PDA

View Full Version : [MU] Làm sao để chặn dùng tool thông báo chữ vàng trong MU ?

HRain
04-11-12, 09:00 AM
thường mình thấy các hacker quậy hay dùng tool thông báo chữ vàng của Admin vào game thông qua port 55970 thì phải, chúng làm cách này để viết thông báo Admin 1 cách bừa bãi.
Bạn nào có kinh nghiệm phòng chống phần này không :) ?

mrrainnt
04-11-12, 09:03 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HRain
04-11-12, 09:07 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pỏt đó là port join server mà cha nội :-w

mrrainnt
04-11-12, 09:36 AM
pỏt đó là port join server mà cha nội :-w

Port GS + CS là đủ rồi mà ????
Tức là ông vẫn send = tool được trên Server nhưng người khác send từ ngoài vào thì không được ấy t.t

gmmudt
04-11-12, 09:42 AM
Đóng Port 55970 đi. Chỉ cần mở Port CS vs Port GS là đủ mở Online rồi.

Trường hợp VPS mở Full port thì thay đổi Port 55970 thành Port khác hoặc dùng Firewall chặn kết nối vào Port Joinserver là ko bị.

896588
04-11-12, 12:06 PM
đổi port 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrr

vinhkien1288
04-11-12, 12:56 PM
cái này có cần phải mở đâu mà chặn hả em?
Em chỉ cần quan tâm tới các port của các SUB + Port Connect Sv. Nếu em đặt web và SV # nhau thì mở thêm port của SQL nữa là xong.

HRain
04-11-12, 02:08 PM
cái này có cần phải mở đâu mà chặn hả em?
Em chỉ cần quan tâm tới các port của các SUB + Port Connect Sv. Nếu em đặt web và SV # nhau thì mở thêm port của SQL nữa là xong.
cách nhanh nhất là đổi port thì k nói gì ;))
em chỉ sợ một ngày nào đó nó tìm ra thôi
một số js đã tích hợp sẵn r nên k sợ, nhưng js của e có lẽ là chưa, em chỉ hỏi trc thôi :D

huuthao
05-11-12, 12:56 PM
đỗi port 55970 đi là dc.

mà sao server của mình lại kg thông báo được luôn ấy chứ.

các bạn thông báo = tools gì thế.