PDA

View Full Version : [MU] Lỗi có Event nhưng không hoạt động, ngày trc thì có và 1 số lỗi khác

takdcvne
29-11-12, 01:36 PM
Em bị mất cái pháo đài sói + sky event, ngày trc thì 2 event này hoạt động, cách đây 2 tháng em thấy ko hoạt động nữa. mem cũng có thông báo vậy, Và cái hỗn nguyên lâu 7 cứ đến 44/100 là hết sạch quái. ngày trc thì ko bị sao, và thỉnh thoảng mấy con NPC ko hoạt động, phải copy code của nó dán xuống cuối cùng nó mới xuất hiện, thế là thành 2 code nhưng chỉ 1 cái hoạt động.
Đây là Event của em, có rồi nhưng ko chạy là sao nhỉ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Và mem nó ép item 380, thì lỗi dòng kì kì nè. cái "X-[ " đó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2912540000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mấy bác xem qua giúp, em sài SCF6.2 11.00 phoxuaxua

HRain
29-11-12, 01:43 PM
vụ item 380 đó có 2 nguyên nhân:
1/ text.bmd
2/ mix.bmd (có thể do lấy nhầm bản cũ)

pđs thì xem lại GSCS, vì đã biết config cho hoạt động thì chẳng có lí gì không biết nó có chạy hay không, xem lại commonserver.cfg và Crywolf.ini có vấn đề gì không

skyevent, như đã biết: xem có đúng NPC hoa tiên cần đi vé sky hay không, xem lại eventmanagerment.ini có xuất event time này không ?

chaos castle bị mất quái có 2 lý do:
1/ lỗi server
2/ bạn đã xóa mất một lượng quái trong CC ---> copy lại loại quái cc này ở 1 montersetbase tốt hơn mà bạn biết

takdcvne
29-11-12, 04:30 PM
đồ Item 380 fix sao hả hoàng
pháo đài sói bản mình không có GSGS, chỉnh có GS, lần trc nó chạy ngay trên GS thì phải, fix sao giờ

kiểm tra CC 7 thì có 98 con, hay là lại lỗi nó ko nhận quái. ngày trc đi vẫn ko sao cả, giờ lỗi phát sinh

Quái vật dù đã add tọa độ rồi, nhưng tự nhiên ko chạy dc, phải copy dán xuống cuối cùng mới hiện lên, ngày trc ko bị
Fix all lỗi như nào vậy hoàng :D