PDA

View Full Version : [KT] Hỏi về vấn đề thu phí ngày chơi

anhvaem_n2s
07-11-12, 11:26 PM
Hiện tại đang có ý tưởng thu phí ngày chơi như võ lâm ngày xưa, mà ko biết check ngày chơi với ngày hết hạn tài khoản như thế nào cả, ai biết hay có ý tưởng chỉ mình với, thank anh em nhiều

boyganz
08-11-12, 12:16 AM
sever private mà thu phí ma nó chơi. :-o khuyên bác nên dẹp ý định đó đi :-"

anhvaem_n2s
08-11-12, 11:01 PM
sever private mà thu phí ma nó chơi. :-o khuyên bác nên dẹp ý định đó đi :-"

bác nói hay nhỉ, không thu phí thì ma nó làm cho các bác chơi à. nói gì ngây ngô thế bác nhỉ

kakakura
08-11-12, 11:16 PM
Cái đó phải biết cái script nào mà không check 1 vật phẩm nào đó thì tự động sẽ rớt mạng như cái khóa rương mà gameplay làm đó, và mình tạo 1 vật phẩm nếu không có vật phẩm đó thì nó sẽ cho rớt mạng ... nói dễ mà không biết làm như thế nào ;))

anhvaem_n2s
09-11-12, 07:34 AM
Cái đó phải biết cái script nào mà không check 1 vật phẩm nào đó thì tự động sẽ rớt mạng như cái khóa rương mà gameplay làm đó, và mình tạo 1 vật phẩm nếu không có vật phẩm đó thì nó sẽ cho rớt mạng ... nói dễ mà không biết làm như thế nào ;))

hay đó chứ nhỉ, nhưng để thực hiện thì cũng căng nhỉ, có thể check ngày giờ trong database đc không nhỉ

nghichtu91
09-11-12, 08:08 AM

cách này hay này :)
----------------------------------------------------------------------
vật phẩm tồn tại 1 tuần và 1 tháng :))

Anh2SiTinh
09-11-12, 08:21 AM
Hiện tại đang có ý tưởng thu phí ngày chơi như võ lâm ngày xưa, mà ko biết check ngày chơi với ngày hết hạn tài khoản như thế nào cả, ai biết hay có ý tưởng chỉ mình với, thank anh em nhiều

Một ý tưởng hay nhưng sever này sẽ sớm bị lụi tàn nếu thu phí giờ chơi:-"

kakakura
12-11-12, 11:29 PM
Một ý tưởng hay nhưng sever này sẽ sớm bị lụi tàn nếu thu phí giờ chơi:-"

Cái đó cũng có cái hay của nó, thứ nhất sẽ có người tâm huyết với game hơn và tránh clone acc nhiều,

Ai biết cái block khóa rương của gameplay hem đem lên ngâm cứu xem sao có thể làm được. suy nghĩ rùi mà không biết cách check của nó sao :-s chắc dựa theo lệnh gm quá .