PDA

View Full Version : [KT] Help! Khắc phục lỗi Add Item mới trên KTC nhưng không hiện!

minhcanhitvn
14-11-12, 10:09 AM
Tình hình là mình tạo thêm 1 vật phẩm mới.
Khai báo trong Scriptitem như sau:

Thỏi đồng(<color=gold>đại<color>) Thỏi đồng 18 1 20001 1 \image\item\huodong\jinyuanbao.spr 32 Thỏi đồng. Sử dụng nhận được <color=gold>99.000 đồng không khóa<color>.<enter><color=gold>Nhấn chuột phải dùng<color> 0 1 20 50000 0 1 addjbcoin_base 99000 1

Khai báo trong Warelist như sau

542 Thỏi đồng 102 18 1 20001 1 1 0 1000 1 43200 0

Khai báo trong coinshop

542 Thỏi đồng

Đã đồng bộ GS và GC nhưng vẫn không hiện. Mong mọi người giúp đỡ.

ltasa93
13-12-12, 10:18 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppppppppp

neverbackdown
13-12-12, 05:18 PM
Tình hình là mình tạo thêm 1 vật phẩm mới.
Khai báo trong Scriptitem như sau:

Đã đồng bộ GS và GC nhưng vẫn không hiện. Mong mọi người giúp đỡ.

Có đồng bộ client chưa.
khi thêm vật phẩm mới phải chép 4 file scriptitem.txt - warelist.txt - coinshop.txt - bindcoinshop.txt qua client
Không đồng bộ client những cái đó thì sẽ ko hiện ra đâu nhé bạn

vipbk
13-12-12, 05:21 PM
Có đồng bộ client chưa.
khi thêm vật phẩm mới phải chép 4 file scriptitem.txt - warelist.txt - coinshop.txt - bindcoinshop.txt qua client
Không đồng bộ client những cái đó thì sẽ ko hiện ra đâu nhé bạn

đồng bộ client thì tùy máy, mình chỉ đồng bộ gs/gc là ok rồi

chắc do thông số của item trong scriptitem

neverbackdown
13-12-12, 05:25 PM
đồng bộ client thì tùy máy, mình chỉ đồng bộ gs/gc là ok rồi

chắc do thông số của item trong scriptitem

:-s mod cho mình lại link settask nha, mình lục oài ko thấy được trang hướng dẫn

vipbk
13-12-12, 05:39 PM
:-s mod cho mình lại link settask nha, mình lục oài ko thấy được trang hướng dẫn

link settask là sao bạn, mình không hiểu, ý bạn là Cách sử dụng hàm GetTask và SetTask hả :-?

neverbackdown
13-12-12, 05:43 PM
link settask là sao bạn, mình không hiểu, ý bạn là Cách sử dụng hàm GetTask và SetTask hả :-?

:D ý mình là trang hướng dẫn làm task đó. vd nhận 1 lần

vipbk
13-12-12, 05:49 PM
- cách thêm Task: bạn mở file: setting\player\task_def.txt, copy dòng cuối cùng paste xuống dưới ta được thêm 1 dòng, sửa lại giá trị dòng này phù hợp, nhớ thêm 1 dòng trắng cuối cùng trước khi save file

- nhận thưởng 1 lần bạn tham khảo các bài sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

neverbackdown
13-12-12, 05:53 PM
- cách thêm Task: bạn mở file: setting\player\task_def.txt, copy dòng cuối cùng paste xuống dưới ta được thêm 1 dòng, sửa lại giá trị dòng này phù hợp, nhớ thêm 1 dòng trắng cuối cùng trước khi save file

- nhận thưởng 1 lần bạn tham khảo các bài sau:

Không phải bài này bạn ơi, mình nhớ có 1 bài bạn hướng dẫn get task set task rất chi tiết. Có chú thích nữa mà giờ ko bik bài đó lạc đâu rồi:(

vipbk
13-12-12, 05:59 PM
bạn thử cái này xem: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lâu quá mình cũng không nhớ nữa :D

SaoThaiBinh-72
13-12-12, 06:14 PM
Cái này hay đấy, mình phải làm cái quản lí task mới được, hehe cám ơn cho cái ý tưởng