PDA

View Full Version : [MU] Tách post sv 11.11.92

The Gamer
10-12-12, 10:51 PM
cho mình hỏi co cách nào tách post server riêng ra của 11.11.92 ko các bạn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

896588
10-12-12, 11:03 PM
tách riêng từng sub ak cái này đơn giản mà copy ra nhiều cái postserver đổi port từng cái khác nhau đổi port của nó trong Gameserver của từng sub sao cho trùng với từng portserver là được

The Gamer
10-12-12, 11:06 PM
tách riêng từng sub ak cái này đơn giản mà copy ra nhiều cái postserver đổi port từng cái khác nhau đổi port của nó trong Gameserver của từng sub sao cho trùng với từng portserver là được

ý tớ là tách riêng cái post ở chạy titanlink sv ra riêng 1 cái post như bản 6.1 ấy cậu

cái postserver này hiện /post của toàn sv ấy

HRain
10-12-12, 11:13 PM
thế cu nào biết làm sao /post 1 phát cả server đều thấy hết không :|
với bản khác SCF ?
:D

kipphong3
11-12-12, 05:39 AM
với bản khác SCF ?

....Nhìn cái avatar hại não thật.....

quyen194
11-12-12, 09:43 AM
ý tớ là tách riêng cái post ở chạy titanlink sv ra riêng 1 cái post như bản 6.1 ấy cậu

cái postserver này hiện /post của toàn sv ấy

Chả hiểu ý bạn này lắm!
Ko hiểu bạn ý muốn có phần mềm đưa nội dung post lên toàn bộ các server (sub) cùng lúc hay chỉ đưa riêng lẻ
Hay là muốn cái nội dung hiển thị các dòng post của các memb được tách riêng từng server (thằng này post ở sv này thì thằng ở sv khác k thấy được)

quyen194
11-12-12, 09:48 AM
với bản khác SCF ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HRain
11-12-12, 09:56 AM
tôi đang nói là nếu khác bản SCF kìa :|
@kipphong: ảnh đẹp vậy kêu hại não =]]

quyen194
11-12-12, 10:20 AM
tôi đang nói là nếu khác bản SCF kìa :|
@kipphong: ảnh đẹp vậy kêu hại não =]]

Vậy thì bác phải nói chính xác mới thử tìm hỉu đc chứ! Đâu thể có cách nào cho chung toàn bộ đc :-ss
À mà bác nói về Post dành cho admin hay là memb vậy :-ss
Ảnh bác như kiểu Trương Tam Phong ngồi luyện thái cực quyền ấy, tuy nhiên là cái mặt thì k giống :)))))))

The Gamer
11-12-12, 01:51 PM
Vậy thì bác phải nói chính xác mới thử tìm hỉu đc chứ! Đâu thể có cách nào cho chung toàn bộ đc :-ss
À mà bác nói về Post dành cho admin hay là memb vậy :-ss
Ảnh bác như kiểu Trương Tam Phong ngồi luyện thái cực quyền ấy, tuy nhiên là cái mặt thì k giống :)))))))

cậu xem cái titanlink server đi nó hiện nào là cả exp - ezwdb rồi abcd xyz

bình thường với 6.1 nó riêng 1 cái post server để xem các game thủ đang chát trên kênh thế giới

nhìn cái titan link thì chịu

nhìn để biết mà còn xử lý bọn nó

quyen194
11-12-12, 04:39 PM
cậu xem cái titanlink server đi nó hiện nào là cả exp - ezwdb rồi abcd xyz

bình thường với 6.1 nó riêng 1 cái post server để xem các game thủ đang chát trên kênh thế giới

nhìn cái titan link thì chịu

nhìn để biết mà còn xử lý bọn nó

À t hiểu r!
Cái bản đó có một cái PostServer chạy riêng đúng k c ^^ và port của nó mặc định là 55998
Giờ c thử cách này xem đc k nhé :D
C đổi cái port PostServer ở TitanLinkServer sang một cái port khác bất kỳ đi, rồi để nguyên cho cái GameServer nó vẫn nhận cái Port của PostServer là 55998 (tức là file SCF_Connect.ini ko đổi gì cả)
Và c chạy thêm cái PostServer độc lập kia
Còn lại là vào game test, thử post vài cái xem nó hiện log ra ở đâu
Hỳ hỳ
T chưa test đâu nên c thử xem nhé, về nguyên tắc thì là đc đấy!
Nếu được thì lên đây báo cho t bít một phát nhé ;)

HRain
11-12-12, 08:30 PM
haizzzzzzzzzzzzz, không biết giờ làm sao mới cho post chung server đc đây.... /post ấy
SCF nó làm sao hay thế nhỉ ?
chắc nó code thêm chức năng chung 1 port chat trong GS của các GS :((

The Gamer
11-12-12, 10:18 PM
À t hiểu r!
Cái bản đó có một cái PostServer chạy riêng đúng k c ^^ và port của nó mặc định là 55998
Giờ c thử cách này xem đc k nhé :D
C đổi cái port PostServer ở TitanLinkServer sang một cái port khác bất kỳ đi, rồi để nguyên cho cái GameServer nó vẫn nhận cái Port của PostServer là 55998 (tức là file SCF_Connect.ini ko đổi gì cả)
Và c chạy thêm cái PostServer độc lập kia
Còn lại là vào game test, thử post vài cái xem nó hiện log ra ở đâu
Hỳ hỳ
T chưa test đâu nên c thử xem nhé, về nguyên tắc thì là đc đấy!
Nếu được thì lên đây báo cho t bít một phát nhé ;)

:x cám ơn cậu nhé+++++++++++++++++

quyen194
12-12-12, 01:59 AM
haizzzzzzzzzzzzz, không biết giờ làm sao mới cho post chung server đc đây.... /post ấy
SCF nó làm sao hay thế nhỉ ?
chắc nó code thêm chức năng chung 1 port chat trong GS của các GS :((

Cái Port PostServer ở GS là cái đó mà, tất cả các GS đều trỏ cùng đến 1 cái port đấy thì sv này nói gì sv kia cũng bít, đổi port này đi vs từng sv thì.... sẽ khác

--- Chế độ gộp bài viết ---

:x cám ơn cậu nhé+++++++++++++++++

Chạy đc nhớ pm lên đây nhé :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

mrrainnt
12-12-12, 06:25 AM
Muốn tách bao nhiêu Port chat ra thì chạy bấy nhiêu cái Titanlink thôi mà ??
1. Titanlink chính thì vẫn để bình thường
2. Titanlink muốn chạy port chat khác thì tắt những thấy không cần thiết đi ( = 1 thì cho = 0)

Titanlink/Config.ini

[PostServer]

Port=55998 => thay đổi thành Port khác
AdminName=ADM

MaxConnections=10
3. Vào config connect của GameServer => Đổi Port Server thành Port mới là được :)

GameServer/SCF_Connect.ini

SCF_SCFPostServerPort=55998

quyen194
12-12-12, 06:53 AM
Muốn tách bao nhiêu Port chat ra thì chạy bấy nhiêu cái Titanlink thôi mà ??
1. Titanlink chính thì vẫn để bình thường
2. Titanlink muốn chạy port chat khác thì tắt những thấy không cần thiết đi ( = 1 thì cho = 0)

3. Vào config connect của GameServer => Đổi Port Server thành Port mới là được :)

Thà chạy nhiều cái TitanPS (nếu cách trên của t áp dụng được) và đổi Port nó chạy nhiều lần thôi.

Vừa phát hiện là có thể tạo một file tên là Config.ini với nội dung:
[Connection]
Port = 59102

[Post]
AdminName = Quyen194

để đổi port cho cái PostServer này được :D
Cái của t ko có file này nên ko bít :D Cứ tưởng là nó để mặc định
Vừa định đổi port = olly thì mới thấy là nó đọc thông tin từ file config
@muonline2012 có thể dùng cái này để tạo nhiều PostServer với port khác nhau nhé :D

HRain
12-12-12, 07:39 AM
trời, đang nói mấy bản khác bản SCF mà sao bạn cứ....
mấy bản khác làm gì có tùy chỉnh thuận lợi như SCF mà đòi chỉnh, bực ghê
thiệt tình...

nếu bạn biết thì pm mình cái nhé
đoán không nhầm thì bạn là newbie muserver ?