PDA

View Full Version : Server CQ Offline phát triển bởi ben543518694

Trang : [1] 2

ben543518694
15-10-12, 10:15 PM
Bản 13-02-2013 : (Đã hết Tết nhé!!!)
-----------Click vào đây tải Bản 13-02-2013----------------- (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thú cưỡi :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link tải Vertrigo 223: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link tải Patch client và Patch Web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2 ngoại trang mới của TenPark 1.01.42: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+Thêm vào Shop Donate Kim Nguyên Bảo
+Việt Hoá Vương Bộ Đầu ( kiếm tiền còn nhanh hơn áp tiêu )
+Việt hóa quest Sư Gia
+Chiến Quốc Bảo Điển cấp trên 29 --> ko còn hy vọng
+Sửa lại 360 giây lên 1 tu vị thành 1 giờ lên 1 tu vị #39
+Cứ 1 giờ Onl sẽ + thêm 1 KNB
+Nâng skill miễn phí mỗi lần hoàn thành 1 nhiệm vụ Sư Môn ;))
+Thêm NPC Chuyển Sinh ( dựa theo ý tưởng của Việt )
+Màu phát sáng, hình dạng của tất cả vũ khí đã bình thường =.=!
+Thêm tóc khi mặc áo cưới ( Việt đã hỗ trợ vụ này )
+Cấp trên 40 PK xả láng ( Việt đã hỗ trợ vụ này )
+Thêm vào NPC sứ giả nhiệm vụ ( làm nhiệm vụ chỉ để đổi Đoạn Thạch Đặc Biệt)
+Kích hoạt Hoàng Kim Thánh Y, Chiến Y,Chiến Mão
+Phó bản Cổ Mộ đã sửa lại dame vừa tầm 6 thằng 1 team
+Sửa lại chênh lệch quá 30 cấp với quái mới không nhận được kinh nghiệm
+Sửa lại chênh lệch quá 140 cấp với quái thì đánh quái mới không rớt ra đồ ( cái này cấp cao kiếm nguyên liệu cấp thấp để chế đồ là ko cần tạo ăcc cấp thấp để kiếm nl nữa =)) )
+Server có Dấu ấn riêng của Ben, ưng sửa thì tự mò nhé =.=!
+Ai thích có Check ID và Pass post lên để tui úp lên cho =.=!
Còn lại mấy cái khác lâu quá ko nhớ là đã làm những gì =.=!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 352500.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

và cuối cùng là hãy chú ý đến cái nút THANKS nha kakaka

:Laluot_210: :Laluot_210: :Laluot_210: :Laluot_210: :Laluot_210: :Laluot_210:

hiencui995
16-10-12, 02:31 PM
Bản này VH đc bao nhiu rồi bác?

dat233
16-10-12, 07:49 PM
Bản này VH đc bao nhiu rồi bác?

ko đọc kỹ à :| có cái dòng sau 1 năm VH 95% ấy =="

hachacpro
17-10-12, 07:05 AM
Tình hình là sau 1 năm việt hóa 95%( chưa việt hóa nguyên liệu )
làm việt miệt mài dày vò rùi tình cờ cắm usb hàng trăm con virus đã xóa xổ sv làm hơn 1 năm qua =))
Nên bây giờ mình share sv mình vừa làm cách đây mấy ngày...
Sv này có thêm cái skill 150 môn phái và 150 hỗ trợ
Sv mình tự làm để chơi offline thôy, còn chơi online thì miễn bàn
Bây giờ mình chán rùi ko chơi nữa nên mình share :
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chơi thì chơi thôy đừng có ném đá
ko cần thanks cũng đc vì mình bik sv của mình ko hay gì mấy =))
còn cài đặt thì như các bản khác nhé

Sever này còn lỗi gì ko nhỉ :x

ben543518694
17-10-12, 02:37 PM
lỗi thì chắc ko có, chơi ở nhà làm gì cũng chưa bị lỗi bao giờ
mà sv này ko phải vh 95% mô nhé, sv đã vh 95% là sv làm hơn 1 năm qua
còn sv này mới làm ( sv kia bị virus nuốt rồi) -> thật ra là đã del thì đúng hơn #4

ben543518694
29-10-12, 06:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 455100.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 453700.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
đã chỉnh sửa lại hết skill 150 tất cả phái
và thêm vào set truyền thuyết và vũ khí bá vương =))
hình trên chỉ minh họa cho phái thục sơn
1 hit nhảy 7 dame là hiểu hàng rồi =))

ben543518694
29-10-12, 06:46 PM
híc cái vụ phần thưởng chuyển sinh cuối cùng cũng làm ra đc mỗi nhân vật chỉ nhận 1 lần thành công nhưng đó là theo cách của "tui" :)
Lúc trước mình thấy bạn Việt làm được cái vụ cưỡi thú cưỡi + máu
mình cũng làm được nhưng mà chỉ chỉnh được dame và máu theo +% chứ ko + dame (số) lên được
cái vụ này mong bạn Việt chỉ giáo cho mình vài đường

hachacpro
01-11-12, 07:17 PM
Sever này còn lag hay là kẹt ạc không vậy :-/

nhokpretkool
01-11-12, 08:55 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ben543518694
02-11-12, 08:40 PM
chơi offline làm sao bị kẹt ăcc bạn
@@

nhokpretkool
02-11-12, 09:11 PM
Cưỡi pet + damge mới nghe lần đầu đấy :-? Hay rùi đây ;))
Nói thật vh cỡ nào cũng ko đc 95% đâu. Cùng lắm là 75% thôi. Số lượng quest còn rất nhiều. Ben có hứng thì làm chung nào ;))

ben543518694
04-11-12, 08:30 PM
Cưỡi pet + damge mới nghe lần đầu đấy :-? Hay rùi đây ;))
Nói thật vh cỡ nào cũng ko đc 95% đâu. Cùng lắm là 75% thôi. Số lượng quest còn rất nhiều. Ben có hứng thì làm chung nào ;))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ben543518694
05-11-12, 03:52 PM
tình hình là có ai bik khắc phục lỗi ko chọn đc nhân vật khi đăng nhập nếu kích hoạt hệ thống knb chưa ??
và tiện thể cho hỏi lun ai pro về cq offline chỉnh được giới hạn level là 200 chưa (bt là 150)

nhokpretkool
05-11-12, 07:19 PM

tien320456
06-11-12, 11:53 AM
acc nhân vật theo cách của Ben không được Ben ơi!

lyngochoa
06-11-12, 12:11 PM

ben543518694
06-11-12, 05:13 PM
acc nhân vật theo cách của Ben không được Ben ơi!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
kích hoạt 2 dòng: dòng 1 50% thân thủ, dòng 2 giảm dame bạo kích nhận được 40% - 50%

kjtsu
06-11-12, 09:29 PM
cho mình hỏi ID cũa mấy cái item truyền thuyết dc hok nguyên set lun nhá tks trc :)
rùi thằng sứ gải hoạt độg nằm chổ nào zị bạn mik tìm hok thấy :(

hienteo
07-11-12, 09:28 AM
hình như thằng PNC dịch chuyển ở map tân thủ bị lỗi sao ý, mình làm NV Hỏi thăm bệnh nhân bị lỗi kick vào nó không được :(

ben543518694
07-11-12, 05:52 PM
@kjtsu : set truyền thuyết : item/set10sao/truyenthuyet/set10sao
npc sứ giả hoạt động : npc/test/sugiahoatdong.c
sứ giả hoạt động nằm ở nước Chu

hachacpro
07-11-12, 07:37 PM
Ben ơi cho tớ xin yahoo vs tớ cần hỏi vài điều :)

dat233
07-11-12, 07:46 PM
dạo này Ben phát triển nhiều quá ;) nhưng rất tiếc là mình sắp thi học kì nên phải đợi thi xong mới bắt đầu lại vs Chiến Quốc đc :d

kjtsu
07-11-12, 08:37 PM
@kjtsu : set truyền thuyết : item/set10sao/truyenthuyet/set10sao
npc sứ giả hoạt động : npc/test/sugiahoatdong.c
sứ giả hoạt động nằm ở nước Chu[/QUOTE]
sao mìk tìm hok thấy bạn ơi :(

trungviet
07-11-12, 09:13 PM
Vừa ghé box đã ngửi thấy mùi kinh doanh, out ~.~!
@ben543518694: Server ngon, stick lên top nhé :D.

hienteo
07-11-12, 09:58 PM

ben543518694
08-11-12, 04:53 PM
Ben ơi cho tớ xin yahoo vs tớ cần hỏi vài điều :)

!!
thanks trungviet đã đánh giá cao sv của mình :D

hachacpro
08-11-12, 06:45 PM
Lâu h anh trung viet không ghé thăm box cq dạo này nhớ anh qá ;))

ben543518694
09-11-12, 07:08 PM
đã làm 2 skill phụ trợ và đánh cho cvq :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nhokpretkool
11-11-12, 12:34 PM
Đang chờ a việt viết bài hd về cái lỗi đăng nhập khi fix knb :-s

ben543518694
11-11-12, 05:02 PM
sửa lỗi ko hợp thành đc pp và cánh nè :
vào npc/test/sugiahoatdong.c
tìm case 29:
cut dòng item->set_hide(0) và paste xuống dưới dòng item = new(.....)
làm tương tự với case 30: 31: 32:
lỗi này là do dòng set_hide ở trên dòng item=new(..)

kjtsu
11-11-12, 05:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png
lỗi hok thấy con hoả kỳ lân chú thớt ơi :-/

ben543518694
11-11-12, 08:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png
lỗi hok thấy con hoả kỳ lân chú thớt ơi :-/

bạn hãy tải file thú cưỡi.rar đã đc share trong box Chiến QUốc,giải nén ra rồi cop vào client của sgt (thư mục char)
bạn chịu khó tìm lại nha trong box đã có người share rồi :D
hoặc đợi ngày mai mình sẽ share cho :D

ben543518694
12-11-12, 05:27 PM
đã thêm vào danh hiệu Chuyển Sinh, lần này + thêm kháng nữa =))

duytungk87
13-11-12, 03:03 PM
sv hay vậy mà sao ít Thanks vậy
Mọi người Thanks mạnh tay vào

dat233
13-11-12, 06:52 PM
Thanks cho bạn Ben mạnh tay lên chứ , bạn ý đã có công sáng tạo + thực hiện ý tưởng rất thú vị mà lại còn share cả server cho chúng ta dùng nữa chứ :) Hãy thanks cho bạn Ben nào \m/\m/\m/\m/

duytungk87
14-11-12, 01:32 PM
cho mình hỏi chút là làm sao sử dụng đc auto vậy
Với lại cái nhiệm vụ Thu mua búa ở tân thủ thôn không trả đc bạn à

ben543518694
14-11-12, 05:08 PM
cho mình hỏi chút là làm sao sử dụng đc auto vậy
Với lại cái nhiệm vụ Thu mua búa ở tân thủ thôn không trả đc bạn à

bshadn
14-11-12, 06:22 PM
Bị lỗi NPC tân thủ tiên cô, ai chỉ cho mình cách fix

ben543518694
14-11-12, 06:28 PM
Bị lỗi NPC tân thủ tiên cô, ai chỉ cho mình cách fix

MrDnD
14-11-12, 07:02 PM
ai còn server clean chút ko cho mình xin với, đợt này đang rảnh muốn xem lại chút :D
p/s: nhà mới lắp cáp quang, đang tính mở server nhỏ nhỏ cho ae nghịch chơi, bạn nào có hứng thú thì pm yahoo: mr_dnd hoặc skype: mr.dnd nhé.

duytungk87
14-11-12, 08:55 PM

mình biết là vậy nhưng mà test thấy lỗi lên báo để cho sv đc hoàn chỉnh hơn thôi
Cảm ơn bạn nhé

bshadn
14-11-12, 10:00 PM

Mình không thể di chuyển tới các map từ TTTC

ben543518694
16-11-12, 03:28 PM
Mình không thể di chuyển tới các map từ TTTC

mình cũng ko hiểu nổi lun, mình chơi đi bằng tân thủ tiên cô cũng bình thường, bạn chắc rằng tiền hoặc cấp bạn không nhỏ hơn yêu cầu chứ, mình chơi có lỗi gì đâu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình đã sửa thành công lỗi đăng nhập khi kích hoạt KNB đc 1 nửa :
đã chọn đc nhân vật, đã tạo đc nhân vật
Link hướng dẫn :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhokpretkool
16-11-12, 04:51 PM
Theo mình nghĩ là tìm chỗ nào có host type thì sửa hết thành 1000. Cho nó phù hợp với code. Nghĩ thế :))

ben543518694
16-11-12, 06:28 PM
Theo mình nghĩ là tìm chỗ nào có host type thì sửa hết thành 1000. Cho nó phù hợp với code. Nghĩ thế :))

nhokpretkool
17-11-12, 12:43 PM

tuyentc
17-11-12, 06:10 PM
hóng update tiếp theo của chủ thớt...sv chơi hay....cho em hỏi là mở port để chiến onl thì cần mở port nào vậy bác...và config ra sao nữa ạ:-?

ntd2803
17-11-12, 10:01 PM
a ơi cho e hỏi, sao em up dự trữ bang mà ko đc

hachacpro
21-11-12, 10:41 PM
hóng update tiếp theo của chủ thớt...sv chơi hay....cho em hỏi là mở port để chiến onl thì cần mở port nào vậy bác...và config ra sao nữa ạ:-?

Port 8000 và port 8888
30 charrr

ben543518694
26-11-12, 07:58 PM

tommyone
28-11-12, 10:49 AM
up lại link đi bạn link die rùi..............

YeuChienQuoc
28-11-12, 03:58 PM
Link không download được, mong bạn re-upload lại, mấy ngày nay vô không được gamezone.Giờ vô được thì link die...

ben543518694
28-11-12, 05:32 PM
bản 28-11-2012 đã sửa lỗi khi kích hoạt KNB 100% rồi đó bạn

ben543518694
29-11-12, 05:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 590600.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dat233
29-11-12, 06:56 PM
mình phải công nhận là mình rất phục bạn Ben vì bạn đã có những ý tưởng sáng tạo rất hay và đã thực hiện thành công những ý tưởng đó ! :) Một cái làm mình phục bạn ý hơn hơn nữa là bạn ý đã share free tất cả những ý tưởng đó cho mọi người sử dụng ( có thể áp dụng cho online ) <= đó là công sức cực kì lớn của bạn ấy. thật đáng xấu hổ cho những ai chỉ biết dùng của người khác làm của riêng xong biết cảm ơn người đã tạo ra nó !! [-X[-X [-X [-X [-X

Vậy tại sao mà chúng ta ko bỏ ra 2s nhìn xuống nút thanks và kích vào đó nhi :)>-:)>- :)>- :)>- ;);) ;) ;)

thanthoai2114
29-11-12, 10:27 PM
Cảm ơn ben543518694 đã sửa lại nhé. Bài đầu tks roài. Tìm trả lời chỗ khác để tks vậy ha ha.

thanthoai2114
01-12-12, 10:48 AM
Chào ben543518694!
Mình đang dùng bản mới nhất của bạn. Cảm ơn đã fix những lỗi mình đưa ra. Hiện tại mình dùng phiên bản hiện tại bản 30-11-202, Có một vấn đề về Kim Nguyên bảo. Hịc, bạn đã sửa để nộp kim nguyên bảo cái đó mình rất tán thành. Nhưng cho mình hỏi giờ nộp kim nguyên bảo kiểu gì? hì hì trước thì có dùng cái hàm

int main(object me,string arg)
{
int yuanbao = to_int(arg);
if(!yuanbao) { yuanbao = 1; } me->add_save("testbonus",yuanbao); //Nạp Nguyên Bảo
notify("Bạn đã nạp thành công %d Ngân Bảo",me->get_save("testbonus"));
return 1; //Kết thúc
}

Của Việt đã share để add kim nguyên bảo vào để chơi. Mình cũng đã đọc hướng dẫn của bạn fix Kim Nguyên Bảo ở file .doc bạn share nhưng ko thấy làm sao để nộp kim nguyên bảo. Bạn có thể hướng dẫn nốt không? rất cảm ơn!

thanthoai2114
01-12-12, 11:17 AM
Chào ben543518694!
Còn 1 vấn đề nữa. Ha ha. Về thú cưỡi. Mình download file thú cưỡi có người share trên web copy vào thư mục item/char rồi nhưng khi sử dụng túi "Túi quà thú cưỡi tân thủ" xem thì nó là con ngựa thì phải. Nhưng khi cưỡi nó không hiện. Mong bạn share luôn thư mục thú cưỡi của client nhé. hì hì

ben543518694
01-12-12, 04:01 PM
Chào ben543518694!
Mình đang dùng bản mới nhất của bạn. Cảm ơn đã fix những lỗi mình đưa ra. Hiện tại mình dùng phiên bản hiện tại bản 30-11-202, Có một vấn đề về Kim Nguyên bảo. Hịc, bạn đã sửa để nộp kim nguyên bảo cái đó mình rất tán thành. Nhưng cho mình hỏi giờ nộp kim nguyên bảo kiểu gì? hì hì trước thì có dùng cái hàm

Của Việt đã share để add kim nguyên bảo vào để chơi. Mình cũng đã đọc hướng dẫn của bạn fix Kim Nguyên Bảo ở file .doc bạn share nhưng ko thấy làm sao để nộp kim nguyên bảo. Bạn có thể hướng dẫn nốt không? rất cảm ơn!

qua nước Chu gặp NPC Thất Quốc Tổng Quản nhận 10k KNB

Chào ben543518694!
Còn 1 vấn đề nữa. Ha ha. Về thú cưỡi. Mình download file thú cưỡi có người share trên web copy vào thư mục item/char rồi nhưng khi sử dụng túi "Túi quà thú cưỡi tân thủ" xem thì nó là con ngựa thì phải. Nhưng khi cưỡi nó không hiện. Mong bạn share luôn thư mục thú cưỡi của client nhé. hì hì

bỏ vào thư mục char của Client
túi quà thú cưỡi tân thủ mình bỏ rồi
bản Client mình xài có nr008-nr062 nên nó mới hiện
còn cái thú cưỡi của bạn chỉ từ nr008-nr055 nên ko hiện

ntd2803
01-12-12, 04:47 PM
hxx, ben cho mình hỏi cách fix npc Trướng Phòng Tiên Sinh đi, mình ko úp đc dự trữ

thanthoai2114
01-12-12, 10:08 PM
qua nước Chu gặp NPC Thất Quốc Tổng Quản nhận 10k KNB

Một số NPC mình bỏ roài. Hì cái file đấy lại hoạt động bình thường. Chả hiểu ra làm sao cả, cảm ơn trả lời nhé.

bỏ vào thư mục char của Client
túi quà thú cưỡi tân thủ mình bỏ rồi
bản Client mình xài có nr008-nr062 nên nó mới hiện
còn cái thú cưỡi của bạn chỉ từ nr008-nr055 nên ko hiện

Okie thú cưỡi không hoạt động. Nhưng cái con gọi là Bàn bàn cũng ko hoạt động nốt bạn ạ. Bạn xem lại con bàn bàn nhé. cũng là quả trứng đấy.

ben543518694
02-12-12, 05:51 PM
hxx, ben cho mình hỏi cách fix npc Trướng Phòng Tiên Sinh đi, mình ko úp đc dự trữ

cái vấn đề về Bang thì bạn việt hóa hết là nó đc thôy

Okie thú cưỡi không hoạt động. Nhưng cái con gọi là Bàn bàn cũng ko hoạt động nốt bạn ạ. Bạn xem lại con bàn bàn nhé. cũng là quả trứng đấy.
thú cưỡi ko có con nào bị lỗi cả, bạn cứ post lỗi ko tồn tại thế này thì ....

ben543518694
02-12-12, 06:48 PM
haizzz...
cần mua cái máy tính đã qua sử dụng nhưng vẫn còn hoạt động tốt và cấu hình đủ mạnh để chiến game the sims 3
mạnh gấp 8 lần cái này là đc :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ytinh.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tientrungqb
03-12-12, 08:36 AM
Hay là bạn nào phát triển cái này thành Sv online đi. Chơi trên hamachi cũng được:D

silver94
04-12-12, 09:10 PM
bạn ơi cline thì down ở đâu vậy bạn

ben543518694
05-12-12, 02:40 PM
bạn ơi cline thì down ở đâu vậy bạn

bạn có thể down client chienquoc2 của trungviet -> xong xóa hết file nrxxx trong thư mục char của client, còn những file nrxxx thú cưỡi mình sẽ up link đầy đủ . OK

thất Hổ thành Quảng Đông =))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> oi.gif (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Kunedo
06-12-12, 12:57 PM

silver94
06-12-12, 02:52 PM
Help một vấn đề rất nan giải là chạy game ntn (phải chạy những file nào) ~:>~:>~:>~:>~:>~:> mình làm theo đúng hướng dẫn của trungviet rồi và kết quả đây:
Như này là bị lỗi gì bạn??

Còn đây nữa, mình chỉ vào dc đến đây thôi, ko thể đăng nhập nổi

ben543518694
06-12-12, 05:12 PM

trong thư mục current có file TaiKhoanDangKy.txt
bản mở lên đọc -> OK

Help một vấn đề rất nan giải là chạy game ntn (phải chạy những file nào) ~:>~:>~:>~:>~:>~:> mình làm theo đúng hướng dẫn của trungviet rồi và kết quả đây:
Như này là bị lỗi gì bạn??

Còn đây nữa, mình chỉ vào dc đến đây thôi, ko thể đăng nhập nổi
chạy delete_physical.cpp.bat trong current trước khi chạy server - > OK

bạn đã đổi pass phải không - trong hình pass của bạn ko phải là 123456789
nó có hiện thông báo mật khẩu sai ko -> bạn cho lại cái hình đi

Thú cưỡi
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

silver94
06-12-12, 08:34 PM
Ko có phản ứng gì hết ý, nếu mà có thông báo thì mình còn mừng
Đây là phút thứ 14 mình đánh bừa cái acc với pass vào rồi đăng nhập

Màn hình cư như vậy đến 1p sau

Woa! ngạc nhiên chưa, như mới luôn
Giúp mình với:((:((:((:((:((:((:((:((:((:(([-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

bevy1234
07-12-12, 09:20 AM
:( có ai giúp em cài cq off ko ạ hjxx

silver94
07-12-12, 12:47 PM
:( có ai giúp em cài cq off ko ạ hjxx

Cài dc thì bảo mình nha :P

[X]iao[F]eng
07-12-12, 04:15 PM
Các bạn cho mình xin link down client với được ko?

Bybaybong
07-12-12, 04:26 PM
Vẫn Còn 1 member tâm huyết như thế này ở box sao ^^

ben543518694
07-12-12, 05:16 PM
Ko có phản ứng gì hết ý, nếu mà có thông báo thì mình còn mừng
Đây là phút thứ 14 mình đánh bừa cái acc với pass vào rồi đăng nhập

Màn hình cư như vậy đến 1p sau

Woa! ngạc nhiên chưa, như mới luôn
Giúp mình với:((:((:((:((:((:((:((:((:((:(([-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

bạn pm hỏi trungviet thử xem

silver94
07-12-12, 09:19 PM
Sau một hồi vật lộn xóa đi cài lại mình đã tìm hiểu ra vấn đề :))
Sau khi làm theo hướng dẫn TaiKhoanDangKy

Tài khoản đã được đăng ký:
ID: hieu1 -> hieu15
PW: 123456789

Để sửa tài khoản bạn làm như sau:
+ Vào thư mục sys/sys
+Mở tập tin "check.c"
+Tìm dòng "...hieu1:123456789..."
+hieu1 là tài khoản - 123456789 là mật khẩu
+Sửa hieu1 tới hieu15 thành tài khoản bạn muốn sử dụng ( hoặc có thể thêm vào tài khoản mới )
+Sửa 123456789 thành mật khẩu bạn muốn sử dụng..
+Sau khi đã chỉnh sửa xong file check.c -> Save
+Mở tập tin "check.cpp"
nhấn Ctrl+A -> gõ vào z
--->Save
+Cuối cùng là đăng nhập vào game
+Chúc các bạn vui vẻ !!!!

Thì GSE nó báo là
Nên mới ko đăng nhập vào dc
Hiện tại mình đang test rất ngon mỗi tội ko đăng ký hay sửa tài khoản dc:):)

thanthoai2114
08-12-12, 12:09 AM
Các bạn cho mình hỏi. Cái item "Tù và đế vương" nó nằm ở đâu được không? tìm ở trong item cả buổi mà không thấy hịc. Lên nhờ các bạn. Help Me!

dat233
08-12-12, 09:51 AM
Sau một hồi vật lộn xóa đi cài lại mình đã tìm hiểu ra vấn đề :))
Sau khi làm theo hướng dẫn TaiKhoanDangKy

Tài khoản đã được đăng ký:
ID: hieu1 -> hieu15
PW: 123456789

Để sửa tài khoản bạn làm như sau:
+ Vào thư mục sys/sys
+Mở tập tin "check.c"
+Tìm dòng "...hieu1:123456789..."
+hieu1 là tài khoản - 123456789 là mật khẩu
+Sửa hieu1 tới hieu15 thành tài khoản bạn muốn sử dụng ( hoặc có thể thêm vào tài khoản mới )
+Sửa 123456789 thành mật khẩu bạn muốn sử dụng..
+Sau khi đã chỉnh sửa xong file check.c -> Save
+Mở tập tin "check.cpp"
nhấn Ctrl+A -> gõ vào z
--->Save
+Cuối cùng là đăng nhập vào game
+Chúc các bạn vui vẻ !!!!

Thì GSE nó báo là

mình làm vẫn được bình thường mà !! có bị sao đâu , chỉ bị lỗi mỗi cái map/080 thôi ! nhưng ko ảnh hưởng gì cả ! vẫn chơi đc bình thường

buonqata
08-12-12, 12:31 PM
Các bạn cho mình hỏi. Cái item "Tù và đế vương" nó nằm ở đâu được không? tìm ở trong item cả buổi mà không thấy hịc. Lên nhờ các bạn. Help Me!

trong item/std/0095.c đó anh
em cũng bị lỗi như của bạn sliver94 mà chưa khắc phục đc :((

dragonhit
08-12-12, 04:50 PM

ben543518694
08-12-12, 07:18 PM
mình làm vẫn được bình thường mà !! có bị sao đâu , chỉ bị lỗi mỗi cái map/080 thôi ! nhưng ko ảnh hưởng gì cả ! vẫn chơi đc bình thường

lạ nhỉ, tui chỉnh sửa tk và pass vẫn có bị lỗi gì đâu ( lỗi map/080 chu quốc cũng chưa gặp bao giờ )

bạn chuyển sinh 1 lần ,xong nhận phần thưởng chuyển sinh lần đầu là all skill lên 150 . OK
skill lôi động cửu thiên của ms mình đã chỉnh dame = dame skill + dame của mình ( gốc là chỉ dame skill = ví dụ dame skill 500, chỉ oánh quái đc 500 dame ) OK

ben543518694
08-12-12, 07:30 PM
Mấy bạn đã từng việt hóa hết quest sư môn thì cho mình hỏi vấn đề này
mình việt hóa hết đến đoạn nhận nv truy sát phản đồ với truy bắt thích khách nó bảo gặp tổng quản các nước

dat233
09-12-12, 08:53 AM
Mấy bạn đã từng việt hóa hết quest sư môn thì cho mình hỏi vấn đề này
mình việt hóa hết đến đoạn nhận nv truy sát phản đồ với truy bắt thích khách nó bảo gặp tổng quản các nước

tình hình là mấy cái nhiệm vụ chưa ai Việt Hóa cả :)) à mà có VH rồi nhưng bị lỗi =)) còn nếu bạn có VH thì nhớ tăng phần thưởng lên nhé :"> vì riêng phần train quái đã tăng lv vù vù rồi :))

nhokpretkool
09-12-12, 03:23 PM
Tui cũng bị như thế mà ko pik sao đây :)) Đang fix cái áp tiêu. A e nào dev sv thử fix áp tiêu xem. Việt hóa chuẩn hết mà trả nv ko đc :))

ben543518694
09-12-12, 04:28 PM
tình hình là mấy cái nhiệm vụ chưa ai Việt Hóa cả :)) à mà có VH rồi nhưng bị lỗi =)) còn nếu bạn có VH thì nhớ tăng phần thưởng lên nhé :"> vì riêng phần train quái đã tăng lv vù vù rồi :))

mình đã việt hóa quest sư môn cũng kha khá , còn riêng nhiệm vụ ẩn tàng thì chưa việt hóa nhưng mà vẫn hiện tên quốc gia và địa điểm boss =))
bản 07-12-2012 mình quên tăng phần thưởng và điểm cống hiến lên rồi =))
để về chỉnh sửa lại rùi up file quest sư môn lên =))

thanthoai2114
09-12-12, 08:54 PM
Thì GSE nó báo là
Hiện tại mình đang test rất ngon mỗi tội ko đăng ký hay sửa tài khoản dc:):)[/QUOTE]

Cái này là file check của bạn đang bị lỗi. Chắc chắn là bạn đã sửa file check và không đúng cấu trúc của hệ thống. Hô hô. Sau một thời gian ngâm cái file check Mình đã chỉnh cho nó không đọc trực tiếp trong file check.c nữa mà đọc trong file .dat. Hôm nay sẽ chia sẻ luôn file này. Các bạn muốn làm đăng ký thì tự làm chỉnh sửa mỗi file .dat là okie.

Trước tiên bạn download file này về.
Trong đấy có hai file
1. File check.c là file mà các bạn thường sử dụng để thêm acc
2. File Account.dat là file mà mình tạo ra chứa tài khoản.
Ở file check.c có chứa khai báo file mình sử dụng là đây

#define FILE_ACC "sys/sys/Account.dat"
Ở Account.dat tên acc và mật khẩu cùng trên 1 hàng và cách nhau là dấu cách trống. Các bạn copy vào thư mục sys/sys để sử dụng. Nhớ xóa hết nội dung của file check.cpp và chạy make lại nhé.

Chúc các bạn không bị phiền toái khi thêm acc và có cách để có thể đăng ký tài khoản. :D.

Hi vọng sẽ có thanks hì hì.

[X]iao[F]eng
10-12-12, 01:02 PM
Mặc dù ko download được client ngon nhất để test, phải xài client bản .30 (ko có hiệu ứng pháp bảo...). Nhưng cảm nhận đầu tiên là server được chỉnh sửa rất kỳ công, và khá hoàn chỉnh. Thanks bạn rất nhiều :D
Mong chờ những bản server tiếp theo, hoàn chỉnh hơn của bạn :)

buonqata
10-12-12, 05:22 PM
cho em hỏi cái item NHẬT NGUYỆT TINH THẦN nó nằm ở đâu nhỉ?

ben543518694
10-12-12, 05:27 PM
cho em hỏi cái item NHẬT NGUYỆT TINH THẦN nó nằm ở đâu nhỉ?

Item/mop/9988.c OK nhật nguyệt tinh thần

Thì GSE nó báo là

Cái này là file check của bạn đang bị lỗi. Chắc chắn là bạn đã sửa file check và không đúng cấu trúc của hệ thống. Hô hô. Sau một thời gian ngâm cái file check Mình đã chỉnh cho nó không đọc trực tiếp trong file check.c nữa mà đọc trong file .dat. Hôm nay sẽ chia sẻ luôn file này. Các bạn muốn làm đăng ký thì tự làm chỉnh sửa mỗi file .dat là okie.

Trong đấy có hai file

Ở Account.dat tên acc và mật khẩu cùng trên 1 hàng và cách nhau là dấu cách trống. Các bạn copy vào thư mục sys/sys để sử dụng. Nhớ xóa hết nội dung của file check.cpp và chạy make lại nhé.

Chúc các bạn không bị phiền toái khi thêm acc và có cách để có thể đăng ký tài khoản. :D.

Hi vọng sẽ có thanks hì hì.[/QUOTE]

Mình không bik bạn chỉnh sửa file check.c xong có chạy MAKE.exe hay ko thì mình không bik
Server của mình chưa bao giờ chạy MAKE.exe dù chỉ 1 lần và cũng chưa bao giờ bị lỗi file check.c :D

iao[F]eng;698430']Mặc dù ko download được client ngon nhất để test, phải xài client bản .30 (ko có hiệu ứng pháp bảo...). Nhưng cảm nhận đầu tiên là server được chỉnh sửa rất kỳ công, và khá hoàn chỉnh. Thanks bạn rất nhiều :D
Mong chờ những bản server tiếp theo, hoàn chỉnh hơn của bạn :)

Bạn thử vào trang này xem :

buonqata
10-12-12, 05:44 PM
ben ơi cho mình hỏi có fải bị lỗi bình máu hay tụt xuống rồi nó lại tự đầy lên fải ko?
tại mih thấy bình máu cứ tụt lên tụt xuống (ko ăn cái chi đâu nhé)

ben543518694
10-12-12, 06:09 PM
ben ơi cho mình hỏi có fải bị lỗi bình máu hay tụt xuống rồi nó lại tự đầy lên fải ko?
tại mih thấy bình máu cứ tụt lên tụt xuống (ko ăn cái chi đâu nhé)

do client chỉ hiện máu dưới 65k

[X]iao[F]eng
10-12-12, 06:57 PM
Item/mop/9988.c OK nhật nguyệt tinh thần[COLOR="Silver"]
Bạn thử vào trang này xem :
Mà ko thấy hiện hiệu ứng pháp bảo (chắc do cũ quá, hồi đó SGT chưa up pháp bảo :|)
Đợi mấy hôm nữa xem link bên cq2 của Trung có down được ko vậy, mấy hôm nay server die chả down được.

buonqata
11-12-12, 02:08 PM
cho minh hoi co item Tử Sâm ĐƠn ko nhỉ

ben543518694
11-12-12, 03:49 PM
cho minh hoi co item Tử Sâm ĐƠn ko nhỉ

bạn tải cái này về rồi tìm nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dat233
11-12-12, 07:14 PM
Ben cập nhật thường xuyên quá ta =P~=P~ sv này mà mở onl thì hay phải biết :p

[X]iao[F]eng
11-12-12, 07:43 PM
Ben cập nhật thường xuyên quá ta =P~=P~ sv này mà mở onl thì hay phải biết :p
Chuẩn luôn. Mới ngồi mò mẫm 1 mình đã thấy bao nhiêu thứ mới rồi. Mở onl tha hồ mà khám phá :D

@Ben: Sao server tắt đi mở lại lần thứ 2, thứ 3 toàn báo lỗi ko thấy file "liangbanxian.cpp" nhỉ? Có ảnh hưởng gì ko bạn?

buonqata
11-12-12, 08:50 PM
ben có thể hướng dẫn mih bỏ cái dòng tăng 5000KH vs PL trong 1s của giày truyền thuyết đc ko?
cho mình hỏi muốn nâng kĩ năng Bang thì làm như thế nào nhỉ? Dùng THIÊN ÂN LỆNH như thế nào để nâng kĩ năng bang?
Thanks all!

nhokpretkool
12-12-12, 11:28 AM
Mở onl cũng đc. Nhưng sv chỉ số ảo thì ko tồn tại lâu đc vì khó ra event phong phú. Giờ mong sao ben chỉnh sv chỉ số bt mà đồ đẹp như tn thì mở online luôn =P~

ben543518694
12-12-12, 04:09 PM
iao[F]eng;699091']Chuẩn luôn. Mới ngồi mò mẫm 1 mình đã thấy bao nhiêu thứ mới rồi. Mở onl tha hồ mà khám phá :D

@Ben: Sao server tắt đi mở lại lần thứ 2, thứ 3 toàn báo lỗi ko thấy file "liangbanxian.cpp" nhỉ? Có ảnh hưởng gì ko bạn?

trước khi chạy sv lần thứ 2 trở lên chạy delete_physical.cpp.bat trong curent . ->OK

Mở onl cũng đc. Nhưng sv chỉ số ảo thì ko tồn tại lâu đc vì khó ra event phong phú. Giờ mong sao ben chỉnh sv chỉ số bt mà đồ đẹp như tn thì mở online luôn =P~

mình làm sv này chủ yếu là chơi offline hoặc đánh LAN với bạn bè thôy..chưa bao giờ nghĩ tới mở Onl nhé !

ben có thể hướng dẫn mih bỏ cái dòng tăng 5000KH vs PL trong 1s của giày truyền thuyết đc ko?
cho mình hỏi muốn nâng kĩ năng Bang thì làm như thế nào nhỉ? Dùng THIÊN ÂN LỆNH như thế nào để nâng kĩ năng bang?
Thanks all!

Bang phái mình phải việt hóa hết mới tìm ra chỗ sửa lỗi nhé, cái nào cũng thế mình việt hóa thấy có gì là sửa lun :D
bạn vào item/88/
giày truyền thuyết là 1160 - 2160 - 3160 - 4160 - 5160 - 6160 - 7160

dat233
12-12-12, 07:13 PM

ai muốn mở onl thì tự chỉnh chỉ số thôi :) dự tính là tết sẽ quay lại dev Chiến Quốc :-s:-s

nhokpretkool
13-12-12, 11:51 AM
ai muốn mở onl thì tự chỉnh chỉ số thôi :) dự tính là tết sẽ quay lại dev Chiến Quốc :-s:-s
Mình cũng tính vậy. Tại giờ bận quá. Với lại trong năm học dev cũng ít ngừi chú ý. Tết này xin sv ben chỉnh sửa thành sv bt rùi mở online ;;) Có gì mời a e vào test =P~

[X]iao[F]eng
13-12-12, 04:12 PM
Mình cũng tính vậy. Tại giờ bận quá. Với lại trong năm học dev cũng ít ngừi chú ý. Tết này xin sv ben chỉnh sửa thành sv bt rùi mở online ;;) Có gì mời a e vào test =P~
Mở thì free hết nhé cho anh em thích CQ cùng chơi ;)
Hôm nay vừa test sang Đào Hoa Nguyên. Ngồi chuyển sinh mỏi cả tay :))
Loay hoay tẩy điểm, rồi cộng lại sang max damage + kháng. Ra SPT2 solo với Đệ Nhị Vương cứ thế mà Giáng Long Thập Bát chưởng ;)) 1' xong 1 chú. Thích vãi. Kiểu này có ai mở online pk chắc thích lắm :D

ben543518694
13-12-12, 07:15 PM
iao[F]eng;700177']Mở thì free hết nhé cho anh em thích CQ cùng chơi ;)
Hôm nay vừa test sang Đào Hoa Nguyên. Ngồi chuyển sinh mỏi cả tay :))
Loay hoay tẩy điểm, rồi cộng lại sang max damage + kháng. Ra SPT2 solo với Đệ Nhị Vương cứ thế mà Giáng Long Thập Bát chưởng ;)) 1' xong 1 chú. Thích vãi. Kiểu này có ai mở online pk chắc thích lắm :D

bạn gõ : /clone item/test/chendiemchuyensinh_10 -> nuốt vào
tiếp : /clone item/test/chendiemchuyensinhcaocap_10 -> nuôt vào -> điểm cs và cscc = 10 hết
gõ tiếp : /clone item/test/chendiemtiemnang -> nuốt vào
tiếp : /clone item/test/chendiemtiemnangcaocap ->nuốt vào
xong gõ : /clone item/test/tuinguquythankhi -> 3 viên đổi 3k điểm tiềm năng =)) ( ko bik bản 10-12-2012 có thêm vô chưa nữa )

nhokpretkool
14-12-12, 11:11 AM
Pts thì mình chả pik gì nhưng có thằng anh nhờ nó làm dùm hình. Nên ms mở online đc 1 thời gian. Nhưng money duy trì sv ko đc nên tạm gác lại :D Tết này về quê kím ít money vào mở online bem cho sướng. Lúc đấy có gì nhờ ben vào giúp đỡ ;)

trungviet
15-12-12, 12:04 AM
Thì GSE nó báo là

Trong đấy có hai file

Hi vọng sẽ có thanks hì hì.

Tình cờ đọc được, mạn phép cải tiến lại code của bạn thanthoai2114 (Ai dùng thấy hay thanks thanthoai2114 phát):

#define FILE_ACC "sys/sys/account.dat"
#define USERNAME 0
#define PASSWORD 1
#define BANNED 2

int is_legal_user(object me, string id, string passwd) {
int i, size, exist;
string errstr, *line, *data;
line = explode(read_file(FILE_ACC), "\n");
for (i = 0, size = sizeof(line); i < size; i++) {
data = explode(line[i], " ");
if (id == data[USERNAME]) {
exist = 1;
/*if (data[BANNED]) {
errstr = "Tài khoản này đã bị cấm!";
}
else */if (passwd != data[PASSWORD]) {
errstr = "Mật khẩu không đúng!";
}
break;
}
}
if (exist < 1) {
errstr = "Tài khoản này không tồn tại!";
}
if (errstr) {
send_user(me, "%c%s", '!', errstr);
send_user(me, "%c%c", 0xff, 0x11);
return 0;
}
return 1;
}

Cách dùng:
- Tạo 1 file theo đường dẫn (trong thư mục current): sys/sys/test_db.
- Copy toàn bộ nội dung code ở trong vào file vừa tạo (Nhớ lưu với Encode UTF-8 without BOM).
- Mở file sys/sys/login, tìm đến đoạn:

// ±êʶÃÜÂëÊÇ·ñºÏ·¨
if( !CHECK_D->is_legal_id( me, lowId = strlwr(id) ) ) return;
// if( !CHECK_D->is_legal_passwd(me, passwd) ) return;

Chèn vào:

if (!"sys/sys/test_db"->is_legal_user(me, lowId = strlwr(id), passwd)) return;

Để thành:

// ±êʶÃÜÂëÊÇ·ñºÏ·¨
if( !CHECK_D->is_legal_id( me, lowId = strlwr(id) ) ) return;
// if( !CHECK_D->is_legal_passwd(me, passwd) ) return;
if (!"sys/sys/test_db"->is_legal_user(me, lowId = strlwr(id), passwd)) return;
Xong rồi save lại, còn lại là thêm tài khoản thì y chang như thanthoai2114 đã hướng dẫn, good luck.

nhokpretkool
15-12-12, 02:31 PM
A đại ca việt quay lại. Tưởng đi lun rùi (:| A e cần ngừi giỏi C+ giúp nhìu mà a cứ thoắt ẩn thoắt hiện :))

ben543518694
15-12-12, 05:49 PM
thật ra file check.c bị lỗi khi chỉnh sửa có thể là do "dòng quá dài"
bạn nào bị lỗi thử tách dòng đó thành nhiều dòng thử xem (tách sau dấu phẩy nhé)
->Thử đi nhé !!!
hoặc có thể lấy file check đã tách dòng rồi dưới đây:

terrycuthanh
17-12-12, 11:24 PM
vậy mọi người dùng client nào vậy để play server thế ?

dragonhit
18-12-12, 03:59 AM
bạn gõ : /clone item/test/chendiemchuyensinh_10 -> nuốt vào
tiếp : /clone item/test/chendiemchuyensinhcaocap_10 -> nuôt vào -> điểm cs và cscc = 10 hết
gõ tiếp : /clone item/test/chendiemtiemnang -> nuốt vào
tiếp : /clone item/test/chendiemtiemnangcaocap ->nuốt vào
xong gõ : /clone item/test/tuinguquythankhi -> 3 viên đổi 3k điểm tiềm năng =)) ( ko bik bản 10-12-2012 có thêm vô chưa nữa )

sao minh ko nuot dc chenchuyensinh ?

ben543518694
21-12-12, 01:46 PM
sao minh ko nuot dc chenchuyensinh ?

CutePhuongNhi
21-12-12, 02:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Con boss ở Sở Phương Thành mạnh quá.

ben543518694
22-12-12, 01:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Con boss ở Sở Phương Thành mạnh quá.

KaizALone
22-12-12, 04:14 PM
cái sever này chạy thay cái sever của anh trungviet bên pic này đc ko ạ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

laibu123
22-12-12, 04:51 PM

CutePhuongNhi
22-12-12, 05:28 PM
Ai biết cái file thông báo boss xuất hiện hoặc file thông báo các even nằm ở đâu không ?.

Ai biết chỉ giúm mình nhé , tìm mãi không ra.

Cho ? luôn là muốn cho 1 Npc tự chat sau mỗi 5 giây có được không.

ben543518694
22-12-12, 05:58 PM
cái sever này chạy thay cái sever của anh trungviet bên pic này đc ko ạ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

server này khi chưa chỉnh sửa thì là server 17-10-2011 của trung việt

Ai biết cái file thông báo boss xuất hiện hoặc file thông báo các even nằm ở đâu không ?.

Ai biết chỉ giúm mình nhé , tìm mãi không ra.

Cho ? luôn là muốn cho 1 Npc tự chat sau mỗi 5 giây có được không.

thông báo boss xuất hiện nằm trong file npc boss - event trong sys/party
npc quái tự chat thì bạn tự tìm hiểu trong npc/npc/luyencong.c

kidnano
22-12-12, 06:32 PM
cho mình xin link dow chiến quốc vn dc ko vậy ?

CutePhuongNhi
22-12-12, 06:37 PM
cho mình xin link dow chiến quốc vn dc ko vậy ?

Chiến quốc này là chiến quốc Vn đó , tại sever chưa việt hóa hết lên mới có tiếng Trung

kidnano
22-12-12, 06:44 PM
link tải sever ấy .

CutePhuongNhi
22-12-12, 11:53 PM
Ben ơi mấy cái loại thuốc ở item\91 như ( Thiên vương tán,Khí mạch đơn ) đều vh hết rồi mà sao không dùng được vậy , h muốn dùng phải sửa chỗ nào ?

ben543518694
23-12-12, 12:39 AM
Ben ơi mấy cái loại thuốc ở item\91 như ( Thiên vương tán,Khí mạch đơn ) đều vh hết rồi mà sao không dùng được vậy , h muốn dùng phải sửa chỗ nào ?

thuốc lag như khí mạch đan mình xài vẫn có hiệu quả chỉ là nó ko hiện trên góc trái màn hình thôy
còn thiên vương tán xài vẫn bt, và nó vẫn hiện trên góc trái màn hình:-?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ngtan2.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

CutePhuongNhi
23-12-12, 03:29 AM
Dùng lệnh /clone để lấy đồ ra thì dùng không được , khi mà cho 1 Npc bán đồ thì lại dùng được thank ben nhé .

mà cái ảnh ben chụp là bản mới đó hả thấy hiển thị TVT trên góc màn hình đã việt hóa , sever của ben kết nhất kill rồng xuống 78 chưởng , vào lăng ly sơn lùa quái ko cần đồ.:feel_good:

ben543518694
23-12-12, 02:10 PM
Dùng lệnh /clone để lấy đồ ra thì dùng không được , khi mà cho 1 Npc bán đồ thì lại dùng được thank ben nhé .

mà cái ảnh ben chụp là bản mới đó hả thấy hiển thị TVT trên góc màn hình đã việt hóa , sever của ben kết nhất kill rồng xuống 78 chưởng , vào lăng ly sơn lùa quái ko cần đồ.:feel_good:

ừk, còn mình thì kết nhất là skill bá vương sấm sét của côn lôn =))

ben543518694
23-12-12, 03:44 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ntd2803
23-12-12, 04:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ớ, 2 con đó kiếm đâu vậy ben..............

CutePhuongNhi
23-12-12, 04:52 PM

npc/party/nianshou trong diễn đàn có hết đó bạn lật sang trang 2 là thấy ah

CutePhuongNhi
23-12-12, 04:58 PM
Ben có cách nào chỉnh cho phái Mao Sơn gọi được ra nhiều Thần tướng hay Quỷ tốt không?.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ben cho hỏi thêm là: - mình đã bỏ dấu *500 rồi mà đánh quái exp nhận được vẫn rất cao còn sys/npc/npc không biết chỉnh bắt đầu từ đâu.

Tăng exp khi oánh quái : sys/npc/energy.c
tìm dòng :
// 函数:(玩家)获取经验
int get_exp_bonus( int level ) // NPC 专用
{
level = range_value(level, 0, 150);
return Exp[level]*500;
}

ben543518694
23-12-12, 05:06 PM

bạn dựa theo những con thần thú hoàng đạo rồi tạo ra 1 con niên thú với: set("picid",8100);
và thêm con này vào quest/pet.c và set 10 skill cho nó
OK !
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 055100.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ben có cách nào chỉnh cho phái Mao Sơn gọi được ra nhiều Thần tướng hay Quỷ tốt không?.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ben cho hỏi thêm là: - mình đã bỏ dấu *500 rồi mà đánh quái exp nhận được vẫn rất cao còn sys/npc/npc không biết chỉnh bắt đầu từ đâu.

Tăng exp khi oánh quái : sys/npc/energy.c
tìm dòng :
// 函数:(玩家)获取经验
int get_exp_bonus( int level ) // NPC 专用
{
level = range_value(level, 0, 150);
return Exp[level]*500;
}
gọi nhiều thần tướng để chút vô làm thử coi đc ko đã =))
bạn sửa *500 thành *2 ( sau khi sửa xong nhớ mở file sys/npc/energy.cpp lên nhấn ctrl+a gõ z-> save )

CutePhuongNhi
23-12-12, 05:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Muốn dẫn 10 con quỷ tốt đi đánh boss quá.

ben543518694
23-12-12, 05:10 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Muốn dẫn 10 con quỷ tốt đi đánh boss quá.

cho dù 100 con quỷ tốt cũng ko đánh nỗi 1 con bá vương đệ nhất sư =))
nó thả sấm sét cái là 100 con quỷ tốt đi tong liền =))

CutePhuongNhi
23-12-12, 05:17 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)100 Quỷ tốt bắn kill ra nhìn vui mắt lắm, còn boss Bá Vương thì phải
dùng đến lệnh set npc cho nó xuống còn 1 máu rồi đánh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
vậy là mình thành bá đạo.

ben543518694
23-12-12, 05:43 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)100 Quỷ tốt bắn kill ra nhìn vui mắt lắm, còn boss Bá Vương thì phải
dùng đến lệnh set npc cho nó xuống còn 1 máu rồi đánh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
vậy là mình thành bá đạo.

tạm thời chỉnh 10 con đã , chỉnh nhiều mỏi tay =))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g10con.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

CutePhuongNhi
23-12-12, 06:00 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Ben khoe hình thôi ah - chỉ mình cách làm như vậy đi bùn quá.

ben543518694
23-12-12, 06:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Ben khoe hình thôi ah - chỉ mình cách làm như vậy đi bùn quá.

đây link đây =))
tải về đc thư mục npc và skill, cop 2 thư mục này vào current
chắc phải chỉnh skill 150 gọi pet đao vương ra thành 100 con cho máu mới đc =))
lúc đó vô oánh chiến trường chắc đã lắm nghe =))

CutePhuongNhi
23-12-12, 06:48 PM
:Laluot_188: Quá tuyệt thank ben nhiều , không khác gì class gọi đệ của diablo.

:Laluot_211: Mà hình như kiểu này chỉ làm được cho kill tế thế thần tướng thôi đúng không , thần tướng khỏe nhưng mà ko bắn xa được.

Đánh gần lên 1 con boss chỉ có 5 thần tướng ôm được thôi , còn 5 tướng khác chạy xung quanh , nếu là quỷ tốt sẽ đánh được hết .(•ˆ_ˆ•)

ben543518694
23-12-12, 07:20 PM
:Laluot_188: Quá tuyệt thank ben nhiều , không khác gì class gọi đệ của diablo.

:Laluot_211: Mà hình như kiểu này chỉ làm được cho kill tế thế thần tướng thôi đúng không , thần tướng khỏe nhưng mà ko bắn xa được.

Đánh gần lên 1 con boss chỉ có 5 thần tướng ôm được thôi , còn 5 tướng khác chạy xung quanh , nếu là quỷ tốt sẽ đánh được hết .(•ˆ_ˆ•)

quỷ tốt cũng làm đc, bạn dựa theo đó mà làm thôy
hoặc đợi lát nữa mình rãnh mới làm =))

CutePhuongNhi
23-12-12, 07:43 PM
quỷ tốt cũng làm đc, bạn dựa theo đó mà làm thôy
hoặc đợi lát nữa mình rãnh mới làm =))

Chờ bạn ben làm thôi chứ nhìn vào chả biết cái dòng gì cả. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ben543518694
23-12-12, 07:46 PM
Chờ bạn ben làm thôi chứ nhìn vào chả biết cái dòng gì cả. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

xong xuôi 11 con =))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

CutePhuongNhi
23-12-12, 07:57 PM
Để ý ben dùng cái Clien cũ của Chiến Quốc đó hả thấy cái bảng skill hay thế

ben543518694
23-12-12, 08:48 PM
Để ý ben dùng cái Clien cũ của Chiến Quốc đó hả thấy cái bảng skill hay thế

ko phải client cũ , cũng là bản 1.50
mình có thêm bản chưa update lần nào nữa nên lấy cái skill của bản đó bỏ vô bản 1.50 này cho mới mắt
quỷ tốt triệu hồi đc nhiều nhưng lỗi nhiều quá, để tìm cách sửa lỗi đã =))

CutePhuongNhi
23-12-12, 09:01 PM
Cố lên nhé Ben mình không giúp gì được rồi<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)tại mình ko biết gì ve code

ben543518694
23-12-12, 10:14 PM
Cố lên nhé Ben mình không giúp gì được rồi<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)tại mình ko biết gì ve code

OK đã làm xong , sửa nãy giờ hóa ra vấn đề ở chỗ khác =))
gọi đc tối đa 100 con, nhưng phải gọi từng con
=))

CutePhuongNhi
23-12-12, 10:19 PM
:haha: Quỷ tốt Mao Sơn gọi từng con mới đúng , lên chỉ cần gọi 3 con là đủ , Thần Tướng gọi ra được nhiều là chuẩn.

:-* Cho mình xin cái bảng skill của Cilen cũ kia được không , bản mới nhìn skill ko hợp lắm.

ben543518694
23-12-12, 10:31 PM
:haha: Quỷ tốt Mao Sơn gọi từng con mới đúng , lên chỉ cần gọi 3 con là đủ , Thần Tướng gọi ra được nhiều là chuẩn.

:-* Cho mình xin cái bảng skill của Cilen cũ kia được không , bản mới nhìn skill ko hợp lắm.

skill triệu hồi quỷ tốt đã sửa : tải về copy 04131.c vào skill/04
picture skill bản cũ đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
giải nén ra đc pic.dat và skill.dat, copy 2 file này vào thư mục "menu" của client

b4mb3e
23-12-12, 11:04 PM
chủ topic có thể share cho mình bản client cũ đc ko vậy? mình rất thích giao diện cũ của G, thanks nhiều :)

ben543518694
24-12-12, 12:06 AM
đội hình hùng mạnh thế này vào Võ đài ko có thằng nào dám bố láo ( vì chơi 1 chắc mà vẻ =)) )

chủ topic có thể share cho mình bản client cũ đc ko vậy? mình rất thích giao diện cũ của G, thanks nhiều :)

bản client cũ bạn có thể ra tiệm mua 2 đĩa cd về là có
mà bản cũ nó thiếu nhiều thứ lắm bạn, máy mình mạng cùi máy cũng cùi up lên bik khi mô mới xong =))
bản cũ nó đc cái đẹp là có trong suốt ti tí =))
nếu có thể up thì mình sẽ up thư mục "menu" của client, trong đó chứa skin của bản cũ
Mà bản cũ nó chưa có cái chức năng Tự động tìm đường mô
mở bản đồ click nó chạy 1 bước xong nó dừng =)) phải click từng bước cho nó chạy

CutePhuongNhi
24-12-12, 01:25 AM
Nhìn ghê thật mà không có ai để bem , không biết có tạo được cho npc tự đánh nhau được không nhỉ , chắc cái đó phức tạp.

KaizALone
24-12-12, 12:55 PM
huhu ai share cho em cái sever mà clone đồ xài đc với , em mới tập làm CQ đc 2 ngày ai fix đx share em nhé :">

ben543518694
24-12-12, 01:27 PM
huhu ai share cho em cái sever mà clone đồ xài đc với , em mới tập làm CQ đc 2 ngày ai fix đx share em nhé :">

có thể là bạn chỉnh sửa bị lỗi hoặc bạn ko xài notepad++ để sửa

b4mb3e
24-12-12, 02:20 PM
@ben share cho mình bộ skin đó đi, chỗ mình ko ai chơi CQ, nên ko bán đĩa, mà cái move map mình cũng ko cần lắm :)
mà sao mình chơi sv cứ đc 1 lúc là tự tắt gse.exe, cứ mua đồ trong tiệm hoặc đeo đồ trong bảo khố là lại bị :(

CutePhuongNhi
24-12-12, 02:38 PM
@ben share cho mình bộ skin đó đi, chỗ mình ko ai chơi CQ, nên ko bán đĩa, mà cái move map mình cũng ko cần lắm :)
mà sao mình chơi sv cứ đc 1 lúc là tự tắt gse.exe, cứ mua đồ trong tiệm hoặc đeo đồ trong bảo khố là lại bị :(

cái bảng skill cũ này có nhược điểm là có những cái skill pet to quá khổ .
Chả chịu đọc gì cả: picture skill bản cũ đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

muốn tìm hiểu tốt nhất là dùng sever mtg ý , sever của ben nhiều file lắm.

ben543518694
24-12-12, 02:47 PM

nói trước skin bản cũ xài đc ngoại trang nhưng ko tháo ra đc mô nhé
bạn thử lấy gse.exe ở sv khác bỏ vào thử xem, mình cũng không bik bị lỗi gì nữa

trungviet
24-12-12, 03:57 PM

ben543518694
24-12-12, 04:25 PM

như rứa thì còn chi bằng, mình thích nhất là giao diện trong suốt của bản cũ :-*

CutePhuongNhi
26-12-12, 04:51 PM
Ben cho mình ? cái Tử Sâm Đơn + 2000 điểm tiềm năng nằm ở đâu vậy.

- Có cách nào sửa được lỗi mất bang khi reset server không?.

- Thay đổi lời thoại Npc Môn phái chiêu sinh nằm ở đâu vậy?.

- Cho hỏi là - Tử kim bảo hộp - Thanh đồng bảo hộp - Hồng mộc bảo hộp nằm ở file nào vậy.

ben543518694
26-12-12, 06:12 PM
Ben cho mình ? cái Tử Sâm Đơn + 2000 điểm tiềm năng nằm ở đâu vậy.

- Có cách nào sửa được lỗi mất bang khi reset server không?.

- Thay đổi lời thoại Npc Môn phái chiêu sinh nằm ở đâu vậy?.

- Cho hỏi là - Tử kim bảo hộp - Thanh đồng bảo hộp - Hồng mộc bảo hộp nằm ở file nào vậy.

Tử Sâm Đơn : item/91/9167.c ( trong file item list.c của mình share đã có, chưa tìm đã hỏi )
Thay đổi lời thoại NPC môn phái chiêu sinh ở quest/word.c
việt hoá nhiệm vụ thường bị 1 lỗi đó là "too long" ( dòng quá dài)..
bảo hộp : item/01/0200.c + ...0201.c + ...0202.c
và 1 vấn đề nữa là những gì bị lỗi không phải trong server mình thì bạn tự tìm hiểu và nghiên cứu -> OK !
và lỗi mất bang bạn Việt đã có hướng dẫn sửa, bạn tự tìm đi

CutePhuongNhi
26-12-12, 07:21 PM
Server của Ben mình chưa thấy lỗi gì cả, mình ? ben chỉ là để sắp sếp lại thứ tự itiem thôi thank ben nhiều.

laibu123
26-12-12, 07:47 PM
ai cho e xin cái client chiến quốc không help me...8->

ben543518694
26-12-12, 07:58 PM
ai cho e xin cái client chiến quốc không help me...8->

click vào đây :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
trong này có link tải Client đó ( 5 phần )

laibu123
26-12-12, 08:00 PM
click vào đây :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
trong này có link tải Client đó ( 5 phần )

tải hêt 5 cái lun hả bác nè thi 30 chả giò

dat233
27-12-12, 06:33 AM
tải hêt 5 cái lun hả bác nè thi 30 chả giò

thì phải tải cả 5 cái mới chạy đc chứ bác :-s

laibu123
27-12-12, 04:12 PM
cái túi tân thủ của bác ben bị làm sao thế vô game nuốt cái túi chẵng thấy lên cấp mà còn bị văng ra....là sao..ai giải thích với..với lại lệnh gm sài ko dc..dang test mà thế này thì bó ty

ben543518694
27-12-12, 04:21 PM
cái túi tân thủ của bác ben bị làm sao thế vô game nuốt cái túi chẵng thấy lên cấp mà còn bị văng ra....là sao..ai giải thích với..với lại lệnh gm sài ko dc..dang test mà thế này thì bó ty

bạn bị diss lun gse.exe hay răng
tải cái này về thử :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

laibu123
27-12-12, 05:55 PM
bạn bị diss lun gse.exe hay răng
tải cái này về thử :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dúng rồi bị văng cái gse lun...máy vẫn bt mà có làm sao đâu? mỗi tội cái túi tân thủ với gm thôi bác ơi
mà copy cái đó vứt vô đâu ?

ben543518694
27-12-12, 06:48 PM
dúng rồi bị văng cái gse lun...máy vẫn bt mà có làm sao đâu? mỗi tội cái túi tân thủ với gm thôi bác ơi
mà copy cái đó vứt vô đâu ?

giải nén ra được thư mục tuiquatanthuhieu, copy vô thư mục item ( túi quà tân thủ cấp 0 đó )

laibu123
27-12-12, 08:27 PM
giải nén ra được thư mục tuiquatanthuhieu, copy vô thư mục item ( túi quà tân thủ cấp 0 đó )

vẫn diss là sao đã copy cái đó vào thư mục item của current...khi nuốt nó vẫn diss như thường bó tay[-(

ben543518694
27-12-12, 09:22 PM
vẫn diss là sao đã copy cái đó vào thư mục item của current...khi nuốt nó vẫn diss như thường bó tay[-(

Mình thật là ko hiểu đc server của mình lun, mình chơi thì vẫn bt ko thấy có lỗi gì xảy ra

laibu123
28-12-12, 10:28 AM
Mình thật là ko hiểu đc server của mình lun, mình chơi thì vẫn bt ko thấy có lỗi gì xảy ra

nguyen_van003
28-12-12, 10:49 AM
ah ben ơi cho em hỏi xíu, cái pic đầu tiên của anh Vũ Khí + bao nhiêu mà có màu đen đẹp thế anh, sao em add vũ khí vô nó có màu vàng nhỉ
Mà anh có pik chỉnh tỷ lệ + sao của trang bị không anh?
Với cách có con PET Niên Thú với anh!

laibu123
28-12-12, 11:53 AM
ah ben ơi cho em hỏi xíu, cái pic đầu tiên của anh Vũ Khí + bao nhiêu mà có màu đen đẹp thế anh, sao em add vũ khí vô nó có màu vàng nhỉ

ben543518694
28-12-12, 02:18 PM

tỷ lệ đập sao bạn có thể chỉnh độ may mắn khi mang gói VIP = 100 là đập ko bao giờ shit

rứa thì mình chịu thôy

laibu123
28-12-12, 03:58 PM
tỷ lệ đập sao bạn có thể chỉnh độ may mắn khi mang gói VIP = 100 là đập ko bao giờ shit

rứa thì mình chịu thôy

nguyen_van003
28-12-12, 04:27 PM

Anh Ben ơi, anh có thể chỉ cho em chỗ sửa màu phát sáng Vũ Khí được không anh? Em mò nhưng không biết chỗ nào để mò cả
Còn gói VIP là sao anh?? Em không hiểu cho lắm.

ben543518694
28-12-12, 04:30 PM
Anh Ben ơi, anh có thể chỉ cho em chỗ sửa màu phát sáng Vũ Khí được không anh? Em mò nhưng không biết chỗ nào để mò cả
Còn gói VIP là sao anh?? Em không hiểu cho lắm.

sửa màu phát sáng vũ khí : inh/user/equip.c
chỉnh độ may mắn của gói VIP khi rèn trang bị : cmd/std/mix3.c

nguyen_van003
28-12-12, 04:37 PM
Anh Ben, sao em chỉnh sao trang bị thì được nhưng chỉnh sao Vũ Khí lại không được thế anh?
Em không hiu~

nt get_weapon_color_2()
{
int level, color, ret;
if( objectp( Equip[WEAPON_POSITION] ) )
{
if( Equip[WEAPON_POSITION]->get_lasting() < 100 ) return 0;
color = Equip[WEAPON_POSITION]->get_item_color();
if (color==0||color==4) return 0;
level = Equip[WEAPON_POSITION]->get_level();
switch(color)
{
case 1:
if (level==150) ret = 0xfc62;
else
if (level<=130)/* ret = 0x00DCDCDC*/;
// else
// if (level<=149) ret = 0x3061;
else
ret = 0xffff;
break;
case 2:
if (level<=50) ret = 0x4d0;//ret = 0x4fed;
else
if (level<=70) ret = 0x4d0;
else
ret = 0xfc62;
// ret = 0x4fed;
// ret = 0xfc62;
break;
case 3:
default:
if (level<=50) ret = 0x4898;
// if (level<=50) ret = 0x831d;
else
if (level<=70) ret = 0x4898;
else
ret = 0x680d;
// ret = 0x680d;
break;
}
return ret;
}
else return 0;
}

Chỉnh màu phát sáng chỗ nỳ hả anh Ben ??

Nếu thế thì cái mã màu kiếm đâu ra vậy anh?

laibu123
28-12-12, 05:04 PM
nhận phần thưởng cs 10 lần đâu vậy ben oi

ben543518694
28-12-12, 05:05 PM
Anh Ben, sao em chỉnh sao trang bị thì được nhưng chỉnh sao Vũ Khí lại không được thế anh?
Em không hiu~

nt get_weapon_color_2()
{
int level, color, ret;
if( objectp( Equip[WEAPON_POSITION] ) )
{
if( Equip[WEAPON_POSITION]->get_lasting() < 100 ) return 0;
color = Equip[WEAPON_POSITION]->get_item_color();
if (color==0||color==4) return 0;
level = Equip[WEAPON_POSITION]->get_level();
switch(color)
{
case 1:
if (level==150) ret = 0xfc62;
else
if (level<=130)/* ret = 0x00DCDCDC*/;
// else
// if (level<=149) ret = 0x3061;
else
ret = 0xffff;
break;
case 2:
if (level<=50) ret = 0x4d0;//ret = 0x4fed;
else
if (level<=70) ret = 0x4d0;
else
ret = 0xfc62;
// ret = 0x4fed;
// ret = 0xfc62;
break;
case 3:
default:
if (level<=50) ret = 0x4898;
// if (level<=50) ret = 0x831d;
else
if (level<=70) ret = 0x4898;
else
ret = 0x680d;
// ret = 0x680d;
break;
}
return ret;
}
else return 0;
}

Chỉnh màu phát sáng chỗ nỳ hả anh Ben ??

Nếu thế thì cái mã màu kiếm đâu ra vậy anh?

ừk chỉnh chỗ đó: case 1 là vũ khí xanh, case 2 là vũ khí hoàng kim , case 3 là vũ khí tử kim
mã màu vào đây : inc/equip.h

nguyen_van003
28-12-12, 05:11 PM
Không anh, em chỉnh trong item đó anh, chứ không vô user.dat

ben543518694
28-12-12, 05:21 PM
Không anh, em chỉnh trong item đó anh, chứ không vô user.dat

nếu là chỉnh trong đó thì vẫn chỉnh sao của vũ khí đc mà

nhận phần thưởng cs 10 lần đâu vậy ben oi

nhận thưởng lần cs ở thằng NPC Chuyển Sinh đó bạn

laibu123
28-12-12, 05:25 PM

nhận thưởng lần cs ở thằng NPC Chuyển Sinh đó bạn

nguyen_van003
28-12-12, 05:28 PM

Uhm, trong đó đó anh Ben, sao em chỉnh đồ mặc thì được, chỉnh vũ khí không được, kỳ ta.

Sao cái trang phục nam xanh lè xanh lét thế này hả anh, sửa lại được không anh?? :-??

ben543518694
28-12-12, 05:47 PM
lệnh chuyển đồ màu khác sang đang hồ hoàng kim : /yellow IDcủaTrangBịCầnChuyển
cộng điểm tiềm năng : /gift ThểChất TinhThần SứcMạnh NhẫnNại MẫnTiệp

Uhm, trong đó đó anh Ben, sao em chỉnh đồ mặc thì được, chỉnh vũ khí không được, kỳ ta.

Sao cái trang phục nam xanh lè xanh lét thế này hả anh, sửa lại được không anh?? :-??

Ngọc bội tăng tín vật gõ :
/clone item/01/0007 -> nuốt vào
/clone item/01/0008 -> nuốt vào
/clone item/01/0009 -> nuốt vào
/clone item/01/0010 -> nuốt vào
/clone item/01/0011 -> nuốt vào
/clone item/01/0012 -> nuốt vào
/clone item/01/0013 -> nuốt vào
/clone item/01/0014 -> nuốt vào
/clone item/01/0015 -> nuốt vào

nguyen_van003
28-12-12, 05:55 PM

ben543518694
28-12-12, 06:11 PM

áo đó dành riêng cho GM mà =)), ra cho boss trâu nhất đánh thử đi, bảo đảm ko mất giọt máu nào =))

nguyen_van003
28-12-12, 06:14 PM
áo đó dành riêng cho GM mà =)), ra cho boss trâu nhất đánh thử đi, bảo đảm ko mất giọt máu nào =))

À nếu mình muốn thêm thuộc tính cho 1 trang bị bất kỳ mình sửa chỗ nào hả anh??

ben543518694
28-12-12, 07:10 PM

b4mb3e
28-12-12, 07:48 PM
sao mình chơi cứ chỉ chuột vào icon cánh hay ngoại trang là GSE.exe lại bị dis thế nhỉ, làm nhiều cách rồi mà ko khắc phục đc :(

ben543518694
28-12-12, 08:03 PM
sao mình chơi cứ chỉ chuột vào icon cánh hay ngoại trang là GSE.exe lại bị dis thế nhỉ, làm nhiều cách rồi mà ko khắc phục đc :(

cái này chắc bị virus rồi, bạn lấy GSE.exe ở server khác bỏ vào thử xem

mình chơi nhiều server hay bị tình trạng này lắm
lấy GSE.exe của server khác bỏ vào là hết bị

zacknova
28-12-12, 09:55 PM
Cho mình hỏi làm cách nào để thêm tài khoản vào game thế ?

ben543518694
29-12-12, 01:02 AM
Cho mình hỏi làm cách nào để thêm tài khoản vào game thế ?

tạm thời cứ xài tk hieu1->hieu15

nguyen_van003
29-12-12, 09:24 AM
Anh Ben ơi, anh có thể chỉ cho em cách lấy con Địa Ngục Cương Thi Vương làm PET được không anh?

BWDragon
29-12-12, 12:57 PM

thì bạn vào file của trang bị đấy tìm mấy dòng set("ap,cp gì đó ", xxx); xxx: chỉ số, ap: ngoại công, cp: nội công, dp: ngoại kháng, pp: nội kháng, t!%: tỉ lệ bạo kích, !%: chính xác.
Thích thuộc tính gì thì cứ ghi ra thui :-*:-*

BWDragon
29-12-12, 01:03 PM

bạn nên sửa = notepad++, còn nếu bạn sửa = notepad ngay trên máy thì hay bị lỗi lắm

ben543518694
29-12-12, 02:05 PM
Anh Ben ơi, anh có thể chỉ cho em cách lấy con Địa Ngục Cương Thi Vương làm PET được không anh?

thêm npc quái muốn bắt vào quest/pet.c là bắt được

huytpk951
29-12-12, 07:59 PM
sao server này lỗi kinh zậy .Nhìn mà điên cái đầu

CutePhuongNhi
29-12-12, 08:07 PM
:Laluot_116: tự việt hóa lấy đi, mình VH Q xong 3 nơi tân thủ thôn , tề, chu rồi nè.

ben543518694
29-12-12, 08:08 PM

có lỗi nào thì cứ post lên để bik đường mà sửa
server mình lỗi thì bạn chơi server khác cho gọn
chứ mình có nói server mình ngon đâu

huytpk951
30-12-12, 07:44 AM
có lỗi nào thì cứ post lên để bik đường mà sửa
server mình lỗi thì bạn chơi server khác cho gọn
chứ mình có nói server mình ngon đâu

không phải mình nói server bạn không ngon , nhưng minh /clone mấy vật phẩm trong files set10sao thì mở ra nó bảo lỗi

huytpk951
30-12-12, 08:20 AM
ủa anh ben có thể VH được file party ko , em VH mấy lần rùi nhưng bị lỗi

nguyen_van003
30-12-12, 08:24 AM
/clone trong set10sao ra mình vẫn bình thường mà bạn, cậu coi lại thử có bấm thiếu cái gì không? 8->

ben543518694
30-12-12, 03:41 PM
ủa anh ben có thể VH được file party ko , em VH mấy lần rùi nhưng bị lỗi

Vẫn việt hoá đc bt mà bạn, bạn bị lỗi gì ??
bạn clone cái nào trong set10sao mà bị lỗi post lên đây để mình coi lại, vì mình chỉ thường clone set truyền thuyết với vũ khí thôy
hoặc bạn cho mình 1 cái hình xem nó báo lỗi gì !!

huytpk951
30-12-12, 05:57 PM
Vẫn việt hoá đc bt mà bạn, bạn bị lỗi gì ??
bạn clone cái nào trong set10sao mà bị lỗi post lên đây để mình coi lại, vì mình chỉ thường clone set truyền thuyết với vũ khí thôy
hoặc bạn cho mình 1 cái hình xem nó báo lỗi gì !!

em vh cái file party het tieng trung quoc lun . nhung ko co vh may cai co // dang truoc . vh hoa xong vao game bam, /party mot dong loi hien ra
con set10 thi ko duoc het toan bo . /clone duoc nhung lai su dung no de >user j do

ben543518694
30-12-12, 06:33 PM
em vh cái file party het tieng trung quoc lun . nhung ko co vh may cai co // dang truoc . vh hoa xong vao game bam, /party mot dong loi hien ra
con set10 thi ko duoc het toan bo . /clone duoc nhung lai su dung no de >user j do

việt hoá party xong ko cần phải vào game gõ /party
->kích hoạt event : sys/sys/callout.c - vào bỏ dấu // trước dòng event muốn kích hoạt
mà bạn việt hoá và chỉnh sửa file bằng notepad hay notepad++

CutePhuongNhi
30-12-12, 07:02 PM

:adore: set truyền thuyết, Bá Vương, bạn cho một NPC Bán những đồ đó là được bạn dùng lệnh clone ra hình cái túi nhưng không mở được.:baffle:

Mà mình khuyên bạn lên việt hóa hết Q trước đi tại Q còn rất nhiều rồi vh mấy cái khác sau.

ben543518694
30-12-12, 07:51 PM
:adore: set truyền thuyết, Bá Vương, bạn cho một NPC Bán những đồ đó là được bạn dùng lệnh clone ra hình cái túi nhưng không mở được.:baffle:

Mà mình khuyên bạn lên việt hóa hết Q trước đi tại Q còn rất nhiều rồi vh mấy cái khác sau.

việt hóa Q dễ gây ra hiện tượng bùn ngủ lắm bạn ơi =))
server mình hài dễ sợ, có bạn clone vào dùng đc, có bạn clone vào dùng ko đc, còn có bạn ko clone đc lun =))

huytpk951
30-12-12, 09:43 PM
share con boss . đừng ném đá
Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nem hết vào current

CutePhuongNhi
30-12-12, 09:57 PM
share con boss . đừng ném đá
Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

share boss gì mà chả có ảnh thế này.:beat_brick:

huytpk951
31-12-12, 07:39 AM
thi hôm qua gấp quá quên lấy ảnh (Boss kì lân)

YeuChienQuoc
31-12-12, 09:47 AM
Sao không mở túi ra trang bị hết luôn còn mở ra đống túi nữa (:, bấm chuột phải mỏi cả tay ((:

P/s : Cảm ơn vì server (:, rất có ích <":
Mình dùng tóc áo cưới của NPC thì khi mình mặc mấy áo khác ( không phải áo môn phái) thì sẽ là đầu trọc. (:

ntd2803
31-12-12, 11:47 AM
bạn dựa theo những con thần thú hoàng đạo rồi tạo ra 1 con niên thú với: set("picid",8100);
và thêm con này vào quest/pet.c và set 10 skill cho nó
OK !
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 055100.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

gọi nhiều thần tướng để chút vô làm thử coi đc ko đã =))
bạn sửa *500 thành *2 ( sau khi sửa xong nhớ mở file sys/npc/energy.cpp lên nhấn ctrl+a gõ z-> save )

Ben có thẻ hướng dẫn kĩ hơn đc ko, = hình ảnh thì tốt qá^^

huytpk951
31-12-12, 11:49 AM
Ben có thẻ hướng dẫn kĩ hơn đc ko, = hình ảnh thì tốt qá^^

trong con boss mình share có con pet đó đó vì phải có con pet mới làm con boss dc

ntd2803
31-12-12, 11:58 AM
trong con boss mình share có con pet đó đó vì phải có con pet mới làm con boss dc

tks bạn, muốn bắt con pét phải ra map nào hả bạn, hay mình dùng lệnh clone

huytpk951
31-12-12, 12:26 PM
1/ là kêu /clone pet ra
2/ đánh boss rớt pét
zậy thui đó

CutePhuongNhi
31-12-12, 12:43 PM
:upset: Vh Q xong 4 nước rồi Vh hóa mãi cũng nản đành tạm dừng thôi,có ai còn thích Vh thì làm hết cái phần Q đi cho anh em được nhờ.:Laluot_95:

huytpk951
31-12-12, 01:56 PM
sau đây là cái sản phảm của mình VH party.c rớt cái phẹt

nguyen_van003
31-12-12, 02:55 PM
Mịa con virus trong máy,làm mất thanh Task Manager, rồi ăn luôn cái CQ của mình mới ghê chứ.
Vãi hàng.
Mịa nó con virus >:P>:P>:P

ntd2803
31-12-12, 03:15 PM
1/ là kêu /clone pet ra
2/ đánh boss rớt pét
zậy thui đó

hi2, tks nhiều nha bạn............

ben543518694
31-12-12, 03:30 PM
sau đây là cái sản phảm của mình VH party.c rớt cái phẹt

sặc bạn việt hoá cmd/pro/party.c làm chi
việt hoá party trong sys/party/...
xong kích hoạt party trong sys/sys/callout.c
@@

huytpk951
31-12-12, 03:37 PM
hihi minh không biết vụ này . Mà làm sao mới có được NPC event zậy ben , mà kick hoạt làm sao

ben543518694
31-12-12, 03:55 PM
hihi minh không biết vụ này . Mà làm sao mới có được NPC event zậy ben , mà kick hoạt làm sao

những npc event có sẵn trong npc/party/,,,
vào sys/sys/callout.c -> bỏ dấu // trước event mún kích hoạt là ok

ben543518694
31-12-12, 07:40 PM
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

dat233
31-12-12, 08:41 PM

ben543518694
31-12-12, 08:46 PM

mình sẽ gửi pass cho dat nhé, đợi chút

nguyen_van003
03-01-13, 09:43 AM
Anh Ben cho em hỏi cái này xíu
Sao em xài cái Thần Hành Phù được vài lần thì nó djss game vậy ta, chứ ko djss Server?? :((:((:((

ben543518694
03-01-13, 05:32 PM
Anh Ben cho em hỏi cái này xíu
Sao em xài cái Thần Hành Phù được vài lần thì nó djss game vậy ta, chứ ko djss Server?? :((:((:((

huytpk951
03-01-13, 07:51 PM
than hanh phu la cai j zay ban . tu tao ak ̣"sr nha , may minh danh dau bi loi rui"

nguyen_van003
04-01-13, 08:08 PM

Uhm. Cái phù về thành đó anh.
Ko hiểu cái lỗi này nữa.
Hjx

ben543518694
04-01-13, 08:42 PM
Uhm. Cái phù về thành đó anh.
Ko hiểu cái lỗi này nữa.
Hjx

mình cũng đã từng bị diss client khi đang cưỡi Pet mà sử dụng Hồi thành Phù, nhưng từ khi huỷ bỏ + 10k máu khi cưỡi Pet thì ko còn gặp tình trạng này nữa....

nguyen_van003
04-01-13, 08:55 PM
Em cũng không biết nữa.
Có thể tại máy yếu.
Tại máy em nó giống máy anh mà.
Ram 512 =P~=P~

ben543518694
04-01-13, 09:09 PM
Em cũng không biết nữa.
Có thể tại máy yếu.
Tại máy em nó giống máy anh mà.
Ram 512 =P~=P~

ý gặp đồng đạo rồi =))
tưởng trên gamezone người nào chơi cq máy cũng ram 1gb trở lên hết chá
ram512MB chơi lag đến nỗi chạy đc 1 đoạn thì quái mới chạy theo =))

nguyen_van003
05-01-13, 12:00 AM
Ôi trời, riêng gì Chiến Quốc đâu anh.
RAM nó yếu yếu thế chứ em chơi tuốt.
Võ lâm lậu chơi mút cần câu luôn mà lị.
;));))
Chiến Quốc nhẹ hơn nhiều.

ben543518694
05-01-13, 12:40 AM
Ôi trời, riêng gì Chiến Quốc đâu anh.
RAM nó yếu yếu thế chứ em chơi tuốt.
Võ lâm lậu chơi mút cần câu luôn mà lị.
;));))
Chiến Quốc nhẹ hơn nhiều.

võ lâm lậu mà chơi online thì cũng hơi lag 1 chút
còn võ lâm 1 offline chạy trên máy ảo đăng nhập vào nhân vật đứng chờ đợi mỏi mòn mới xuất hiện 1 NPC, nếu click chuột di chuyển nhân vật thì phải đợi mỏi mòn thêm lần nữa để nó hiện lại NPC vừa mất vì di chuyển nhân vật =))

nguyen_van003
05-01-13, 02:26 PM
RAM 512 chơi võ lâm lậu trên máy ảo cho nó giựt tưng tưng hả anh.
Mà có cài máy ảo xong khởi động máy ảo chak chạy nửa tiếng mới xong.
;;);;)
Thế nên kiếm mấy bản không chạy trên máy ảo mà chơi, tuy hơi lag máy máy xíu nhưng chơi off 1 mình ok, tự sướng tốt.
Hehe
Mà máy anh Pentium chứ máy em Celeron mới ghê kia kìa, đã từng phá hư cái ổ cứng.
Vậy mà chưa sợ \:D/\:D/

huytpk951
05-01-13, 04:15 PM
Hum nay ngồi rãnh làm đại cái patch.ini và cái play.ini chơi ai ngờ thành công <có mạng mới lên dc nha, nhưng mà dùng để chơi off>
play.ini thi dien vao

[URLLINK]
Guest=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Help=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Web=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Register=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pay=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ManMaps=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Products=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch=
Announce=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ServerListAddr=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn cái này là patch.ini

[Net]
DatVersion=1.01.51
patch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhớ là có mạng mới dc nha mặc dù dùng cho mấy bạn mới tạo server nhưng có patch.in và play.ini sẵn , khỏi mắc công down appserv or mấy cái kia chi cho tốn G của máy

nguyen_van003
05-01-13, 08:10 PM

huytpk951
05-01-13, 08:14 PM

khỏi . Cho cái này vào . Chạy sever rùi chiến thui

nguyen_van003
05-01-13, 08:17 PM
khỏi . Cho cái này vào . Chạy sever rùi chiến thui
Cậu cũng biết nhiều thứ gúm nhỉ?
:-*:-*
Mà cho hỏi có khu vực luyện cấp từ 10x tới 15x không ta, muốn chơi từ nhỏ lên nhưng cày tới cấp nhiu đó đắng họng.
Không biết khu để luyện.

huytpk951
05-01-13, 09:12 PM
Cậu cũng biết nhiều thứ gúm nhỉ?
:-*:-*
Mà cho hỏi có khu vực luyện cấp từ 10x tới 15x không ta, muốn chơi từ nhỏ lên nhưng cày tới cấp nhiu đó đắng họng.
Không biết khu để luyện.

trong sever của ben thì NPC đó bên Chu đó

nguyen_van003
05-01-13, 09:14 PM
trong sever của ben thì NPC đó bên Chu đó
Thì NPC bên Chu của Ben thì luyện tới 11x hay 12x là cùng chứ mấy.
Lên tới khoảng đó đánh quái có lên EXP nữa đâu mà.

huytpk951
05-01-13, 09:20 PM

có nhiu đó là hết rùi còn đâu. Kiếm đâu ra map 150

ben543518694
05-01-13, 10:33 PM

bạn luyện cấp nên dồn exp nhiều rùi hãy thăng cấp, nó dồn exp đc nhiều lắm ko phải chỉ dồn tối đa x10 đâu

nguyen_van003
06-01-13, 06:17 PM
bạn luyện cấp nên dồn exp nhiều rùi hãy thăng cấp, nó dồn exp đc nhiều lắm ko phải chỉ dồn tối đa x10 đâu
Em chỉnh x2000 EXP + chỉnh EXP riêng từng map nữa.
Đánh 1 con 34mil EXP 8-}8-}

huytpk951
06-01-13, 08:04 PM
chỉnh exp riêng từng map sao quên rùi ta . Lâu quá mới tạo server lại đó

nguyen_van003
06-01-13, 08:06 PM
Hum nay ngồi rãnh làm đại cái patch.ini và cái play.ini chơi ai ngờ thành công <có mạng mới lên dc nha, nhưng mà dùng để chơi off>
play.ini thi dien vao

[URLLINK]
Guest=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Help=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Web=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Register=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pay=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ManMaps=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Products=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch=
Announce=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ServerListAddr=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn cái này là patch.ini

[Net]
DatVersion=1.01.51
patch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhớ là có mạng mới dc nha mặc dù dùng cho mấy bạn mới tạo server nhưng có patch.in và play.ini sẵn , khỏi mắc công down appserv or mấy cái kia chi cho tốn G của máy
Có ai test cái này chưa ta.
Sao mình làm y xì mà chạy không được ta.
>:P>:P

ben543518694
06-01-13, 09:38 PM

tốt nhẫn vẫn là cứ xài appserv hoặc vertrigo để chiến offline
vì dù sao game offline là game ko đòi hỏi mạng mà =))

buonqata
07-01-13, 04:54 PM
ai còn nhớ chỗ săn đồ tím cấp 85 ko nhỉ?
mình nhớ mang máng là chỗ máp nào có cái thác nước ấy....đi vào trong thác nước là đánh boss mà ko nhớ chỗ nào :((

huytpk951
07-01-13, 05:01 PM

sr . post nhầm hàng . Chờ mình chỉnh lại cái . À ! Anh ben cho em hỏi : làm sao để kêu con boss khác ra khi đánh chết boss
VD : đánh con boss 1 chết thì con boss 2 xuất hiện

CutePhuongNhi
07-01-13, 06:41 PM
mình nhớ mang máng là chỗ máp nào có cái thác nước ấy....đi vào trong thác nước là đánh boss mà ko nhớ chỗ nào :((

Cái map đó bạn qua thúy hoa sơn cấp 15. Mà lấy được đồ tím trong đó hình như riêng phái Đào Hoa là chưa có dòng kích hoạt.

ben543518694
07-01-13, 06:52 PM

Đây là code mẫu Túi Tử Kim cấp 85

#include <ansi.h>
#include <effect.h>
inherit ITEM;
inherit USABLE;

int get_item_color() { return 2; }
int get_item_value() {return 100 ;}
int get_item_value_2() {return 100 ;}

// 函数:构造处理
void create()
{
set_name("Túi Tử Kim cấp 85");
set_picid_1(7126);
set_picid_2(7126);
set_value(10000);
}

// 函数:获取描述
string get_desc()
{
return "Trang bị Tử Kim cấp 85";
}

int get_use_effect( object me )
{
return __FILE__->get_use_effect_callout(me,this_object());
}

int get_use_effect_callout( object who, object gift )
{
int p;
object item;

gift->remove_from_user();
destruct(gift);
item = new(sprintf("item/%d/%d085",55,who->get_fam_type()));
item->set_hide(0);
p = item->move(who,-1);
item->add_to_user(p);
item = new(sprintf("item/%d/%d085",56,who->get_fam_type()));
item->set_hide(0);
p = item->move(who,-1);