PDA

View Full Version : [KT] Lỗi của SV a3pick

omasa
27-11-12, 11:49 AM
Mình dùng SV a3pik đã 1 thời gian và ngâm cứu test và thêm 1 số cái cũng tương đối ổn dịnh. Nhưng mình chưa đi sâu và cốt lỗi bên trong à chỉ tìm hiểu những cái đơn giản mà các bạn đã chỉ dân. Nhất là bác Vipbk. Xin cảm ơn bác rất nhiều và hôm nay thật tình cờ mình thấy có 1 lỗi rất hay mà chưa bao giờ để ý:

Khi bạn bị đánh chết là dùng đồng thường hồi sinh sẽ không hồi sinh đc và lại nhận đc 1 cái điểm TDC (10d).
Mình có nghĩ tới có thể do trùng ID của cái Cửu chuyển tục mệnh hoàn. Nhưng không phải vì cái đó mình bán KTC là ID đó thì ko có chuyện 2 cái giống ID đc. Vậy chỉ có cái ấn vào Hồi Sinh nó sai ID vật phẩm và mong các bác xem giúp cái chỗ Chết xong có 3 chế độ là Đồng - Đồng Khóa - Về Thành chỉnh ở đâu nhỉ. Mong các bác cùng ngâm cứu nhé. :)

omasa
27-11-12, 10:56 PM
tình hình có vẻ căng nhỉ. Có ai biết lỗi này chỉ dùm cái coi :D

1vuonchuoi9
28-11-12, 05:07 AM
Bạn đã suy luận ra như vậy?
Mà vẫn chưa biết cách giải quyết à?
Rất đơn giản, thay id cửu chuyển tục mệnh hoàn thành id của vật phẩm TDC và TDC thành id cửu chuyển tục mệnh hoàn.
Thử lại nhé!!!

omasa
28-11-12, 08:50 AM
Bạn đã suy luận ra như vậy?
Mà vẫn chưa biết cách giải quyết à?
Rất đơn giản, thay id cửu chuyển tục mệnh hoàn thành id của vật phẩm TDC và TDC thành id cửu chuyển tục mệnh hoàn.
Thử lại nhé!!!

Như bạn nói thì đây chỉ là cách chữa cháy chứ ko phải fix lỗi ;)

accelan006
28-11-12, 08:55 AM
mình nghĩ vấn đề này do script thôi

1vuonchuoi9
28-11-12, 11:16 AM
tìm = id của item đó trong script là ra, còn file nào tôi k tiện nói ^^.

omasa
28-11-12, 11:17 AM
tìm = id của item đó trong script là ra, còn file nào tôi k tiện nói ^^.

Ý mình nghĩa là 2 cái item đó ko có vấn đề. Cái vấn đề ở đây là cái Chết xong ấn vào chữ hồi sih nó bị lỗi ấy.

Cửu Chuyển Tục Mệnh Hoàn Cửu Chuyển Tục Mệnh Hoàn 18 1 218 1 \image\item\other\medicine\zc_711_s.spr 36 Dùng tiền đồng mua Cửu Chuyển Tục Mệnh Hoàn của Kỳ Trân Các, chuyển vật phẩm, sử dụng sẽ được Cửu Chuyển Tục Mệnh Hoàn 0 1 1 5000 0 0 jiuzhuanxumingwan revive 1

Huyết Ảnh Thương 18 1 200 1 \image\item\other\xoyogame\xueyingqiang.spr 12 Khơi dậy ma tính, sử dụng nó trở nên khát máu.<enter> Đưa cho <color=gold>Hoàng Phỉ<color> sẽ nhận được <color=gold>10 điểm<color> danh vọng Tiêu Dao Cốc. 0 1 30 10000 0 0 xoyoitem 1

kenk16q4
28-11-12, 12:39 PM
Đúng rồi , mình test cũng thấy vậy , ko bik cái vụ khi chết mún hồi sinh click vào chữ "Đồng" thì file nào quyết định nữa , UI hay Script chăng ? Bjo mún click " Đồng" ra Cửu Chuyển Tục Mệnh Hoàn thay cho Huyết Ảnh Thương mà ko bik cripts nào để đổi , có ai bik thì chỉ a e với !!!!

omasa
28-11-12, 01:06 PM
Đúng rồi , mình test cũng thấy vậy , ko bik cái vụ khi chết mún hồi sinh click vào chữ "Đồng" thì file nào quyết định nữa , UI hay Script chăng ? Bjo mún click " Đồng" ra Cửu Chuyển Tục Mệnh Hoàn thay cho Huyết Ảnh Thương mà ko bik cripts nào để đổi , có ai bik thì chỉ a e với !!!!

Đây mới đúng là vấn đề mình đang tìm :>

hieubg1900
28-11-12, 02:02 PM
Lúc trước có dùng server a3pick mình thấy server đó khá ổn định. Thiếu 1 số tính năng nâng cao thôi. Các bạn sử dụng nó thì fix lại script và setting là chạy ngon lành :)>-

kenk16q4
28-11-12, 05:34 PM
Mình tìm ra dc file quy định lỗi đó là file player.lua ...Nhưng ko hiểu đoạn này để sửa lại mua đúng vật phẩm Cửu Chuyển Tục Mệnh Hoàn :

function Player:OnBuyJiuZhuan()
local tbMsg = {};
tbMsg.szMsg = string.format("Bạn không có <color=yellow>Cửu Chuyển Tục Mệnh Hoàn<color>. Bạn muốn tốn <color=red>50 đồng<color> trị thương?", IVER_g_szCoinName);
tbMsg.nOptCount = 2;
function tbMsg:Callback(nOptIndex)
if (nOptIndex == 2) then
if (me.IsAccountLock() ~= 0) then
UiNotify:OnNotify(UiNotify.emCOREEVENT_SET_POPTIP, 44);
me.Msg("Tài khoản đang khóa, không thực hiện thao tác này được!");
return;
end
if IVER_g_nSdoVersion == 0 then
if (me.nCoin >= 50) then
me.CallServerScript({"ApplyBuyJiuZhuan"});
else
me.Msg("Bạn không đủ đồng.");
end
else
end
end
end
UiManager:OpenWindow(Ui.UI_MSGBOX, tbMsg);
end

Cho mình hỏi đoạn này có ý nghĩa như thế nào ?

kenk16q4
30-11-12, 07:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

omasa
30-11-12, 11:27 PM
Hình như để gọi thằng này: jiuzhuanxumingwan.lua

kenk16q4
01-12-12, 12:59 AM
Hình như để gọi thằng này: jiuzhuanxumingwan.lua

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

omasa
01-12-12, 08:47 PM
Thì trong script thấy mỗi cái JiuZhuan thui