PDA

View Full Version : Server CQ Offline phát triển bởi ben543518694

Trang : 1 [2]

ben543518694
08-01-13, 05:30 PM
ai cho hoi SV nay them NPC ntn vay?:-*

Cách thêm NPC vào map như những sv khác, bạn có thể đọc hướng dẫn tại mục :
"[Guide]Một số hướng dẫn cơ bản và nâng cao" của Minh.Phụng

ben543518694
09-01-13, 10:27 PM
09-01-2013
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nguyen_van003
10-01-13, 11:57 AM
Anh Ben ra nhiều phiên bản quá, down mỏi tay luôn :)>-
Ủng hộ anh Ben cố gắng lên nhé, vì sự nghiệp Chiến Quốc Offline :D

ben543518694
10-01-13, 03:22 PM
Bản 10-01-2013 update thêm event Phó Bản Bá Vương Chiến Quốc

Như một số bạn pm Yahoo bảo làm event oánh con boss này chết thì con boss khác xuất hiện
OK tải bản 10-01-2013 về :
Phó bản như sau :
+chỉ được đi 1 mình ( nhưng phải tự lập tổ đội 1 mình mới vào đc )
+Boss thủ vệ thì yếu sinh lý, nhưng khi ra Boss chúa tới gặp nó cẩn thận nó tai cái quy tiên ( max chuyển sinh thì nó oánh ko xi nhê =)) )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Vì để cho nó thể hiện là offline nên giờ bắt đầu phó bản là 7h30 và kết thúc là 22h ;))
+Sau khi giết 1 con Thủ Vệ nhận được :10k lượng và 1 Ngân Bảo
+Sau khi giết Boss Chúa nhận được :danh hiệu chuyển sinh cuối + 5 vật phẩm vip + 100 KNB +20m lượng và 300 Cống hiến môn phái

nguyen_van003
10-01-13, 05:37 PM
Trong máy em giờ là 1 đống phiên bản của Bác Ben 8-x8-x

ben543518694
10-01-13, 09:02 PM
Trong máy em giờ là 1 đống phiên bản của Bác Ben 8-x8-x

nếu bạn chơi sv mình thì khi có bản mới thì bạn nên xoá bản cũ đi rùi hãy giải nén
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyen_van003
10-01-13, 10:21 PM
nếu bạn chơi sv mình thì khi có bản mới thì bạn nên xoá bản cũ đi rùi hãy giải nén

Để em giữ làm kỷ niệm cũng được bác Ben ơi.
Công sức bác làm ra xóa hơi phí /:)

sun_98vn
11-01-13, 04:02 PM
kim nguyên bảo lấy đâu ra vậy ?

ben543518694
11-01-13, 04:16 PM
kim nguyên bảo lấy đâu ra vậy ?

KNB đi chiến trường hoặc đi Phó bản là kiếm đc,

ngohung0004
11-01-13, 06:25 PM
a ơi có Client CQ ko send e cái link MF nha a
cảm ơn anh rất nhìu ^^!

dlnhoclove
11-01-13, 06:36 PM
bản này nó bị mất cái hiệu ứng vk + cánh khi sang map khác

ben543518694
11-01-13, 06:44 PM
bản này nó bị mất cái hiệu ứng vk + pb + cánh khi sang map khác

dlnhoclove
11-01-13, 07:20 PM

ben543518694
11-01-13, 07:26 PM

dlnhoclove
11-01-13, 07:35 PM

ben543518694
11-01-13, 07:44 PM

lúc mới đăng nhập nó có hiện màu vũ khí không ?

dlnhoclove
11-01-13, 07:49 PM
đăng nhập thì đương nhiên là ......................... k hiện rồi
k hiện nốt cánh =:)

ben543518694
11-01-13, 07:55 PM
đăng nhập thì đương nhiên là ......................... k hiện rồi
k hiện nốt cánh =:)

dlnhoclove
11-01-13, 08:16 PM
giờ nó mới chịu hiện [-( .......

tientrungqb
12-01-13, 10:18 AM
ai cho hỏi mấy cái như NHL VGPP ... trong SV của Ben nằm ở đâu thế. Tìm mãi mà không ra :((

ben543518694
12-01-13, 03:05 PM
ai cho hỏi mấy cái như NHL VGPP ... trong SV của Ben nằm ở đâu thế. Tìm mãi mà không ra :((

nguyen_van003
12-01-13, 06:44 PM
Anh Ben cho em hỏi xíu, hình như bản 10-01-2013 của anh không có tính năng mua Ngoại Trang của bản 09-01-2013 phải không anh?
Em chơi thử bản 10-01-2013 mà không thấy.
Anh cho em hỏi mấy NPC anh add ở Chu Quốc ở file nào thế anh?
Mà mấy cái Phó Bản của anh làm cách nào để đi thế anh?
Mà em muốn add mấy cái PB anh tạo vô 1 bản chung duy nhất để chơi, chứ nhiều bản quá, có bản có chức năng này nhưng bản sau lại không có, hơi bất tiện, vậy mấy cái PB đó add chỗ nào thế anh?

ngohung0004
12-01-13, 07:29 PM

huytpk951
12-01-13, 08:01 PM

Việt có share client phiên bạn 1.01.43 kìa , link host đó down lẹ lắm

ben543518694
12-01-13, 08:52 PM
Anh Ben cho em hỏi xíu, hình như bản 10-01-2013 của anh không có tính năng mua Ngoại Trang của bản 09-01-2013 phải không anh?
Em chơi thử bản 10-01-2013 mà không thấy.
Anh cho em hỏi mấy NPC anh add ở Chu Quốc ở file nào thế anh?
Mà mấy cái Phó Bản của anh làm cách nào để đi thế anh?
Mà em muốn add mấy cái PB anh tạo vô 1 bản chung duy nhất để chơi, chứ nhiều bản quá, có bản có chức năng này nhưng bản sau lại không có, hơi bất tiện, vậy mấy cái PB đó add chỗ nào thế anh?

Phó bản phải tự lập nhóm ( và trong nhóm chỉ được duy nhất 1 mình mình thôy ) ->tức là phải tự lập nhóm và phải đi 1 mình
PB bản nào cũng như nhau mà có sửa đổi gì đâu, chỉ có pháp bảo bá vương mới có hiệu ứng nha
Những npc add ở Chu Quốc trong : npc/test/

--- Chế độ gộp bài viết ---

bạn tải client phiên bản cũ của trungviet đã share, cần gì phải link mf bạn, link tengame dow cũng nhanh lắm mà

ntd2803
12-01-13, 10:09 PM
;))mình cũng có giữ tất cả bản của Ben....nói thế nào nhỉ, nói gọn là Ben chỉnh dame vs nhièu thứ khác qá to so vs CQ thật. hì, mình chỉ góp ý thôi chứ ko nói hay trách gì ben đâu.:-s:-s mong đợi nhiều sv mới và nhiều cái thú vị khác... và nếu có thể 1 sv như CQ thường và bao gồm tất cả những cái mà ben đã làm nên thì hay biết mấy^^ cảm ơn Ben

nguyen_van003
12-01-13, 10:38 PM
Có ai chỉ cho em biết đi PB là gặp thằng NPC nào để đi không ạ, chơi từ bữa giờ chưa đi cái nào nên không biết? Còn cái chiến trường ngoài là gặp ai đi thế ạ.
Mấy a thông cảm chỉ giúp em

ben543518694
12-01-13, 10:59 PM
Có ai chỉ cho em biết đi PB là gặp thằng NPC nào để đi không ạ, chơi từ bữa giờ chưa đi cái nào nên không biết? Còn cái chiến trường ngoài là gặp ai đi thế ạ.
Mấy a thông cảm chỉ giúp em

phó bản tới Chu (320,124) gặp thằng Phó Bản Bá Vương
Chiến Trường tới Chu (328,124) gặp thằng Trương Quả Lão
Đi chiến trường muốn boss nhiều hơn thì tải "Chien Truong.rar" ở #1 về ( nên tải lại vì mình mới úp lại )

;))mình cũng có giữ tất cả bản của Ben....nói thế nào nhỉ, nói gọn là Ben chỉnh dame vs nhièu thứ khác qá to so vs CQ thật. hì, mình chỉ góp ý thôi chứ ko nói hay trách gì ben đâu.:-s:-s mong đợi nhiều sv mới và nhiều cái thú vị khác... và nếu có thể 1 sv như CQ thường và bao gồm tất cả những cái mà ben đã làm nên thì hay biết mấy^^ cảm ơn Ben

bạn có thể nói rõ những thứ như item,skill,danh hiệu mà dame to để mình sửa lại bt

tommyone
13-01-13, 12:06 AM

ben543518694
13-01-13, 12:21 PM

Đ.Môn trâu mà, chỉnh mấy phái khác đánh ko sướng =))

tientrungqb
13-01-13, 02:08 PM
Ben có thể sửa chiến trường có 7 loại boss đủ 7 phái dc ko?

ben543518694
13-01-13, 02:37 PM
Ben có thể sửa chiến trường có 7 loại boss đủ 7 phái dc ko?

4 phái CL,VMC,TS,CVQ đã làm xong, 2 phái còn lại chưa có hứng làm =))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dlnhoclove
14-01-13, 05:55 PM
Ben có cái gm tool nào k + phần mềm dịch tiếng trung lun cho mình xin ;;)

tommyone
14-01-13, 06:13 PM
cho mình xin đườg dẫn item Tù và đế vương nha ben

ben543518694
15-01-13, 02:20 AM
cho mình xin đườg dẫn item Tù và đế vương nha ben
Ben có cái gm tool nào k + phần mềm dịch tiếng trung lun cho mình xin ;;)
Tù và đế vương : item/std/0095
Phần mềm dịch hán việt : Quick Translator

ntd2803
15-01-13, 11:52 AM
4 phái CL,VMC,TS,CVQ đã làm xong, 2 phái còn lại chưa có hứng làm =))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cái này update bản sau à Ben... hay nhỉ^^

nhokxteen
15-01-13, 12:29 PM
cho mình hỏi có thể chỉnh điểm dự trữ bang phái ko bạn

chai-en
15-01-13, 02:43 PM
Mình có một số thắc mắc:
_Mua HP cho bảo bảo ở chỗ nào vậy bạn.
_Bạn có thể cho mình biết có bao nhiêu event với địa điểm của những event này được không.

ben543518694
15-01-13, 05:25 PM
cho mình hỏi có thể chỉnh điểm dự trữ bang phái ko bạn

Mình có một số thắc mắc:
_Mua HP cho bảo bảo ở chỗ nào vậy bạn.
_Bạn có thể cho mình biết có bao nhiêu event với địa điểm của những event này được không.

bảo thú bạn cứ cho nó chết, sau khi nó chết nó sẽ Hồi đầy máu và mana ( khuyên bạn ko nên cho bảo thú nuốt skill Phục Sinh - vì skill Phục Sinh bản 10-01-2013 mình chưa chỉnh )

ben543518694
15-01-13, 06:37 PM
Sửa boss trong Phó Bản ( chỉ có boss chúa thay đổi sang CVQ đánh trâu hơn Đ.Môn chút =)) )

tải cái này thì xóa bản 10-01-2013 đi nha

YeuChienQuoc
15-01-13, 06:44 PM
Mấy ngày nay nhà rớt mạng ))= chả vô được ((: phải lên ở net |:
P/S : Mao sơn nên để skill đánh sét như mấy con boss hổ vương ấy (: Thêm vào mấy cái skill cường hóa nữa là đánh vui luôn (:

nhokxteen
15-01-13, 08:36 PM

tại mình chơi Lan với mấy đứa bạn với lại vô bang học skill nữa

ben543518694
15-01-13, 08:58 PM
tại mình chơi Lan với mấy đứa bạn với lại vô bang học skill nữa

Bang Phái sau khi đã việt hóa gần hết thì điểm Dự trữ Bang phái đã được đơn giản hóa vấn đề =))

tientrungqb
16-01-13, 07:45 AM
Ben ơi cho mình hỏi làm sao để sửa lỗi mất tóc vậy. Mình mang ngoại trang vào toàn bị mất tóc :((:-s

ben543518694
16-01-13, 03:26 PM
Ben ơi cho mình hỏi làm sao để sửa lỗi mất tóc vậy. Mình mang ngoại trang vào toàn bị mất tóc :((:-s

serv của mình đâu có lỗi mất tóc đâu, trừ khi bạn đổi tóc lễ phục ở thằng NPC đổi tóc cấp tốc , nếu là rứa thì click vô thằng đó đổi lại tóc môn phái khác là ok mà
hoặc : lỗi đầu trọc khi mặc ngoại trang và áo cưới là do chưa tắt chức năng màu tóc khi mang nón

@nhokxteen : vấn đề Bang Phái đã được giải quyết êm đẹp =))

beijing29
16-01-13, 03:40 PM
cho hoi minh dung Xampp thi co can vertigo ko

dlnhoclove
16-01-13, 03:54 PM
ben cho hỏi cái phi phong đỏ nó nằm ở đâu nhỉ

ben543518694
16-01-13, 04:34 PM
cho hoi minh dung Xampp thi co can vertigo ko
Xài xampp thì khỏi vertrigo

ben cho hỏi cái phi phong đỏ nó nằm ở đâu nhỉ

phi phong đỏ, chỉnh màu gì nó ra màu đó =))
item/ppvacanh/phiphong/phiphong1

nhokxteen
16-01-13, 05:20 PM
@nhokxteen : vấn đề Bang Phái đã được giải quyết êm đẹp =))

oh Ben có thể hướng dẫn mình làm đc hok. khi nào ra bản update bản sau zậy nôn wá đi ^^

ben543518694
16-01-13, 06:12 PM
oh Ben có thể hướng dẫn mình làm đc hok. khi nào ra bản update bản sau zậy nôn wá đi ^^

Vật phẩm Tù Và Đế Vương để lập bang mua trong Bảo Khố mục Tạp Hóa

Những vật phẩm tăng Quy Mô, Huấn Luyện, Dự Trữ, Nghiên Cứu cho Bang Hội bao gồm lun điểm Cống hiến Bang hội đều mua trong Bảo Khố mục V.Phẩm Hỗ Trợ

dlnhoclove
16-01-13, 07:07 PM
phi phong ở nick hieu4 mang ấy :-"

ben543518694
16-01-13, 07:27 PM
phi phong ở nick hieu4 mang ấy :-"

item/ppvacanh/phiphong/phiphong1

dat233
16-01-13, 08:45 PM
Mọi người down của Ben rồi thì phải thanks đi chứ :| thấy mọi người hình như thanks có 1 lần ở đầu topic còn về sau update chẳng thấy thanks mấy comment update của Ben gì cả =.=

ntd2803
16-01-13, 11:04 PM
bản này hay qá^^. cảm ơn Ben nhiều nhé........cố gắng nhiều bản mới nữa nha ben

ben543518694
17-01-13, 06:36 AM
Bản 16-01-2013 update lần 2
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thêm vào skill Cường Hoá Bá Vương tổng hợp chức năng của tất cả các skill cường hoá khác nhưng trâu hơn 1 tý và khó học hơn 1 tý , học skill này lên lv 20 rồi học thêm những skill cường hóa khác nữa là thành trâu bò thứ thiệt =))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 180500.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ntd2803
17-01-13, 11:53 AM
Bản 16-01-2013 update lần 2:
-----------Download Server 16-01-2013 update lần 2----------------- (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thú cưỡi :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link tải Vertrigo 223: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link tải Patch client và Patch Web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+Việt hóa chức năng Bái Sư và nhận Đệ Tử ở thằng NPC Mạnh Tử nằm trong Tân Thủ Thôn
+Việt hóa gần hết Bang Hội và công chiến Vô Song Thành
+Những vật phẩm hỗ trợ tăng điểm Bang Hội mua trong Bảo Khố mục Tạp Hóa và V.P Hỗ Trợ
+Thêm vào Phó Bản Bá Vương Chiến Quốc:
Sửa đổi Boss trong Phó Bản ;))
Phó bản mở ra lúc 7h30 và đóng lại lúc 22h mỗi ngày -> vì là offline nên cho thời gian thả cửa
Phó bản chỉ có thể đi 1 mình ( phải tự lập nhóm 1 mình mới vào đc)
Tiêu diệt boss trong Phó bản này sẽ nhận được KNB,Ngân lượng,Điểm Cống hiến Môn phái,Các vật phẩm vip,và 1 danh hiệu Chuyển Sinh cuối
+Chiến Trường : Sửa lại chỉ cần 1 người đăng ký là đã có thể vào đc Chiến Trường ( đã sửa lỗi giá trị MIN_SIZE rồi nhé ! )
Sửa đổi Boss trong Chiến Trường ;))
Sửa lỗi điểm Chiến tích nhận được không đúng ;))
Đi Chiến Trường ngoài nhận được Chiến tích còn nhận được Ngân Bảo (có chỗ cày KNB roài ;)))
Xong mỗi trận sẽ + thêm Ngân Bảo ( Ngân Bảo = ĐiểmChiếnTích *2 )
+Dame nhảy bạo kích các phái ngoại trừ Đường Môn là x2.5 và Đường Môn là x3.5
+Thêm vào set Tử Kim 150 cho các phái ( set Huyền Thoại đó =)) )
+Vũ khí Tử Kim trên cấp 75 sẽ đổi hình dáng và màu phát sáng
( Ngoại Trang mua tại thằng NPC "Cửa Hàng Ngoại Trang và PhiPhongCánh" )
ngoại trang mới xài client giao diện cũ của bác Việt đã up hoặc client CQ2 của bác Việt thì mới thấy nhé
+Tạo ăcc mới + 1000 KNB
+Exp x2 ( Chiến Quốc Lệnh exp x4 ) -> cày cấp cho mỏi tay lun =))
+Kích hoạt event đánh Niên thú ( giết niên thú sẽ có xác xuất nhất định nhận được Niên Thú bảo bảo 10 skill hệ ngoại hoặc Kỳ Lân bảo bảo 10 skill hệ nội)
+Thêm vào vài mục ở NPC sứ giả hoạt động ( nhận hỗ trợ hằng ngày và event niên thú)
+Độ bền Pháp bảo sẽ ko bao giờ mất cả khi chết
+PB thổ hành châu có thể bay vào trong thành ( tiện lợi khi làm nhiệm vụ )
+Bí kíp 150 sẽ có khi đổi điểm cống hiến từ việc làm nhiệm vụ sư môn
+Việt hoá lại Lời thoại và mô tả nhiệm vụ của Quest Sư môn
exp khi hoàn thành mỗi nv = đã chỉnh như cũ
+Khi cưỡi Pet mà bị đánh 1 lượng dame Khủng bố hơn cả Binladen mới bị mất cưỡi PET =))
+Sửa lại một vài vấn đề liên quan tới PET :
Cấp bậc + 90 cấp > cấp của PET thì có thể bắt được
Cấp thấp vẫn gọi ra được PET cấp cao
Những thần thú nuốt vào sẽ set cấp 150 + 1200 điểm point
+Giảm dame tất cả danh hiệu thêm vào ( danh hiệu CS có thêm + bạo kích )
+Áo cưới huỷ bỏ + máu -> thay vào đó là + bạo kích
+Thần thú hỗ trợ : Thần Thú - Song Ngư ( ngoại và nội ) -> mua tại Bảo Khố
+Những skill xuất ảo ảnh tấn công -> hình ảnh phân thân không bị quá mờ nhạt nữa :
+Sửa lỗi chuyển MAP sẽ mất hiệu ứng cưỡi PET
+Hủy bỏ Hiệu ứng áo truyền thuyết -> thay vào đó là hiệu ứng pháp bảo
(vì hiệu ứng áo phải mang pháp bảo mới hiện -> phụ thuộc vào pháp bảo nên thôy bỏ)
+Việt hóa quest Sư Môn cũng kha khá =)) và đã chỉnh sửa
+Chỉnh sửa 1 giây hồi 50 Nguyên Khí cho ĐHN và CVQ ( ko cần xài Thiên Nguyên Đan nữa)
Sửa lổi Ngoại Nội Kháng quá cao + dame max bây giờ chỉ là 145k
Bạo kích max là 85%
Hủy bỏ màu áo truyền thuyết, thêm vào + nội kháng cho áo cưới
Sửa lại thuộc tính của Tín vật
Sửa lại NPC đổi tóc ( thêm vào tóc của áo cưới - khỏi đụng tới client cho khỏe )
Thêm vào skill đánh rộng cho 7 phái ( skill bá vương cuối )
Thêm vào danh hiệu Chuyển Sinh
Sửa lỗi khi kích hoạt KNB 100%
(tạo,chọn đc nhân vật, lưu lại những gì trong game trong màn hình chọn nhân vật rồi )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 500100.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nhớ thanks ủng hộ nhé !!!!

=P~mình đợi nhất cái bảng xếp hạng nè. tks Ben nhiều nhé.

dlnhoclove
17-01-13, 06:37 PM
ben chỉ giùm làm item đi ( áo quần, vũ khí ) :D

nhokxteen
17-01-13, 06:40 PM
làm sao add thêm KNB zậy Ben...........................

huytpk951
17-01-13, 07:25 PM

có cách này là dễ nhất là download cái này về
rùi coi mấy cái như trong mấy cái file thanbinh , truyenthuyet , monphai đó . Xem và làm theo . Chỉ cần đổi chỉ số và tên , môn phái, màu trang bị là rùi
có gì sơ sài xin bỏ qua

ben543518694
17-01-13, 07:35 PM
làm sao add thêm KNB zậy Ben...........................

đi chiến trường hoặc đi phó bản =))
đi phó bản chỉ cần đánh xong 200 thằng Thủ vệ là đc 20 KNB, đánh thêm con Boss chính nữa đc 300 KNB
Chiến trường giết càng nhiều Boss thì KNB nhận đc càng nhiều ;))

=P~mình đợi nhất cái bảng xếp hạng nè. tks Ben nhiều nhé.

Đợi chút mình up bản 17-01 thì có Bảng xếp hạng riêng của từng cái =))

ben543518694
17-01-13, 08:40 PM

item thì bạn dựa theo những cái có sẵn mà tạo ra cái mới thôy ;))

Bản update 17-01-2013 này
Link :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ntd2803
17-01-13, 11:11 PM
item thì bạn dựa theo những cái có sẵn mà tạo ra cái mới thôy ;))

Bản update 17-01-2013 này
Link :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

^^đã down nhưng chưa thử. ben ơi, bản tiếp Ben có thể add thú cưỡi vào Bảo Khố đc ko? mình dùng lệnh clone mà ko xài đc, vs mấy con bảo thú hỗ trợ nữa nhé:)>-

tientrungqb
18-01-13, 08:10 AM
serv của mình đâu có lỗi mất tóc đâu, trừ khi bạn đổi tóc lễ phục ở thằng NPC đổi tóc cấp tốc , nếu là rứa thì click vô thằng đó đổi lại tóc môn phái khác là ok mà
hoặc : lỗi đầu trọc khi mặc ngoại trang và áo cưới là do chưa tắt chức năng màu tóc khi mang nón

Không phải thế. Mà mình thấy do bản 17-1 có lỗi : Lập acc Kiểu tóc khác nhau nhưng ra cùng 1 con. Ben xem fix lại đi. Mình thấy bản 15-1 fix dc lỗi này rồi nhưng bản 17-1 lại bị típ:((

ben543518694
18-01-13, 12:44 PM
Không phải thế. Mà mình thấy do bản 17-1 có lỗi : Lập acc Kiểu tóc khác nhau nhưng ra cùng 1 con. Ben xem fix lại đi. Mình thấy bản 15-1 fix dc lỗi này rồi nhưng bản 17-1 lại bị típ:((

các bản từ lúc post đến nay chưa có bản nào đụng tới kích hoạt màu tóc nên có cần fix đâu bạn

^^đã down nhưng chưa thử. ben ơi, bản tiếp Ben có thể add thú cưỡi vào Bảo Khố đc ko? mình dùng lệnh clone mà ko xài đc, vs mấy con bảo thú hỗ trợ nữa nhé:)>-

thú cưỡi clone hoài và vẫn xài đc hoài, có bị lỗi gì đâu ( 1 số con thú cưỡi mình thấy đẹp đã để trong bảo khố rồi )
bảo thú gõ: /clone item/08/1000 hoặc 1001 (1001 trâu hơn =)))

ntd2803
18-01-13, 10:05 PM
các bản từ lúc post đến nay chưa có bản nào đụng tới kích hoạt màu tóc nên có cần fix đâu bạn

thú cưỡi clone hoài và vẫn xài đc hoài, có bị lỗi gì đâu ( 1 số con thú cưỡi mình thấy đẹp đã để trong bảo khố rồi )
bảo thú gõ: /clone item/08/1000 hoặc 1001 (1001 trâu hơn =)))

hxx, mình làm rất nhiều mà ko xài đc.........à ben send cho mình cái file đồ TK 85 với

ben543518694
19-01-13, 01:19 AM
hxx, mình làm rất nhiều mà ko xài đc.........à ben send cho mình cái file đồ TK 85 với

từ khi việt hoá cái lệnh clone có nhiều người clone ko xài đc, hay là bạn lấy file clone.c gốc bỏ vào sv rùi gõ lệnh lại thử xem
đường dẫn là cmd/debug/clone.c

tientrungqb
19-01-13, 01:27 PM
Ben chỉ mình mấy cái này với:
- Sửa hiệu ứng trang bị TK và HK lại như cũ của SGT
-Sửa lại màu chữ của PB ( mấy cái như NHL CHT... đang màu xanh làm thế nào để sửa lại vàng hoặc tím)
-Mấy file thuốc lắc nằm ở đâu?
-Mấy cái như sơ cấp linh thủy, TC linh thủy,.... trong SV này ở đâu?????

trungviet
19-01-13, 02:10 PM
- Sửa hiệu ứng trang bị TK và HK lại như cũ của SGT

inh/user/equip.c, tìm file server nào có màu như ý copy paste vào.
Bên dưới là code màu gốc SGT.

int get_weapon_color_2()
{
int level, color, ret;
if( objectp( Equip[WEAPON_POSITION] ) )
{
if( Equip[WEAPON_POSITION]->get_lasting() < 100 ) return 0;
color = Equip[WEAPON_POSITION]->get_item_color();
if (color==0||color==4) return 0;
level = Equip[WEAPON_POSITION]->get_level();
switch(color)
{
case 1:
/* if (level<=50) ret = 0xffff;
else
if (level<=70) ret = 0xbdc;
else
ret = 0x1a56;*/
if (level>=70) ret = 0x1a56;
break;
case 2:
if (level<=50) ret = 0x4fed;
else
if (level<=70) ret = 0x4d0;
else
ret = 0xfc62;
break;
case 3:
default:
if (level<=50) ret = 0x831d;
else
if (level<=70) ret = 0x4898;
else
ret = 0x680d;
break;
}
return ret;
}
else return 0;
}

-Sửa lại màu chữ của PB ( mấy cái như NHL CHT... đang màu xanh làm thế nào để sửa lại vàng hoặc tím)

Xác định vị trí file, tìm set_level edit lại, level 1 là trắng, 2 là xanh, 3 là vàng...

-Mấy file thuốc lắc nằm ở đâu?
item/91/xxxx

-Mấy cái như sơ cấp linh thủy, TC linh thủy,.... trong SV này ở đâu?????
Server này chưa có hệ thống Linh Thủy.

tientrungqb
19-01-13, 02:54 PM
Anh Việt có thể share code mấy cái linh thủy vs code sửa hình dáng vk lại như SGT lun dc ko?

buonqata
19-01-13, 07:13 PM
lâu nay ko lên gzone....mới lên thấy phiên bản update nên chưa biết cách cài đặt...các bác chỉ dùm em cái ạ
cái file Vertrigo_223 là file dùng để làm gì và quăng nó vào đâu ạ...thanks các bác nhé!

ben543518694
19-01-13, 11:06 PM
code sửa hình dáng vk lại như SGT lun dc ko?

vì mình chỉnh màu phát sáng vũ khí hoàng kim từ cấp 60 trở lên màu vàng nên mới chỉnh hình dáng, nếu chỉnh lại thì chình như thế này
inh/user/equip.c

if (color==2)
{
if (Equip[WEAPON_POSITION]->get_level()<60) level = 12;
else level = 13;
}

thành

if (color==2)
{
if (Equip[WEAPON_POSITION]->get_level()<80) level = 12;
else level = 13;
}

còn màu phát sáng thì như trungviet đã hướng dẫn ở trên :D

lâu nay ko lên gzone....mới lên thấy phiên bản update nên chưa biết cách cài đặt...các bác chỉ dùm em cái ạ
cái file Vertrigo_223 là file dùng để làm gì và quăng nó vào đâu ạ...thanks các bác nhé!

nếu bạn đã xài phần mềm tạo locahost như appserv,xampp thì ko cần xài vertrigo

@trungviet
mình làm chỉnh 2 người cùng bật pk giết đc thì tăng 1 điểm PK, nhưng trong bảng nhân vật vẫn hiện PK :0 mặc dù tên đã đổi màu đỏ
mong trungviet có thể hướng dẫn làm cái hệ thống PK này

ntd2803
19-01-13, 11:06 PM
từ khi việt hoá cái lệnh clone có nhiều người clone ko xài đc, hay là bạn lấy file clone.c gốc bỏ vào sv rùi gõ lệnh lại thử xem
đường dẫn là cmd/debug/clone.c

Ben có thể send mình đc hum.....

ben543518694
19-01-13, 11:15 PM
Ben có thể send mình đc hum.....

buonqata
20-01-13, 10:12 AM
cho mình hỏi cái item tiền vàng ở đâu nhỉ? tại dùng lệnh gmdrop lâu quá :)

tientrungqb
20-01-13, 12:25 PM
item/std/0001
@Ben
Mình hỏi Ben cách làm hình dáng của Vk tk lại lun mà sao chỉ cách làm Vk HK làm j?

ben543518694
20-01-13, 12:28 PM

Vào cmd/gm3/gmdrop.c
tìm :

for (i = 0; i< 10; i++)
{
if ( p = get_valid_xy(z, x, y, IS_ITEM_BLOCK) )
{
item = new ("/item/std/0001");
item->set_value(100000);
item->add_to_scene(z, p / 1000, p % 1000);
}
}

sửa thành :

for (i = 0; i< 10; i++)
{
if ( p = get_valid_xy(z, x, y, IS_ITEM_BLOCK) )
{
item = new ("/item/std/0001");
item->set_value(10000000); // 10m
item->add_to_scene(z, p / 1000, p % 1000);
}
}

beijing29
21-01-13, 07:59 AM
dame max sever là bao nhiêu vậy Ben.sao chỉ được có 65k thôi ah` <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Điểm tiềm năng ko dám + vô cái j` vì nó max dame lại về từ đầu
1 vài item mình sửa op bên sever của pret copy wa

buonqata
21-01-13, 08:34 AM
cho mình hỏi mấy cái kĩ năng (rèn đúc, may mặc, cơ quan...) ở Bang làm sao tăng lên đc nhỉ?
ngoài kĩ năng Kinh lạc Học thuyết (tăng lv thì cái này tăng) còn cái khác ko biết làm sao cả?
Ben có thể chỉnh số tiền lúc học Cường Hóa (CH ngoại công, nội công,...) ở Bang đc ko...1 lần học mất 2 tỉ (ko kiếm đc tiền) :(
thanks nhé!

tientrungqb
21-01-13, 09:15 AM
Ben có thể chỉnh số tiền lúc học Cường Hóa (CH ngoại công, nội công,...) ở Bang đc ko...1 lần học mất 2 tỉ (ko kiếm đc tiền) :(
thanks nhé!
Bạn vào skill/04/0430 đến 0439 xóa dòng int get_learn_money() {return 2000000000; } rồi xóa dấu // trước dòng int get_learn_money() {return 26000; } là ok.

ben543518694
21-01-13, 12:03 PM
dame max sever là bao nhiêu vậy Ben.sao chỉ được có 65k thôi ah` <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Điểm tiềm năng ko dám + vô cái j` vì nó max dame lại về từ đầu
1 vài item mình sửa op bên sever của pret copy wa

Bạn cứ + điểm, vì client chỉ hiện thị dame 65k nên nó thế, + điểm 65k xuống còn 1k thì dame 66k - >OK

cho mình hỏi mấy cái kĩ năng (rèn đúc, may mặc, cơ quan...) ở Bang làm sao tăng lên đc nhỉ?
ngoài kĩ năng Kinh lạc Học thuyết (tăng lv thì cái này tăng) còn cái khác ko biết làm sao cả?
thanks nhé!

vụ Chế đồ chưa việt hoá bạn nhé =))
chắc là có nghiên cứu 20 thì nâng đc

huytpk951
21-01-13, 03:34 PM
ủa anh ben. làm sao mau tăng tu vị . à mà anh có bik mấy mã màu của phi phong với cánh ko ( chủ yếu là cánh đó)

ntd2803
21-01-13, 11:10 PM
:-bdai biết cách free tiềm năng chỉ với.

ben543518694
22-01-13, 02:46 AM
ủa anh ben. làm sao mau tăng tu vị . à mà anh có bik mấy mã màu của phi phong với cánh ko ( chủ yếu là cánh đó)

:-bdai biết cách free tiềm năng chỉ với.
điểm tiềm năng học skill thì nuốt tử sâm đơn vô =)) item/91/9167

tientrungqb
22-01-13, 07:52 AM
Nếu Bang của bạn đã tăng nghiên cứu rồi thì có thể làm thế này : mở học kĩ năng => click phải chuột vào skill cần nghiên cứu rồi tăng lên là skill đó tăng cấp nhưng phải chờ thời gian. Còn nếu muốn nhanh thì bạn lập 1 acc rồi cày lv lên thật nhanh là được.
@Ben
SV sửa lại xong chưa share cho ae xài với.

ntd2803
22-01-13, 11:40 AM

điểm tiềm năng học skill thì nuốt tử sâm đơn vô =)) item/91/9167

:-ssmình có nhớ sv nào đó của Ben up CH ko thấy mất tiềm năng

ben543518694
22-01-13, 12:41 PM
Nếu Bang của bạn đã tăng nghiên cứu rồi thì có thể làm thế này : mở học kĩ năng => click phải chuột vào skill cần nghiên cứu rồi tăng lên là skill đó tăng cấp nhưng phải chờ thời gian. Còn nếu muốn nhanh thì bạn lập 1 acc rồi cày lv lên thật nhanh là được.
@Ben
SV sửa lại xong chưa share cho ae xài với.

đang việt hoá nốt skill chế đồ =))
skill chế đồ chắc cũng hơn 3k file, ko bik bao giờ mới xong đây ;))
chú ý là bản update tiếp theo ko có Check Pass nha =))

:-ssmình có nhớ sv nào đó của Ben up CH ko thấy mất tiềm năng

up skill CH ko tốn tiềm năng thì chỉnh thôy mà

hieudkcom123
23-01-13, 04:19 PM
ai hướng dẫn mình cách cài vetrigo cho sv. Ben hướng dẫn chi tiết cho ae lun di:-"

ben543518694
23-01-13, 11:40 PM
ai hướng dẫn mình cách cài vetrigo cho sv. Ben hướng dẫn chi tiết cho ae lun di:-"

đầu tiên là cài vertrigo
copy thư mục patch và server.txt trong patch web đã post ở #1 vào thư mục www của Vertrigo
Sau đó bật Vertrigo lên
Rồi bật GSE - > bật Play.exe trong client rồi chơi thôy
Lưu ý là phải sửa patch trong client thành 1.01.50 nếu xài patch web đã post ở #1

hieudkcom123
24-01-13, 11:01 AM
làm sao chỉnh lại pont trong game thế. Game trong máy mình chữ bị nhòe

ben543518694
24-01-13, 01:21 PM
Một số hình ảnh trong bản update tiếp theo =))

chơi qua hamachi với bạn ;))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 564500.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chế đồ đã việt hóa xong ;))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 221600.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 223800.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bản thử nghiệm này đã bỏ hầu hết những thứ khiến dame to bao gồm lun pháp bảo bá vương
và skill 150 ( chỉ chừa lại skill 150 bá vương nhưng giảm uy lực ) =))
và sửa lại toàn bộ skill phái như server gốc :D
ăcc test : nguyenquanghieusexy

ntd2803
24-01-13, 02:53 PM
Một số hình ảnh trong bản update tiếp theo =))

chơi qua hamachi với bạn ;))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 564500.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chế đồ đã việt hóa xong ;))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 221600.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 223800.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bản thử nghiệm này đã bỏ hầu hết những thứ khiến dame to bao gồm lun pháp bảo bá vương
và skill 150 ( chỉ chừa lại skill 150 bá vương nhưng giảm uy lực ) =))
và sửa lại toàn bộ skill phái như server gốc :D
ăcc test : nguyenquanghieusexy

=P~hay à nha.;)) có chế đc đồ VMp 7x 8x ko Ben

ben543518694
24-01-13, 02:57 PM
=P~hay à nha.;)) có chế đc đồ VMp 7x 8x ko Ben

tính ra thì cái vụ chế đồ này việt hoá hơn 5k file, ngồi chịu khó 2 ngày là xong lun =))

dlnhoclove
24-01-13, 03:31 PM
ben post link bản thử nghiệm lun đi pm yh mắc công hjhj

ben543518694
24-01-13, 03:43 PM
ben post link bản thử nghiệm lun đi pm yh mắc công hjhj

bạn cứ pm ym, khi nào test ko thấy lỗi sẽ post lên gamezone

phamtien913
24-01-13, 06:46 PM

ben cứ share sv lên 4rum cho mọi người cùng test đi nêu ok được rùi thì thui còn nếu có lỗi gì thì ben có thể update lại cho mọi người được ko?

tiện thể cho mình xin yahoo nhéX_X

YeuChienQuoc
24-01-13, 06:54 PM
Cho hỏi là có vụ check pass và kiểm tra tài khoản không ? Mình chơi không cần mã quen rồi giờ chơi nhập mã vô không quen lắm |:

ben543518694
24-01-13, 07:22 PM
Cho hỏi là có vụ check pass và kiểm tra tài khoản không ? Mình chơi không cần mã quen rồi giờ chơi nhập mã vô không quen lắm |:
ồh Nâu Check Pass

=))
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

YeuChienQuoc
24-01-13, 07:34 PM
Để về nhà add YH rồi test (: Ở net ko có client mà vô ((:

ben543518694
24-01-13, 11:08 PM
Đánh nhau xong clone boss ra chạy lon ton kẻo boss thịt cái quy tiên =))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 352500.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 592300.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 173100.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 220600.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

và kết quả là trận solo phần thắng thuộc về đ.môn bá đạo ha ha

YeuChienQuoc
26-01-13, 09:26 AM
Bữa vô test thì thấy thiếu cái ông Truơng Quả Lão ở chu,ko biết tìm ở đâu.

ben543518694
26-01-13, 01:34 PM
Bữa vô test thì thấy thiếu cái ông Truơng Quả Lão ở chu,ko biết tìm ở đâu.

ở gần thằng Hồ Lô Tổng Quản chứ đâu nữa

ben543518694
26-01-13, 02:34 PM
kakaka vừa chế ra cái bí kíp KNB để giao dịch =))

trước khi lấy KNB của mình chuyển vào bí kíp

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 414400.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sau khi lấy KNB của mình chuyển vào bí kíp

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 413800.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Khỏi phải hại não khi cố gắng làm thằng Nhân viên kí gửi KNB nữa kakaka ;))

hieudkcom123
27-01-13, 07:02 AM
ben up cho mình link sever giống bạn đi . Mấy cái link khác cũ rùi =D>=D>

buonqata
27-01-13, 11:24 AM
link đầu #1 nha bạn
ai có client up dùm mình cái :))

ben543518694
28-01-13, 03:13 PM

tientrungqb
29-01-13, 08:04 AM
ai chỉ mình tên với đường dẫn của mấy file chế đồ với tìm chảy nước mắt mà không được cái nguyên liệu chế phong ma tụ lí tiễn

ben543518694
29-01-13, 01:56 PM
ai chỉ mình tên với đường dẫn của mấy file chế đồ với tìm chảy nước mắt mà không được cái nguyên liệu chế phong ma tụ lí tiễn

có những nguyên liệu phải oánh quái mới có, bạn xem công thức yêu cầu rèn đúc cấp mấy là đi đánh quái cấp ngang đó là có

buonqata
29-01-13, 06:07 PM
có những nguyên liệu phải oánh quái mới có, bạn xem công thức yêu cầu rèn đúc cấp mấy là đi đánh quái cấp ngang đó là có

ben thêm mấy cái công thức hoàng kim nữa đi ben...thế cho hấp dẫn chế đồ ben

YeuChienQuoc
30-01-13, 03:04 PM
Áp tiêu ko trả được vì tên mục tiêu trong nhiệm vụ khác với tên NPC
Mình nhận đc NV đưa cho NPC x (Tên NPC là tiếng TQ) nhưng do NPC đó đã được việt hóa tên(NPC x nhưng tên tiếng việt) thì ko trả được (:

ben543518694
30-01-13, 03:43 PM
Áp tiêu ko trả được vì tên mục tiêu trong nhiệm vụ khác với tên NPC
Mình nhận đc NV đưa cho NPC x (Tên NPC là tiếng TQ) nhưng do NPC đó đã được việt hóa tên(NPC x nhưng tên tiếng việt) thì ko trả được (:

rứa là bản 26 -01 mình chưa việt hoá tên npc khi nhận quest rùi, bản hiện tại đã việt hoá tên npc khi nhận q trùng với tên npc đã việt hoá 100% nhưng ko hoàn thành đc nv, cũng như q sư môn ko làm đc nhiệm vụ thằng Tổng Quản Vương Phủ như truy bắt thích khách ...
mình nghĩ là do NPC bị lỗi thôy bạn

quan2051993
30-01-13, 04:11 PM
Ben ơi server dùng bản Client + Server nào để chép patch vào vậy, định mở 1 cái cho mấy thằng cùng phòng chơi vs nhau :( ... MÌnh đang tải Client của TrungViet share có dùng đc. k0 ? Còn server thì dùng server nào cậu ?

YeuChienQuoc
30-01-13, 04:51 PM
rứa là bản 26 -01 mình chưa việt hoá tên npc khi nhận quest rùi, bản hiện tại đã việt hoá tên npc khi nhận q trùng với tên npc đã việt hoá 100% nhưng ko hoàn thành đc nv, cũng như q sư môn ko làm đc nhiệm vụ thằng Tổng Quản Vương Phủ như truy bắt thích khách ...
mình nghĩ là do NPC bị lỗi thôy bạn

Ờ, nhận mấy cái nv áp tiêu đi mệt phờ mà không trả được nv , lâu lâu muốn làm nv tí cho vui (: Kiểu này chắc mở LAN đánh nhau với bạn quá ((:

ben543518694
30-01-13, 05:06 PM
Ờ, nhận mấy cái nv áp tiêu đi mệt phờ mà không trả được nv , lâu lâu muốn làm nv tí cho vui (: Kiểu này chắc mở LAN đánh nhau với bạn quá ((:

chơi qua hamachi khỏe hơn, khỏi cần phải rủ bạn ra quán NET =))

Ben ơi server dùng bản Client + Server nào để chép patch vào vậy, định mở 1 cái cho mấy thằng cùng phòng chơi vs nhau :( ... MÌnh đang tải Client của TrungViet share có dùng đc. k0 ? Còn server thì dùng server nào cậu ?

client của trungviet share phiên bản giao diện cũ đồ họa đẹp -> chơi sướng mắt
còn sv thì bạn ưng chơi cái nào đã post trên gamezone cũng đc hết =))

buonqata
31-01-13, 02:30 PM

bạn up cái client của trungviet lên cái đc ko? bên kia link down die mất rồi...hôm kia có down nhưng cài win mất rồi
thanks bạn nhé

quan2051993
31-01-13, 05:34 PM
bạn up cái client của trungviet lên cái đc ko? bên kia link down die mất rồi...hôm kia có down nhưng cài win mất rồi
thanks bạn nhé

Đây là Client hiện Server mình đang Open, nếu thích chơi thì tải về Play luôn. Dùng bản của Ben share nên là k0 check pass + id, cứ gõ tài khoản là chơi thôi. Tks cho mình cái nhé ;) ... LINK VN Max Speed: ftp://quanken.net/Chien_Quoc.exe :-*

quan2051993
31-01-13, 09:26 PM
Bug lệnh /gift nhé ... Hack chỉ số user :)) ... Fix lỗi đi bác Ben. Bug đúp đồ và hack chỉ số pet nữa :D

ben543518694
31-01-13, 09:43 PM
Bug lệnh /gift nhé ... Hack chỉ số user :)) ... Fix lỗi đi bác Ben. Bug đúp đồ và hack chỉ số pet nữa :D

còn hack chỉ số PET là răng, nói rõ ra đi

Ngồi mày mò cái PK, ngồi một hồi set đăng nhập vào chế độ tấn công tự do, bỏ lun chế độ hòa bình
--> cấp dưới 40 cũng pk được =)) hài vãi

@trungviet : có thể chỉ tui những file nào để làm ra 1 chế độ PK có đồ sát (chỉ cần mình bật pk, họ vẫn hòa bình thì mình vẫn chém đc)

YLENOL
31-01-13, 11:04 PM
Current ngày 26 bị nhiểm virus rồi ben ơi. Bác kiểm tra lại máy đi :-??

quan2051993
31-01-13, 11:20 PM
còn hack chỉ số PET là răng, nói rõ ra đi

Ngồi mày mò cái PK, ngồi một hồi set đăng nhập vào chế độ tấn công tự do, bỏ lun chế độ hòa bình
--> cấp dưới 40 cũng pk được =)) hài vãi

@trungviet : có thể chỉ tui những file nào để làm ra 1 chế độ PK có đồ sát (chỉ cần mình bật pk, họ vẫn hòa bình thì mình vẫn chém đc)

User cũng sử dụng được lệnh: /gift Chỉ số ----> hack tăng chỉ số
Hack chỉ số pet ---> tăng chỉ số max 9999

ben543518694
01-02-13, 02:09 AM
Current ngày 26 bị nhiểm virus rồi ben ơi. Bác kiểm tra lại máy đi :-??

lâu rồi chưa diệt virus =))
nếu bị nhiễm thì bạn diệt đi, nếu gse bị hư thì lấy gse của sv khác bỏ vào

User cũng sử dụng được lệnh: /gift Chỉ số ----> hack tăng chỉ số
Hack chỉ số pet ---> tăng chỉ số max 9999

quan2051993
01-02-13, 07:54 AM
lâu rồi chưa diệt virus =))
nếu bị nhiễm thì bạn diệt đi, nếu gse bị hư thì lấy gse của sv khác bỏ vào

quan2051993
01-02-13, 12:57 PM
Nhiều bug lắm nhé ... User bug lệnh nhiều vãi :(

ben543518694
01-02-13, 01:57 PM
Nhiều bug lắm nhé ... User bug lệnh nhiều vãi :(

hài bạn quá đê =))
phầm mềm cheat hack chỉ hack được server thôy, máy khác chơi không bật serverr làm sao mà dùng phần mềm cheat hack bạn
Ý bạn là ko phải GM cũng xài đc lệnh chứ gì, nếu thế thì phải hỏi lại mấy thằng làm ra server gốc chưa việt hóa gì hết để nó hướng dẫn vì răng lệnh bị bug -> lệnh mình có sửa lại gì đâu mà bạn hỏi mình nhỷ..haizzzz

dlnhoclove
01-02-13, 05:33 PM
ben chỉ minh ad túi quà tân thủ khi đăng nhập là có vs

ben543518694
01-02-13, 05:46 PM
Tình hình là đang tức
ai lấy sv mới pm YM, từ đây tới tết ko share trên gamezone nữa

@dlnhoclove : sys/sys/login0.c

dlnhoclove
01-02-13, 05:53 PM
sv mới có j hót hem :-/ :-/ :-/

tientrungqb
01-02-13, 06:28 PM
Lúc chơi CQ SGT có ai biết bug chỉ số user với làm pet Hack chỉ mình cái.

dlnhoclove
05-02-13, 07:39 PM
có ai còn giữ sever của changbluetooth hem

phamtien913
05-02-13, 09:30 PM
có ai còn giữ sever của changbluetooth hem

ta còn nè chú chịu khó thank ta rùi t send cho ;00 chú bụi ạL-)

dlnhoclove
05-02-13, 09:40 PM
ta còn nè chú chịu khó thank ta rùi t send cho ;00 chú bụi ạL-)

(:| (:| (:| (:| (:| (:| (:| (:| (:| (:| (:| (:| (:| (:|

dlnhoclove
05-02-13, 10:18 PM
send k t còn đi ngủ :-& :-& :-& :-&

FlyngPig
06-02-13, 09:08 PM
Mình mới chơi. Cho ? cái này down thêm client rồi cài giống topic hướng dẫn là chơi được hả :)

dlnhoclove
07-02-13, 07:41 AM
dow client + current + xampp( hoặc Appserv, Vertrigo ) rồi cài

hachacpro
07-02-13, 07:49 AM
Bác ben vẫn nhiều đam mê với game này nhỉ :D

FlyngPig
07-02-13, 09:03 AM
ai biết cái cleint nó đuôi .7z.001............. dùng cái gì để nối lại để cài?

dlnhoclove
07-02-13, 09:18 AM
/:) /:) /:)/:) /:) /:)/:) /:) /:) /:) /:) /:)

buonqata
07-02-13, 11:52 AM
ai biết cái cleint nó đuôi .7z.001............. dùng cái gì để nối lại để cài?

dùng FFSJ nối lại thành file .7z, giờ giải nén ra là đc

FlyngPig
07-02-13, 01:21 PM

trungviet
07-02-13, 03:43 PM

Hiện tượng không nhấn được PLAY là do cấu hình tới địa chỉ patch kiểm tra cập nhật bị sai. Đồ đạc, ngân lượng kiếm được thông qua boss, train, làm nhiệm vụ, thú cưỡi thông qua event, bảo khố hoặc dùng tài khoản GM tạo.

FlyngPig
07-02-13, 08:50 PM
xin lệnh gm tăng kim bảo trong bảo khố, điểm môn phái, Ví dụ cụ thể add đồ cái /clone đường dẫn ấy ( chưa hiểu dẫn như thế nào ) vào sever hay current....... thank

dlnhoclove
07-02-13, 09:00 PM
xin lệnh gm tăng kim bảo trong bảo khố, điểm môn phái, Ví dụ cụ thể add đồ cái /clone đường dẫn ấy ( chưa hiểu dẫn như thế nào ) vào sever hay current....... thank
về KNB bạn có thể tham khảo topic này
hoặc có thể dow con thatquoctongquan của ben có nhận knb và điểm môn phái

ben543518694
07-02-13, 11:54 PM
Chế 1 trăm mấy chục cái ra được cái này =))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> m.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> m.120x1.bmp)

FlyngPig
08-02-13, 07:31 AM
về KNB bạn có thể tham khảo topic này
hoặc có thể dow con thatquoctongquan của ben có nhận knb và điểm môn phái

Con npc vứt vào chỗ nào hả bác...................o:-)

dlnhoclove
08-02-13, 07:46 AM
Con npc vứt vào chỗ nào hả bác...................o:-)

bỏ vào chỗ nào tùy bạn
vào game xài lệnh /clone đường dẫn ...
nếu muốn add luôn thì xem topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

FlyngPig
08-02-13, 02:13 PM
Tại sao dùng lệnh /clone lấy đồ hoàng kim, tử kim , mật tịch cc môn phái, pb bá vương hiện túi nhưng không mở được nhỉ?

ben543518694
08-02-13, 10:48 PM

FlyngPig
09-02-13, 07:34 AM

tải clone.c tưởng load xong là tải được nó cho cái dòng chữ xanh rờn Temporarily unavailable.......:| từ đầu là mình dùng lệnh /clone chỉ được mấy cái Cánh Phi phong một số pb và vật phẩm...... còn mấy cái nói ở trên thì ra túi không mở được

ben543518694
10-02-13, 03:36 AM
Chúc mọi người năm mới vui vẻ nha !

năm mới show hàng mới làm còn nóng hổi nè =))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 445800.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 445800.120x1.bmp)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 501800.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 501800.120x1.bmp)

@FlyngPig : lệnh clone máy mình và máy của mấy đứa bạn clone túi vẫn mở ra bt, nếu ko mở ra đc thì mình đành bó tay #36

FlyngPig
10-02-13, 07:13 AM
Chúc mọi người năm mới vui vẻ nha !

năm mới show hàng mới làm còn nóng hổi nè =))

@FlyngPig : lệnh clone máy mình và máy của mấy đứa bạn clone túi vẫn mở ra bt, nếu ko mở ra đc thì mình đành bó tay #36

Buồn ! Vậy bạn chỉ mình cách làm free shop KNB , Chỉnh opt của đồ vào đâu..... ? Thank
Năm mới chúc vui vẻ_ Phát tài Phát lộc

trungviet
10-02-13, 08:08 AM
Buồn ! Vậy bạn chỉ mình cách làm free shop KNB , Chỉnh opt của đồ vào đâu..... ? Thank
Năm mới chúc vui vẻ_ Phát tài Phát lộc

Chỉnh mua đồ trong Bảo Khố miễn phí: Vào thư mục server (current), tìm ini/server.ini, sửa hosttype thành 0.
Chỉnh sửa thuộc tính trang bị: Dùng GM Tool (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Tool.zip) chỉnh sửa bằng cách can thiệp trực tiếp vào data hoặc dùng tài khoản GM gõ /yellow [id trang bị] (ID lấy được bằng cách để trỏ chuột lên item rồi Ctrl + C. VD: /yellow 1abf#)

quan2051993
10-02-13, 11:11 PM
Chỉnh mua đồ trong Bảo Khố miễn phí: Vào thư mục server (current), tìm ini/server.ini, sửa hosttype thành 0.
Chỉnh sửa thuộc tính trang bị: Dùng GM Tool (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Tool.zip) chỉnh sửa bằng cách can thiệp trực tiếp vào data hoặc dùng tài khoản GM gõ /yellow [id trang bị[ (ID lấy được bằng cách để trỏ chuột lên item rồi Ctrl + C. VD: /yellow 1abf#)

Dùng GM Tool, gõ ID vào xong ấn Load ---> Tài khoản k0 tổn tại, bác TV hd cái vụ Tool này cái

trungviet
11-02-13, 12:31 AM
Dùng GM Tool, gõ ID vào xong ấn Load ---> Tài khoản k0 tổn tại, bác TV hd cái vụ Tool này cái

Phải bỏ GM Tool vào thư mục server (Chung với GSE.exe) mới dùng được.

dlnhoclove
11-02-13, 07:42 AM
bạn Việt có thể up lại cái link gm tool dc ko

quan2051993
11-02-13, 07:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Đây em ... :">

iqueen
11-02-13, 07:51 PM
a/e huong dan cai` game voi'..............

khungboktvn
12-02-13, 04:41 PM
Bạn ơi mình cài sv lên máy ảo chơi cho tiện mà /clone item.. nói chung là add item vào character ko đc?? ko hỉu

ben543518694
13-02-13, 07:28 AM
Bạn ơi mình cài sv lên máy ảo chơi cho tiện mà /clone item.. nói chung là add item vào character ko đc?? ko hỉu

Đã up lại Clone.c chưa việt hoá :D

bỏ vào cmd/debug/

cỡ trưa hoặc chiều sẽ có server mới
dựa theo sv nền SGT đã làm lại nhiều thứ =.=!
sv nền SGT trungviet share chức năng ngó hấp dẫn nhưng mà việt hoá chắc lâu đây =.=!
ae cứ chơi tạm sv tiếp theo =.=!

quan2051993
13-02-13, 11:10 AM
Ms mất nick Yahoo à thím Ben ???

ben543518694
13-02-13, 11:19 AM
Ms mất nick Yahoo à thím Ben ???

#23 YM chưa mất , nhưng chưa Onl #23

quan2051993
13-02-13, 11:20 AM
#23 YM chưa mất , nhưng chưa Onl #23

Có thằng vào pm bảo là thím, lấy acc CQ thím, xong kêu mất acc YH, xong bảo t sét GM nick mới của nó

ben543518694
13-02-13, 11:44 AM
Có thằng vào pm bảo là thím, lấy acc CQ thím, xong kêu mất acc YH, xong bảo t sét GM nick mới của nó

lúc nãy có vào chơi 1 chút cỡ 5 phút với con vợ Bery =))
nó đi ra tiệm cài lại win nên out lun #61
cứ thấy tên nhân vật thằng nào tên màu gần như màu đỏ là G-M, nếu nó ko có danh hiệu Quản Trị Game thì cứ del ăcc thần chưởng =))
hoặc là vào ini/god.ini xem có tên tài khoản nào khác ko =))
tụi nó bảo set ăcc nó thì cứ set cho nó cái player =))

quan2051993
13-02-13, 12:07 PM
lúc nãy có vào chơi 1 chút cỡ 5 phút với con vợ Bery =))
nó đi ra tiệm cài lại win nên out lun #61
cứ thấy tên nhân vật thằng nào tên màu gần như màu đỏ là G-M, nếu nó ko có danh hiệu Quản Trị Game thì cứ del ăcc thần chưởng =))
hoặc là vào ini/god.ini xem có tên tài khoản nào khác ko =))
tụi nó bảo set ăcc nó thì cứ set cho nó cái player =))

Biết ngay mà, vừa nãy đã thấy nghi nghi rồi =)) Đù * & #* & #* & # may mà anh quách tỉnh :v

quoclk123123
13-02-13, 03:23 PM
bác nào có file vh nhiệm vụ k cho em xin
chỉ có vài cái nv đầu là vh còn về sau là tiếng tàu chả hiểu gì cả
30charrr

quan2051993
13-02-13, 04:02 PM
bác nào có file vh nhiệm vụ k cho em xin
chỉ có vài cái nv đầu là vh còn về sau là tiếng tàu chả hiểu gì cả
30charrr

Đưa 20tr đây sẽ VH Full cho bạn :)) VH Full cỡ mấy chục nghìn dòng tiếng Tàu thôi mà :))

quoclk123123
13-02-13, 04:07 PM
z là vẫn chưa có server vh hã anh
30charrr

quan2051993
13-02-13, 04:11 PM
z là vẫn chưa có server vh hã anh
30charrr

VH cái khác thôi, chứ NV thì k0 ai VH nổi Full

ben543518694
13-02-13, 04:15 PM
Biết ngay mà, vừa nãy đã thấy nghi nghi rồi =)) Đù * & #* & #* & # may mà anh quách tỉnh :v

thằng G-M==Ben là thằng Boy_Nhok nó đặt tên giống tên tui đấy, ko phải vào đc nick tui đâu #31
haizzz , quản lý tài khoản mà ko bik gì cả thế này =))
vào server sẽ thấy 1 vẻ đìu hiu cô quạnh cùng với mấy con NPC =))

quoclk123123
13-02-13, 04:16 PM
à zậy àk cảm ơn bạn đã cho mình biết
30charr

quan2051993
13-02-13, 04:17 PM
thằng G-M==Ben là thằng Boy_Nhok nó đặt tên giống tên tui đấy, ko phải vào đc nick tui đâu #31
haizzz , quản lý tài khoản mà ko bik gì cả thế này =))

Đậu, nhưng có thằng lập Yahoo: mai.yeu_nguoi_054 ... Pm tôi sét acc :))

ben543518694
13-02-13, 04:20 PM
Đậu, nhưng có thằng lập Yahoo: mai.yeu_nguoi_054 ... Pm tôi sét acc :))

vãi, đã đặt tên nhân vật giống còn đặt lun cái YM giống nữa mới ghê =))
thật ra thì YM ko off chỉ là ẩn thôy =)) ( chờ Bery lên #35)

quan2051993
13-02-13, 04:21 PM
vãi, đã đặt tên nhân vật giống còn đặt lun cái YM giống nữa mới ghê =))
thật ra thì YM ko off chỉ là ẩn thôy =)) ( chờ Bery lên #35)

Chém ... Pm đéo rep kêu ẩn :))

ben543518694
13-02-13, 04:27 PM
Chém ... Pm đéo rep kêu ẩn :))

Chuẩn bị share Server nhé !!! đang úp lên MF =.=!

tientrungqb
13-02-13, 04:45 PM
SV là VH của SV Việt share hả?

ben543518694
13-02-13, 05:23 PM
SV là VH của SV Việt share hả?

Thì server việt hoá toàn từ server gốc 17-10-2011 của Việt, bạn hỏi cứ như mình là người Chuyên việt hoá những server mới để share anh em rứa à =.=!
bạn rãnh thì encoding đi mình việt hoá cho =.=!

tientrungqb
14-02-13, 07:58 AM
Ý mình ko phải nói bạn là người chuyên VH. Mà mình hỏi SV mới phát triển từ SV của Việt share hay từ SV 26 của bạn thôi.

YeuChienQuoc
15-02-13, 02:23 PM
Tạm thời lấy server này chơi tạm (: Server của Việt vừa share cách đây mấy ngày thì đang encode ((: Lúc nào ngán encode thì lấy server này ra chơi cho đỡ ghiền ((=

P/S : Bạn nào biết làm auto không chứ encode kiểu này buồn ngủ quá (:|

ben543518694
15-02-13, 04:49 PM
Thôy thì tạm thời không đụng tới server Chiến Quốc nữa nhé !!!
Có chuyện gì thì pm YM =.=!
...............
and perhaps some day I will disappear

ben543518694
16-02-13, 06:52 PM
Việt close topic giùm, và đừng ai pm YM nữa, vãi quá rồi #45

trungviet
16-02-13, 06:55 PM
Việt close topic giùm, và đừng ai pm YM nữa, vãi quá rồi #45

Close topic theo yêu cầu!

@ben543518694: Nếu có gặp khó khăn gì thì pm yahoo.