PDA

View Full Version : [MU] Hỏi vấn đề code chuyển sever của nbb

heroviet2301
28-10-12, 03:25 PM
Hiện tại mình có mở 2 cụm máy chủ , giờ muốn sát nhập nó lại nhưng làm đủ các bước rồi khi đến bước 6 thì xịt lốp :|
Mọi người nhìn ảnh xem mình config còn thiếu thứ gì không mà mỗi khi đến bước 6 bắt đầu chuyển dữ liệu sang thì nó quay 1 lúc rồi ra web trắng
(chuyển lại thì báo tài khoản đã được chuyển , còn vào server mới thì chưa thấy gì thay đổi mà vẫn như lúc chưa chuyển )
rất mong nhận đc sự giúp đỡ . Và nếu có cách nào sát nhập nhanh hơn thì chỉ giúp mình nhé , tks
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

woxiangnihh
29-10-12, 09:57 PM
Lỗi này NBB dùng làm $_GET lấy thông tin từ link trên trình duyệt đó bạn
Xampp chỉ có thể chạy được link với tối đa 1024 kí tự trong khi đó riêng cái Inventory là 3776 ký tự rồi ( với bản ss 6.3)
Bạn bỏ Inventory đi là có thể chuyển bình thường chịu khó làm bằng tay với cái Inventory của member nhé

thanh_ca
29-10-12, 10:24 PM
Cái này quan trong gì code nbb. Hiểu cách họat động của nó là gì thôi. Vào db của 1 sv khác rồi lấy thông tin (được cho phép) và update lại db của mình theo db kia thôi. Nếu không hiểu code thì đừng nên làm mà mua lic cua nbb rồi pm hỗ trợ. Còn k thì dù người khác có chỉ cũng sẽ phát sinh này kia và lại phải làm phiền họ làm tiếp.

ntquang.info
29-10-12, 10:44 PM
Cái này quan trong gì code nbb. Hiểu cách họat động của nó là gì thôi. Vào db của 1 sv khác rồi lấy thông tin (được cho phép) và update lại db của mình theo db kia thôi. Nếu không hiểu code thì đừng nên làm mà mua lic cua nbb rồi pm hỗ trợ. Còn k thì dù người khác có chỉ cũng sẽ phát sinh này kia và lại phải làm phiền họ làm tiếp.

làm cái tools chuyển cho nó nhanh :D

heroviet2301
30-10-12, 10:12 AM
Ai có cách nào để sát nhập không :( , có khi nào mình sát nhập 2 DB lại luôn được không , ai biết sát nhập = code hay db giúp mình với nhé , có thể để lại yahoo để mình liên lạc hoặc pm yahoo mình anh_laai_latrai_catdai92 , tks

heroviet2301
30-10-12, 11:49 AM
up..................................

heroviet2301
30-10-12, 02:04 PM
up ai giúp mình chút nhỉ ...................

heroviet2301
30-10-12, 08:51 PM
Không ai ngó ngàng gì đến vụ này nhỉ :|

anhhungkiemthe
29-12-12, 11:20 AM
AI FIX đc code này xin với ...........

The Gamer
31-08-13, 11:13 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppp

nhokvip99
31-08-13, 11:23 AM
Chắc chưa ai fix được! Upupupupup

kenpro7777
31-08-13, 11:38 AM
ủa cái này chạy được mấy bước luôn hả mình chạy bước đầu báo lỗi gì rồi

blackdovevn
31-08-13, 11:48 AM
Bạn đặt chế độ báo lỗi của Xampp để hiển thị được lỗi mà giải quyết thôi. Nhìn không có thông báo gì thế này biết đằng nào mà lần.

kubi.l0v3
01-09-13, 12:46 AM
Đang có FULL code, mất công sửa 3 ngày.
ai cần thì pm, có cả bộ luôn, hoạt động bt.
Định làm quả API giá rẻ hơn thằng Qweb nhưng mà kô có time nữa.
Full luôn code.
Cho cái qweb hết bán kiểu 500k chỉ 1 lần đi. :))