seri items đó còn tồn tại trong server không.và kiểm tra xem nó ep đồ có xịt không.
2 file thôi
GameServer/CHAOS_LOG
cái này máy hơi mạnh tí!^^ lần load ngốn cpu kinh lắm!

takdcvne
17-12-12, 11:24 AM
kiểm tra xem seri items đó còn tồn tại trong server không.và kiểm tra xem nó ep đồ có xịt không.
2 file thôi
GameServer/CHAOS_LOG
cái này máy hơi mạnh tí!^^ lần load ngốn cpu kinh lắm!

Lại vấn đề nữa, làm sao để tìm seri của Item bị mất, và xem nó còn tồn tại hay ko thì ra sao .

chubelonton
17-12-12, 11:15 PM
thì bạn xem lúc nó mất là máy giờ và kt trước đó tí.xem nó mặt gì kế bên tên đồ là số seri sao đó cứ find seri xem nó còn tồn tại ko là được.cẩn thận xem ở máy chaos nữa nhé.

Hào Hoa Công Tử
17-12-12, 11:18 PM
Trước tiên là tìm ở Trade_Log xem nó có chuyển sang nick khác không
Hoặc có thể dùng chức năng tìm item của NBB để tìm