PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về code web đổi từ SCFPCPoint sang Vpoint của TV3.5

phusang
23-10-12, 12:21 PM
Hiện tại trong code của thiếu vận chỉ có đổi từ pcpoint snag vpont. phusang muốn sửa lại đổi từ vpoint sang wcoin để mua cashhop thì sửa ntn, ai rành code web giúp mình tý với nhé ! ^^

kuldo
23-10-12, 12:23 PM
phusang ko rành code web à :-ss

phusang
23-10-12, 12:26 PM
phusang ko rành code web à :-ss

Code web thì beit61 sơ sơ thôi, config và code lại het6t1 all để làm 1 cái non reset, đến phần này sửa haoi2 ko dc nên hỏi ^^, hehe

kuldo
23-10-12, 12:35 PM
Code web thì beit61 sơ sơ thôi, config và code lại het6t1 all để làm 1 cái non reset, đến phần này sửa haoi2 ko dc nên hỏi ^^, hehe

Đành nhờ các pro code web thôi :D................................................ .

DJMaster
23-10-12, 02:14 PM
Mình không biết php nhưng code web thì cũng khá rành,chủ yếu là thao tác trên sql,phusang tìm file có chứa câu sql UPDATE pcpoint sửa thành vpoint,vpoint sửa thành wcoin ^^,có lẽ có cả phần sửa tỉ lệ nữa (tất nhiên là nếu code không bị mã hóa :D)

phusang
23-10-12, 04:05 PM
Mình không biết php nhưng code web thì cũng khá rành,chủ yếu là thao tác trên sql,phusang tìm file có chứa câu sql UPDATE pcpoint sửa thành vpoint,vpoint sửa thành wcoin ^^,có lẽ có cả phần sửa tỉ lệ nữa (tất nhiên là nếu code không bị mã hóa :D)

Thank cậu, mình đã sửa dc chuyển từ pcpoint sang wcoin rồi, nhưng vấn đề là chuyển từ vpoint sang wcoin làm ko dc, vì nó còn bắt chọn nhân vật có điểm pcpoint nữa ^^, cái này sửa ở nhiều file mà cũng chẳng biết code vào đâu ^^, rảnh xem giúp mình với nhá ^^ :)

DJMaster
23-10-12, 04:32 PM
Thank cậu, mình đã sửa dc chuyển từ pcpoint sang wcoin rồi, nhưng vấn đề là chuyển từ vpoint sang wcoin làm ko dc, vì nó còn bắt chọn nhân vật có điểm pcpoint nữa ^^, cái này sửa ở nhiều file mà cũng chẳng biết code vào đâu ^^, rảnh xem giúp mình với nhá ^^ :)
Cậu nên dùng những soft có khả năng search theo folder (mình thường dùng dreamwaver và Visual Studio ) để tìm kiếm những file nào chứa text "wcoin,vpoint,pcpoint" (tùy mình muốn kiếm cái gì) cho dễ dàng ^^!.

Không được thì để lại Y!M mình sẽ pm cậu. Hi vọng giúp đc cậu vì mình mù php và trước giờ chưa xài web MU bao giờ ;)).

phusang
23-10-12, 07:24 PM
Cậu nên dùng những soft có khả năng search theo folder (mình thường dùng dreamwaver và Visual Studio ) để tìm kiếm những file nào chứa text "wcoin,vpoint,pcpoint" (tùy mình muốn kiếm cái gì) cho dễ dàng ^^!.

Không được thì để lại Y!M mình sẽ pm cậu. Hi vọng giúp đc cậu vì mình mù php và trước giờ chưa xài web MU bao giờ ;)).

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanh_ca
24-10-12, 07:49 AM
Up đoạn code đang làm lên đi phusang :D. Định giúp nhưng không biệt cậu tạo đường dẫn từ quản lý vào như nào. Về vấn đề cậu nói thì mình thấy trong table character đâu có cột wcoin. cậu nên đổi query lấy info từ memb_info. Vì trong này mới có vpoint và wcoin.
như "update memb_info set wcoin = wcoin + wcoin_change where memb_id = "$login""
rồi query - số vpoint đã đổi nữa như " update memb_info set vpoint = vpoint - vpoint_change where memb_id = "$login""

trước khi thực hiện 2 query này cậu cho xác định vpoint_change = ? wcoin_change. Cậu cứ up code lên là có người giúp ah,

phusang
24-10-12, 07:55 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File config của tớ đây, cậu có thể xem giúp mình ko ^^

thanh_ca
24-10-12, 11:26 AM
Test xem thế nào nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass 1
Cảnh báo : là xài tvweb thì vào admin xóa đoạn code xem thẻ và xóa ip lạ đi nhé.

phusang
24-10-12, 11:54 AM
Test xem thế nào nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cảnh báo : là xài tvweb thì vào admin xóa đoạn code xem thẻ và xóa ip lạ đi nhé.

Có pass bạn thanh_ca ơi ^^, pass là gì thế