PDA

View Full Version : [MU] Ai dùng Anti UGK bị như mình không ( ngốn Ram và đơ vps ) SV thì bình thường

kenpro7777
28-10-12, 09:51 AM
Như tiêu đề mình dùng anti UGK sever chạy bình thường ko anti thì ko sao . nhưng mà có anti thì ngốn ram vps và làm đơ vps ko login remote được, game vẫn chạy được bình thường .

Cấu hình VPS mình 4GB ram 8 Core chạy 3 Sub online tầm 100~150 người .

Ai biết hiện tượng này là bị gì và có cách khắc phục ko . Xin cám ơn :)

bistro007_hp
28-10-12, 10:05 AM
Mình không biết nhưng trước có dùng qua 1 lần thì thấy rất hay bị lỗi gs. :( dùng vg chả bị ls cả. Anti hơi không ổn định chút :) nhưng tình trạng đơ thì không có!

nguyenmanhfu
28-10-12, 10:59 AM
Mình thì bị treo GS, không đăng nhập được vào game. mà khi không có anti thì không sao cả chạy cả tuần. h cứ gần 1 ngày là bị phải khởi động lại GS mới đăng nhập vào được

leekimbu
28-10-12, 11:18 AM
Có ai cho làm cái chân GM hỗ trợ gamer trong game+ tổ chức event cùng admin không nhỉ ai cần thì pm yahoo quocan_bmt nhé

heroviet2301
28-10-12, 11:44 AM
Như tiêu đề mình dùng anti UGK sever chạy bình thường ko anti thì ko sao . nhưng mà có anti thì ngốn ram vps và làm đơ vps ko login remote được, game vẫn chạy được bình thường .

Cấu hình VPS mình 4GB ram 8 Core chạy 3 Sub online tầm 100~150 người .

Ai biết hiện tượng này là bị gì và có cách khắc phục ko . Xin cám ơn :)
Vấn đề của bạn là do Virus nhé , tôi dùng Anti UGK còn ngon hơn cả VG , dùng VG động trạm 1 tý là lỗi còn UGK thì không hề có hiện tượng gì cả , bạn có thể xem kỹ lại vps
tôi chạy vps RAM 6gb và mở 2 cụm server trên cùng máy chủ rất ổn

Mình thì bị treo GS, không đăng nhập được vào game. mà khi không có anti thì không sao cả chạy cả tuần. h cứ gần 1 ngày là bị phải khởi động lại GS mới đăng nhập vào được

treo GS không đăng nhập được vào game là config lỗi , chú ý dùng server gốc và chỉnh sửa kỹ , trường hợp này mới làm Mu ai cũng đều dính cả

kenpro7777
28-10-12, 12:23 PM
mình đã check virus Server và ko có virus ...

Hiện anti UGK mình dùng cũng khá tốt và giá thành cũng rẻ , nhưng vấn đề mình đang bị vẫn chưa biết khắc phục ntn :(

heroviet2301
28-10-12, 12:39 PM
mình đã check virus Server và ko có virus ...

Hiện anti UGK mình dùng cũng khá tốt và giá thành cũng rẻ , nhưng vấn đề mình đang bị vẫn chưa biết khắc phục ntn :(

Có 100-150 người kết nối ra vào liên tục thì tăng RAM cũng là bình thường , còn treo không remote vào vps được thì :|:|

LHB_LOVE
28-10-12, 03:46 PM
coi chừng xui xui bị ddos thì sao :) vẫn đang sài UGK cũng tạm ổn có 1 vài lỗi nhỏ nhưng ko sao :D

kenpro7777
28-10-12, 09:17 PM
tình hình là ko bị ddos với lại web mình để hết bên host server chạy game là chính . bị vậy cũng khá lâu mình phải canh tầm 1 ngày rs 1 lần nên giờ mới hỏi xem ai có bị giống mình ko :D .
Remote mình vào được nhưng ví dụ nhưng để lâu thì xảy ra tình trạng đơ ko mở gì khác lên dc cũng ko reset được phải nhờ root can thiệp .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xProAx
28-10-12, 10:49 PM
tôi sai atihack ugk từ hôi nó ra đến giờ có bị cái zj đâu nhẹ nhàn đơn giãn mà cậu..... cậu xem thữ lag đó khi sưa mình cung bị quet virus sach mấy chủ là ok mà bây giờ minh chay 2 cum server đâu bị zj đâu bạn

DieuNinh
29-10-12, 12:36 AM
mình chưa dùng anti UGK nhưng trước ông ấy test trên Game của mình

trước là main cua ông ấy chạy rất tốn ram
ko biết đã fix chưa

GS pack antihack

antihack nói chung là ổn và giá cũng mềm

nếu bạn bị những hiện tượng đó bạn nên cài phần mềm kiểm tra các Ip đang reload vps của bạn
như thế là ddos chứ ko phải do antihack bạn ạ

bạn kiểm tra CPU của vps là bao nhiêu
nếu bạn ko remote được thì người chơi cũng lag như đỉa

eva0001
29-10-12, 05:39 AM
Vấn đề của bạn là do Virus nhé , tôi dùng Anti UGK còn ngon hơn cả VG , dùng VG động trạm 1 tý là lỗi còn UGK thì không hề có hiện tượng gì cả , bạn có thể xem kỹ lại vps
tôi chạy vps RAM 6gb và mở 2 cụm server trên cùng máy chủ rất ổn

treo GS không đăng nhập được vào game là config lỗi , chú ý dùng server gốc và chỉnh sửa kỹ , trường hợp này mới làm Mu ai cũng đều dính cả

:)) làm sao mà bạn biết UGK còn ngon hơn cả VG thế :)). đánh giá xàm :)) bạn dùng bị lỗi này lỗi nọ xin thưa 100% là do bạn or do máy chủ của bạn, do cách config của bạn. Chứ VG nhẹ từ main đến checksum, chả có gì mà loằng ngoằng cả :))

1. xem lại cách config của bạn, config linh tinh cũng làm cpu lên cao...v..v.. vs làm crash sv
2. theo kinh nghiệm của mình thì 1 số gs hiện nay chạy trên vps rất hay làm treo vps treo ko remote được, crash sv...v...v..
3. như LHB nói xem có bị ddos ko
4. xem lại về vấn đề virus

Còn muốn mu ko treo..v..v.. chạy ổn định hơn thì tốt nhất đừng bao giờ dùng Cloud hay VPS. Cứ Deliced hoặc Server mà xài.

Chứ đừng vội đánh giá ai hơn ai, mình chưa dùng UGK nên mình cũng ko đánh giá gì, cũng chẳng biết khả năng của mấy bác UGK như nào nên ko dám nói gì, cũng chỉ toàn dùng vietguard mà thôi. Đằng sau VG nó là cả 1 thế lực, cả 1 mạng lưới các bro đấy. ko đơn thuần chỉ có khờ naiii như trc mắt đâu :))

HRain
29-10-12, 06:34 AM
Antihack không liên quan gì tới treo vps cả :|
do
+ config sai ==> sv treo vì crash
+ bị botnet, khả năng là này.

kenpro7777
29-10-12, 08:47 AM
Antihack không liên quan gì tới treo vps cả :|
do
+ config sai ==> sv treo vì crash
+ bị botnet, khả năng là này.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

eva0001
29-10-12, 09:19 AM

Dùng máy ảo thì ram nó nhanh đi thôi bạn :)). Thuê thử deliced tất nhiên sẽ ram thật thử xem sự khác biệt.

Domino9990
29-10-12, 09:37 AM
UGK Sài Cũng Được, Nhưng Có Bị 1 Số Lỗi Nhỏ.. Như 1 số member bị lỗi 1006 1009 gì đó chả hỉu.. kén win hay sao ấy......

nguyenmanhfu
29-10-12, 03:27 PM

heroviet2301
30-10-12, 12:02 PM

Mình thì chạy được 1 ngày nếu mà ko bảo trì tắt sever bật lại thì 1 là dis sub 2 là event Blue và Summer không hoạt động :|

kingno1
20-04-13, 09:57 PM

Làm sao fix anh, em cũng bị

Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số)

11

010891
20-04-13, 10:35 PM
mình dùng anti UGK từ lúc mình làm mu đến giờ rất ổn định bạn à ... mình trao cả tuần cũng k ảnh hưởng gì cả .. nhẹ lắm mà ..

HaoHoaCongTu
20-04-13, 11:48 PM

của mình online khoảng trên dưới 30 mạng, một tháng kiếm được vài chục củ. không biêt 150 memb online thì nhiều tiền cỡ nào nữa. chắc chắn trên 100m / tháng nhỉ.

bistro007_hp
20-04-13, 11:54 PM
Online 100~150 hút mạnh thì 1 tháng ít cũng 30-40m :)
Đó là phải biết hút và phải uy tín :-D

hoainiemclub
21-04-13, 12:29 AM

của mình online khoảng trên dưới 30 mạng, một tháng kiếm được vài chục củ. không biêt 150 memb online thì nhiều tiền cỡ nào nữa. chắc chắn trên 100m / tháng nhỉ.

kinh zậy .30 người mà vài chục củ.chắc toàn đại gia chơi game :))

ninhmca
21-04-13, 12:41 AM

30 mạng mà thangs kiếm vài chúc củ à.chắc 1 ngày 1 người chơi mu cậu ít nhất phải nạp 100k à.=))

HaoHoaCongTu
21-04-13, 09:20 AM
30 mạng mà thangs kiếm vài chúc củ à.chắc 1 ngày 1 người chơi mu cậu ít nhất phải nạp 100k à.=))

Tổ chức nhiều sự kiện thi đấu đối kháng, memb hăng máu và cay cú thì sẽ nạp nhiều. Quan trọng là ở người điều hành Mu nắm bắt rõ tâm lý của memb thôi. 1 tháng 30 củ là bình thường. Còn lễ tết thì ít nhất gấp đôi. Với 150 online tự tin kiếm được 70 - 100 củ một tháng.
Riêng cái Event đổi vật phẩm lấy Point vĩnh viễn ăn đủ mỗi khi có dịp PK , bán luôn vật phẩm trên web cho tụi nó nạp thẻ đổi điểm. và còn nhiều chiêu trò hút máu nữa........ :)
Chung quy lại bản lĩnh của Admin quyết định khả năng thu nhập nếu có tầm nhìn chiến lược, hiểu tâm lý " không chịu kém bạn một li " của người chơi là tha hồ hút máu....:-w

Còn về UGK với giá hiện tại là hợp lý rồi. đang xài bản VG free, sắp tới K9 trở lại cũng update thôi, tiền nào của nấy.

MrKubjn
21-04-13, 09:26 AM
VG free la sao vay cau?

freepro921
21-04-13, 09:29 AM
VG free la sao vay cau?

MrKubjn
21-04-13, 09:37 AM

ý mình là sao lại miễn phí,còn ai chả bít là vietguard

HaoHoaCongTu
21-04-13, 10:24 AM
ý mình là sao lại miễn phí,còn ai chả bít là vietguard

VG có lần bỏ sót time Key hết tháng vẫn xài bình thường không phải đóng phí. ;))

MrKubjn
21-04-13, 10:31 AM
mọi người có ai đặt baner ở cuasotinhoc k nhỉ
k biết có hiệu quả k ,đặt chú ý bài viết mà chẳng hiệu quả gì hết

nightssky
21-04-13, 02:03 PM
mọi người có ai đặt baner ở cuasotinhoc k nhỉ
k biết có hiệu quả k ,đặt chú ý bài viết mà chẳng hiệu quả gì hết

đặt ở diendantinhoc.vn hay sinhvienit.net ấy hay hơn đấy