PDA

View Full Version : [MU] Trigger tặng vpoint, gcoin ..v.v.. khi tạo acc

LanHuongCp
15-12-12, 06:47 PM
Chào các bác.

Em search không ra nên mạo muội lập topic mong các bác giúp.

Tình hình là em đang thử cái sv 11.11.82, web NBB.

Khổ cái là cứ tạo acc, muốn test cashshop hay tính năng web thì lại phải vào db add = tay.

Mong các bác chỉ giúp em trigger tặng vpoin, gcoin, wcoin khi tạo acc, và trigger tặng reset, zen, point khi tạo nhân vật nhé.

Nếu được, các bác chỉ em cách sử dụng và cách tạo trigger nhé.

Cảm ơn các bác đã đọc qua.

vuhaihoang
15-12-12, 06:56 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heroviet2301
15-12-12, 07:04 PM
Chào các bác.

Khổ cái là cứ tạo acc, muốn test cashshop hay tính năng web thì lại phải vào db add = tay.

Mong các bác chỉ giúp em trigger tặng vpoin, gcoin, wcoin khi tạo acc, và trigger tặng reset, zen, point khi tạo nhân vật nhé.

Tặng RS khi tạo nhân vật bạn vào đây
SQL -> MuOnline -> Tables -> Character chuột phải chọn Design Table -> tìm chữ Reset và sửa lại số xong thì Save lại (mục này có tặng cấp và điểm Master luôn tìm Master và Point Master để tăng )

Tặng Zen + Cấp độ + Point + reset ở đây
SQL -> Stored Procesdures -> WZ_CreateCharacter -> chuột phải chọn Properties -> tìm dòng sau và sửa lại

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
begin
INSERT INTO dbo.Character(AccountID, Name, Resets, ResetNBB, cLevel, LevelUpPoint, Class, Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList,
Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY, MDate, LDate, Quest, DbVersion, Leadership,money )
Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList, Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY,
getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, DbVersion, Leadership, 1000000000

0 là Reset
1 là Cấp độ của nhân vật mới tạo
50000 là Điểm Point nhận được khi tạo nhân vật mới
1000000000 là Zen của nhân vật mới tạo

Còn tặng Gcoin hay Wcoin thì tôi chưa biết :D

HRain
15-12-12, 07:04 PM
cần gì phức tạp vậy:
tặng sẵn cho acc tiền này nọ thì cũng như tặng reset thôi mà bạn :|
vào table memb_info rồi tìm column nó đó, tại default(0) để thành (400) - vd của gcoin là gcoin,... tự tìm trong đó, dễ lắm

còn trừ rs của 1 em:

use muonline
update character
set reset=reset - 1
where name = 'tên nv' (có cả dấu ' )

heroviet2301
15-12-12, 07:09 PM
cần gì phức tạp vậy:
tặng sẵn cho acc tiền này nọ thì cũng như tặng reset thôi mà bạn :|
vào table memb_info rồi tìm column nó đó, tại default(0) để thành (400) - vd của gcoin là gcoin,... tự tìm trong đó, dễ lắm

còn trừ rs của 1 em:

use muonline
update character
set reset=reset - 1
where name = 'tên nv' (có cả dấu ' )

Ý bạn đó là chỉnh cho tạo nhân vật có luôn mấy thứ đó để đỡ mất thời gian Add vào , tính làm 1 lượt rồi cứ thế tạo nv mà test :)

LanHuongCp
15-12-12, 07:16 PM
Mong các bác chỉ giùm em nốt cái Wcoin luôn :)

HRain
15-12-12, 07:49 PM
Ý bạn đó là chỉnh cho tạo nhân vật có luôn mấy thứ đó để đỡ mất thời gian Add vào , tính làm 1 lượt rồi cứ thế tạo nv mà test :)
thì cách của mình là như vậy đó ??? chứ không có query gì tặng sẵn đâu
còn viết trigger thì chỉ có rảnh rang và "bác học" mới làm điều đó :)

Wcoin là Wcoin, nói chung vào memb_info table
rồi tùy chỉnh theo ý, người đặt ra nó cũng dễ nhìn mà :|

quyen194
16-12-12, 12:10 AM
Chào các bác.

Tặng reset, zen, point khi tạo nhân vật thì đã có người nói ùi nhé, trong trigger

Còn tặng mấy thứ khi tạo tài khoản (thuộc Table MEMB_INFO) thì phải sửa code trong web
Ở đây mình demo tặng tiền: 5tr (zen) vào tài khoản ngân hàng (bank)
Làm tương tự vs WCoin (xem cái cột WCoin trong bảng tên chính xác là gì thì thêm vào)
Lưu ý: thứ tự là rất quan trọng,
trước cái chữ VALUES là danh sách các cột lần lượt theo thứ tự,
sau là danh sách các giá trị được gán vào các cột đó theo thứ tự
Mở file
server\do_register.php
có đoạn code sau:
(chú ý chỗ tô đậm màu đỏ)
if ( $server_md5 == 1 ) {
$query_insertacc = "INSERT INTO MEMB_INFO (memb___id,memb__pwd,memb_name,sno__numb,mail_addr ,appl_days,modi_days,out__days,true_days,mail_chek ,bloc_code,ctl1_code,bank,memb__pwd2,fpas_ques,fpa s_answ,pass2,memb__pwdmd5,tel__numb,time_checksms, thehe, ip) VALUES ('$username_lower',[dbo].[fn_md5]('$passgame','$username_lower'),'11111', $sno,'$email','$time','$time','$time','$time','1', '0','0','5000000','$pass1','$quest','$ans','$pass2 ','$passmd5','$tel','$time_checksms',$thehe, '$ip')";
}
else {
$query_insertacc = "INSERT INTO MEMB_INFO (memb___id,memb__pwd,memb_name,sno__numb,mail_addr ,appl_days,modi_days,out__days,true_days,mail_chek ,bloc_code,ctl1_code,bank,memb__pwd2,fpas_ques,fpa s_answ,pass2,memb__pwdmd5,tel__numb,time_checksms, thehe, ip) VALUES ('$username_lower','$passgame','11111', $sno,'$email','$time','$time','$time','$time','1', '0','0','5000000','$pass1','$quest','$ans','$pass2 ','$passmd5','$tel','$time_checksms',$thehe, '$ip')";
}

Trên đây chỉ là cái code lõi thực thi, nếu muốn hiển thị ra cho memb thấy sau khi đăng ký acc (cho họ sướng) thì sửa nốt cái này nữa:
Mở file
hosting\modules\register.php

$notice = "<center><b>Đăng kí thành công</b> :<br>
Tài khoản : <b>$username</b><br>
Thế hệ : <b>$thehe_title</b><br>
Mật khẩu Game : <b>$passgame</b><br>
Mật khẩu Web cấp 1 : <b>$pass1</b><br>
Mật khẩu Web cấp 2 : <b>$pass2</b><br>
Email đăng kí : <b>$email</b><br>
Câu hỏi bí mật : <b>$quest_choise</b><br>
Câu trả lời bí mật : <b>$ans</b><br>
7 số bí mật : <b>$sno_numb</b><br>