PDA

View Full Version : [MU] Xin ý kiến về PC cài MU online

mr.rend
22-10-12, 12:49 PM
tình là thuê VPS k đủ tiền trụ sv non rs nên kéo về nhà nhưng cấu hình ở nhà quá cùi
PC cấu hình E6500 Ram 2G Main Intel g41
Mạng viettel Cáp quang 12mb

member chơi dưới 50 người , bác nào có am hiểu tư vấn giùm em là :
- cấu hình này mua thêm cây ram 2G nữa có nên hay là không chủ yếu để chạy cho khoảng 50 member chạy 4sub
- mạng viettel 12mb này chạy được khoảng bao nhiêu người onl
- 1 người chơi / 1 sub thì tốn bao mb Ram và mb Mạng

xin cảm ơn các ý kiến của các bạn

Learning
22-10-12, 12:55 PM
nâng thêm 2g ram nữa. nếu mang cáp 12 mb đó thì tầm 100> 150 người onl

phusang
22-10-12, 01:10 PM
MU bây giờ hơi loạn , nên nếu có mọc chút tính toán kỹ lưỡng + phân bổ quản lý game, event hợp lý, nếu khoảng tầm 50-100 mem thì 1 là mở non reset theo kieu MU Global, vì thứ nhất tránh bug (MU h loạn là vì mở haon2 toàn ra các chức năng mà 1 MU chuẩn cần có như Socket exl, set than vừa exl vừa set than, max point gây ra lag agi đánh ko ra skill), mu chuẩn là ko có reset, để cân bằng cho game, và đáng chú ý nhất là hút máu mem nhờ vào các vật phẩm hỗ trợ,... tuy nhien rat nhiều diều hay khi mở 1 mu chuan nhu Global,... đó là ý kiến riêng tôi ^^, a nghĩ sao cung dc, nhung nếu thử, các bạn hãy thử làm chuẩn 1 lần như global thì sẽ thấy dc cái hay của nó ^^, thứ 2: reset thi exp càng cao, drop càng nhieu, option càng nhiều thì admin khó quản lý, nếu ai pro hiểu về quản lý thì chỉ cần fix xíu là ok, và reset càng nhiều thì càng làm cho mem nản, dồ mất giá trị ==> trụ dc cao lắm 1-4 tháng là cùng...

Tất cả ý kiến trên đều của riêng tôi, ko có ý gì xúc phạm ai cả... có gì vui lòng dừng ném gạch :)

heroviet2301
22-10-12, 01:13 PM
Core 2 Duo 2.8Ghz, RAM 4G, HDD 160G, đường truyền Cáp Quang FTTH 12Mb (350k/tháng) có thể hỗ trợ mở được 6 Sub Server với 200 người Online lúc đông nhất.

mr.rend
22-10-12, 01:18 PM
bác nào cho em xin thêm ý kiến với , chém gió , quăng gạch thỏa mái , em xin ghi nhận

cho em con số xác xuất tì lệ gần xác tí đc không em xin cảm ơn

và cho em hỏi , em cài winxp SP3 chạy có nên không , bác nào tư vấn cho em xin bộ win tốt để chạy MU

phusang
22-10-12, 01:22 PM
bác nào cho em xin thêm ý kiến với , chém gió , quăng gạch thỏa mái , em xin ghi nhận

cho em con số xác xuất tì lệ gần xác tí đc không em xin cảm ơn

và cho em hỏi , em cài winxp SP3 chạy có nên không , bác nào tư vấn cho em xin bộ win tốt để chạy MU

Tùy vào số lượng và cấu trúc server nữa bạn, config chuẩn thì chạy rất nhẹ, còn config bậy thì chạy tầm 3-4h là crash hoặc mem đông cũng gây crash, 300 mem cho 1 sub là ok, 4bg ram chay khoang 6-8 sub cũng dc, ^^,

Tốt nhất xài Win:

1: Win server 2003
2: Win server 2008
3: Win.. 7 :-"

mr.rend
22-10-12, 01:24 PM
cho em hỏi sự khác biệt giữa Winxp và Win server 2003 , 8 , 7

apple
22-10-12, 01:27 PM
của bạn tầm 100 đến 150 người là ok, có điều quái nên phân bố hợp lý tránh nhiều quá gây lag.

Ram 4GB thì nên chạy 5 sub, cài win server để chạy cho mượt.

cài win xp ps thì phải 64 bit thì ram mới hết, nếu 32 bit ram 4gb thì nó chỉ báo 3.5 GB ram

chip thì nên dùng loại mạnh tý, mình dung core i7 ram 4gb chạy 6sub usage là 70% nếu lượng member đông thì nó lên khoảng 80%.

do vậy chip cũng phải mạnh để tránh usage tăng.

nên nắp vài cái quạt nữa là ok.

phusang
22-10-12, 01:27 PM
cho em hỏi sự khác biệt giữa Winxp và Win server 2003 , 8 , 7

Google đi bạn, cái đấ dài dòng nói mệt chứ làm gì ^^, nói chung 3 win đó là ok, xp thì chạy ko full dc ^^

mr.rend
22-10-12, 01:37 PM
quái nên phân bố hợp lý tránh nhiều quá gây lag
bạn có thể cho mình xin file quái được không mình xin cảm ơn

Win XP khác mấy win kia chắc là k nhận đủ 4G ram thôi nhỉ

phusang
22-10-12, 01:56 PM
quái nên phân bố hợp lý tránh nhiều quá gây lag
bạn có thể cho mình xin file quái được không mình xin cảm ơn

Win XP khác mấy win kia chắc là k nhận đủ 4G ram thôi nhỉ

wa topic mu 6.2 của tôi tải về là dc thôi, WIn xp chạy GS sẽ ko chạy full dc hết các chức năng :-"

Domino9990
22-10-12, 02:41 PM
của bạn tầm 100 đến 150 người là ok, có điều quái nên phân bố hợp lý tránh nhiều quá gây lag.

Ram 4GB thì nên chạy 5 sub, cài win server để chạy cho mượt.

cài win xp ps thì phải 64 bit thì ram mới hết, nếu 32 bit ram 4gb thì nó chỉ báo 3.5 GB ram

chip thì nên dùng loại mạnh tý, mình dung core i7 ram 4gb chạy 6sub usage là 70% nếu lượng member đông thì nó lên khoảng 80%.

do vậy chip cũng phải mạnh để tránh usage tăng.

nên nắp vài cái quạt nữa là ok.

Cáp Quang VT 12mb 70 mem đã lagg 100+ khõi chơi nhé .....