PDA

View Full Version : [KT] xin cách unpack hình ảnh về ngựa kill item của vinagame hoặc phong thần về KT

lyvanbethao
08-12-12, 03:33 PM
em đang định học cái này để đem mấy thứ mình thích về server bác nào hão tâm có thể hướng dẫn cho em được không cần phần mềm gì và unpack như cách nào cứ chỉ em từ từ nhé em có thời gian rãnh chứ ko muốn thành công trong 1 sớm 1 chiều cám ơn các bác nhiều nhé :)

satthupro95
08-12-12, 03:50 PM
em đang định học cái này để đem mấy thứ mình thích về server bác nào hão tâm có thể hướng dẫn cho em được không cần phần mềm gì và unpack như cách nào cứ chỉ em từ từ nhé em có thời gian rãnh chứ ko muốn thành công trong 1 sớm 1 chiều cám ơn các bác nhiều nhé :)

bạn lên google search tool unpatk kiếm thế + tool view file spr sẽ có cho bạn có luôn cả hướng dẫn

lyvanbethao
08-12-12, 06:48 PM
làm sau mình biết hình anh của item đó là ở đâu trong kiếm thế , phong thần .v.v..v chỉ em với bác bước đầu tiên cần làm gì

vipbk
08-12-12, 07:04 PM
dùng RPGviewer để xem hình ảnh trong file pak sau đó unpack... (đã có hướng dẫn trên forum)

lyvanbethao
08-12-12, 08:14 PM
vibk cho mình cái link hướng dẫn vib ko biet từ khóa tìm :(

vipbk
08-12-12, 08:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lyvanbethao
08-12-12, 08:55 PM
file búa vàng có

Búa Vàng Búa Vàng 18 1 25108 1 \image\item\huodong\vn_jinfu.spr 32 <color=yellow> Búa Vàng . Dùng để đập trứng<color> 0 1 1000 50000 3 1

\image\item\huodong\vn_jinfu.spr đường dẫn này ở đâu vậy bác trong server và clien tìm không thấy

vipbk
08-12-12, 10:38 PM
đó là đường dẫn trong file pak, nếu muốn hình ảnh khác thì unpack ra 1 cái, cho vào client, sửa lại đường dẫn phù hợp

satthupro95
08-12-12, 10:47 PM
đó là đường dẫn trong file pak, nếu muốn hình ảnh khác thì unpack ra 1 cái, cho vào client, sửa lại đường dẫn phù hợp

unpatck file spr bạn phải dùng cái này : cái tool 2 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu muốn unpatck búa thì làm thế này :
Dòng 1: Đường dẫn spr
Dòng 2: đường dẫn tới thư mục kiếm thế của bạn client
Dòng 3: nơi lưu file spr sau khi được unpatck
Ví dụ : Mình để game kiếm thế ở ổ D folder client Kiem The
Filename: \image\item\huodong\vn_jinfu.spr
Rootpath: D:\client Kiem The
Outpath: D:\client Kiem The\vn_jinfu.spr
Khi unpatck xong sẽ có 1 file spr vn_jinfu.spr nằm trong thư mục client Kiem The

vipbk
08-12-12, 11:16 PM
trước đây chỉ dùng tool 1, giờ mới biết cách dùng tool 2 :D

lyvanbethao
09-12-12, 12:30 AM
unpatck file spr bạn phải dùng cái này : cái tool 2 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu muốn unpatck búa thì làm thế này :
Dòng 1: Đường dẫn spr
Dòng 2: đường dẫn tới thư mục kiếm thế của bạn client
Dòng 3: nơi lưu file spr sau khi được unpatck
Ví dụ : Mình để game kiếm thế ở ổ D folder client Kiem The
Filename: \image\item\huodong\vn_jinfu.spr
Rootpath: D:\client Kiem The
Outpath: D:\client Kiem The\vn_jinfu.spr
Khi unpatck xong sẽ có 1 file spr vn_jinfu.spr nằm trong thư mục client Kiem The

bác lấy cây búa ở đâu thế và đường dẫn của nó nữa sau bác biết được vậy :)

nh0kk3n2310
09-12-12, 12:36 AM

tất cả đều có trong setting/item (đồ) còn tùy 1 số hình ảnh khác nữa thì trong setting/fightskill/stateeffect.txt (cái này là hiệu ứng, skill) lâu gòy ko làm kt ko bik có nhớ đúng ko nữa

satthupro95
17-12-12, 09:31 PM

Dùng tool 1 unpatck file setting.pak của VNG ra xong vào pak/setting/item/001/other/scriptitem.txt tất cả vật phẩm của VNG đều có trong này ^^