PDA

View Full Version : [MU] Chỉnh Zen rớt từng map

takdcvne
12-12-12, 02:09 PM
Giờ mình chỉnh zen nó rớt ít đi thì như nào các bạn nhỉ, Mình chỉnh zen thế này
[ZenDrop]

;Less Means Less Zen Drop
SCFZenDropMult=0.1
SCFUseZenDrop=1
SCFZenDrop=1

Mặc dù Zen đã ít đi thật nhưng các map lv cao như kanturu chả hạn. nó đánh rơi tận hơn 20k lận, giờ muốn chỉnh tỷ lệ zen các map rớt y như map Lorencia thì sao, vì đánh ở lorencia chỉ rớt vài chục đến vài trăm Zen thôi, cái này phụ thuộc vào quái vật hay do mình config từng map nhỉ. Bạn nào biết chỉnh thì chỉ tớ với, tớ mún Zen rớt cực ít để cho Zen nó hiếm giao dịch bằng Zen mới thích.<):) . Tớ đang sài SCF 11.00 nhé <:-P

quyen194
12-12-12, 02:22 PM
[ZenDrop]

SCFZenDropMult=0.1
SCFUseZenDrop=1
SCFZenDrop=1

Mặc dù Zen đã ít đi thật nhưng các map lv cao như kanturu chả hạn. nó đánh rơi tận hơn 20k lận, giờ muốn chỉnh tỷ lệ zen các map rớt y như map Lorencia thì sao, vì đánh ở lorencia chỉ rớt vài chục đến vài trăm Zen thôi, cái này phụ thuộc vào quái vật hay do mình config từng map nhỉ. Bạn nào biết chỉnh thì chỉ tớ với, tớ mún Zen rớt cực ít để cho Zen nó hiếm giao dịch bằng Zen mới thích.<):) . Tớ đang sài SCF 11.00 nhé <:-P

Zen rơi tỷ lệ với kinh nghiệm thu được khi giết quái
Giả sử c chỉnh như trên thì khi oánh quái được 30k Exp thì Zen có rớt ra sẽ là 3k
Còn cái số cuối cùng SCFZenDrop ở đây là tỷ lệ % rớt zen (c để 1 thì hơi khó rớt nhỉ)
Cái rớt zen phụ thuộc vào tỷ lệ này và cái ItemDropPer ở common ý
cái ItemDropPer ở common là tỷ lệ giữa rớt zen và item (càng cao thì khả năng rớt ra Item càng cao và khả năng rớt ra Zen càng giảm)
như vậy đầu tiên là phụ thuộc theo cái đó để coi cái rớt ra Item hay là Zen
Nếu chắc chắc chắn là Zen rồi thì việc có rớt ra hay ko (phụ thuộc vào cái SCFZenDrop này)
Vậy là c để như này thì có khả năng ko rớt ra gì cũng là rất cao

Nói vậy thì cũng có nghĩa là ko chỉnh Zen rớt riêng từng map nhé, mà là chỉnh Exp riêng từng map, Zen tự động điều chỉnh theo

takdcvne
12-12-12, 06:02 PM
Zen rơi tỷ lệ với kinh nghiệm thu được khi giết quái
Giả sử c chỉnh như trên thì khi oánh quái được 30k Exp thì Zen có rớt ra sẽ là 3k
Còn cái số cuối cùng SCFZenDrop ở đây là tỷ lệ % rớt zen (c để 1 thì hơi khó rớt nhỉ)
Cái rớt zen phụ thuộc vào tỷ lệ này và cái ItemDropPer ở common ý
cái ItemDropPer ở common là tỷ lệ giữa rớt zen và item (càng cao thì khả năng rớt ra Item càng cao và khả năng rớt ra Zen càng giảm)
như vậy đầu tiên là phụ thuộc theo cái đó để coi cái rớt ra Item hay là Zen
Nếu chắc chắc chắn là Zen rồi thì việc có rớt ra hay ko (phụ thuộc vào cái SCFZenDrop này)
Vậy là c để như này thì có khả năng ko rớt ra gì cũng là rất cao

Nói vậy thì cũng có nghĩa là ko chỉnh Zen rớt riêng từng map nhé, mà là chỉnh Exp riêng từng map, Zen tự động điều chỉnh theo

Hic hic thế chỉnh exp riêng từng map thì exp nào cũng như Lorencia à, thế họ cày ở LOrencia cho lành 8-x8-x8-x8-x8-x
CÓ giải pháp khác ko vậy mọi ng:-s

bistro007_hp
12-12-12, 06:58 PM
Hic hic thế chỉnh exp riêng từng map thì exp nào cũng như Lorencia à, thế họ cày ở LOrencia cho lành 8-x8-x8-x8-x8-x
Họ trả lời như vậy là chuẩn ồi còn gì. Sao lại máp nào cũng như Lorencia..->
Đầu tiên cho exp thấp đi chẳng hạn.
Hoặc cho exp lorencia thấp hẳn xuống rồi các máp kia cao dần lên là ok.

quyen194
12-12-12, 07:09 PM

Mục tiêu của c là thấp Zen và cao Exp à?
Nếu thế thì tác động vào Tỷ lệ rớt Zen ý
Như Mu t config thì dù là map nào cũng ko cho Exp vượt quá 30k :))))))))))
Zen cũng thế, bạn bè thằng nào cũng bảo chơi Mu Hoài Đức nghèo đói =)))))))))

mrrainnt
12-12-12, 07:32 PM
[ZenDrop]

SCFZenDropMult=0.1
SCFUseZenDrop=1
SCFZenDrop=1

SCFZenDrop=1 => 100
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

stayathome
24-12-12, 09:24 PM
mình sài bản SS4.6 GS 1.00.87 Full Kor/JPN Julia Project.274 thì chỉnh tỷ lệ rớt zen + lông chao life ở đâu nhỉ, bác nào biết chỉ em với (tăng zen lên, mã có 2trieu cộng master thì đc 4tr)
tiện thể cho em hỏi luôn cách tăng quái, tạo bãi quái ở máp nào đó với nhé :)

cloveh
27-12-12, 01:45 PM
chỉnh dòng
SCFZenDropMult=0.1 = 0.01 là zen tự nhiện rớt ít đi thôi :))