PDA

View Full Version : [KT] Hỏi về cấu hình làm server Kiếm Thế

LuffyVNW
11-10-12, 02:51 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình định thuê máy chủ để mở server kiếm thế nhưng có vài điều sau còn thắc mắc!

1. Cấu hình thấp nhất của server là bao nhiêu là đủ để chạy kiếm thế làm server online?
2. Mình định thuê server ở Singapore hoặc Japan, các bạn nghĩ server ở đâu sẽ tốt hơn nếu người chơi ở VN?
3. Mình dự định thuê server ở Singapore hoặc Japan, vậy nếu ở VN chơi có bị lag không?
4. KT đã có đủ các thành phần để phát triển tốt chưa (ví dụ như có dịch vụ anti hack, release không lỗi,etc)

Y!H mình là: titankptu
Mong mọi người trả lời giúp, nếu đc mong bạn bỏ lại Y!H để mình liên lạc dễ hỏi hơn, thanks! :D

vipcuonghy
11-10-12, 08:04 AM
thuê sv ở nơi nước khác sẽ bị kẹt acc vì ko loading item kịp, nên thuê trong nước với mạng cáp 1G.
máy chủ cấu hình Xeon E3-1220 trở lên là ok
RAM 6G là đủ

sitachi
11-10-12, 09:22 AM
laptop i5 Ram 8GB được ko vậy bạn

LuffyVNW
11-10-12, 10:17 AM
laptop i5 Ram 8GB được ko vậy bạn

theo bạn phía trên nói RAM 6GB là đủ!
còn chip i5 của bạn chắc đủ rồi!

nhưng laptop không nên làm server đâu cậu, do tản nhiệt ko tốt lắm nên dễ hư. Mà server game thì phải bật 24/24.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vipbk
11-10-12, 10:17 AM

cấu hình đó chỉ để chơi offline thôi, muốn online thì phải 6GB trở lên

Lãng Tử Sầu
11-10-12, 10:44 AM
Mình dùng Server IBM X3650 , Ram 16Gb, Hiện đang chạy 5 Gs, mất hơn 7Gb Ram, Tốt nhất Bạn chạy tầm 8Gb ram trở lên cho nó bá. ;;)

sitachi
11-10-12, 01:24 PM
cho mình hỏi 1 câu ! nếu muốn mở full map thì fai làm sao ? mở 6gs luôn à ! chắc chậm lắm

Lãng Tử Sầu
11-10-12, 01:29 PM
cho mình hỏi 1 câu ! nếu muốn mở full map thì fai làm sao ? mở 6gs luôn à ! chắc chậm lắm

6Gs ... Chắc 8Gb ram :D Nếu cấu hình bạn cho phép chạy được thì cũng kô chậm đâu :D

sitachi
11-10-12, 01:42 PM
vậy mở full map bằng cách nào gọn lẹ ko lãng tữ

vipbk
11-10-12, 01:57 PM
vậy mở full map bằng cách nào gọn lẹ ko lãng tữ

RAM 8GB có thể mở full map được

dò id từng map một, loại bỏ các map không cần thiết

sitachi
11-10-12, 06:10 PM
full map là tính luôn các map hoạt động ( liên đấu , thi đấu MP , gia tộc ....) cần bỏ Map nào ta ? 900 Map ok không Vip

vipbk
11-10-12, 07:38 PM
full map hoạt động, train, nhiệm vụ ... chỉ tầm 700 - 800 là cùng

LuffyVNW
12-10-12, 06:17 AM
Mấy bạn cho mình biết hiện tại mua server của công ty nào giá vừa phải và ổn định đc không :D

sitachi
13-10-12, 09:30 AM
Mấy bạn cho mình biết hiện tại mua server của công ty nào giá vừa phải và ổn định đc không :D
công ty Vinagame (VNG) ở Lê Đại hành đó bạn ;))

mrkutepro
13-10-12, 04:04 PM

Bạn qua thegioimaychu.com mà mua, nhiều chủng loại lắm, tha hồ lựa|-)

--- Chế độ gộp bài viết ---

thuê sv ở nơi nước khác sẽ bị kẹt acc vì ko loading item kịp, nên thuê trong nước với mạng cáp 1G.
máy chủ cấu hình Xeon E3-1220 trở lên là ok
RAM 6G là đủ

còn tùy thuộc vào load bao nhiêu sub nữa chứ bác, nếu càng nhiều sub càng tốn ram. em 8 sub đi hết 9gb này, tuy nhiên cũng phải để ram cho hệ thống nó thở với chứ:-?

tuidangvui
13-10-12, 05:02 PM
Bạn qua thegioimaychu.com mà mua, nhiều chủng loại lắm, tha hồ lựa|-)

--- Chế độ gộp bài viết ---

còn tùy thuộc vào load bao nhiêu sub nữa chứ bác, nếu càng nhiều sub càng tốn ram. em 8 sub đi hết 9gb này, tuy nhiên cũng phải để ram cho hệ thống nó thở với chứ:-?

chạy 3 sub là gần như full map, RAM 8G là chuẩn, còn tốt hơn thì nên > 8G

mrkutepro
13-10-12, 05:07 PM
chạy 3 sub là gần như full map, RAM 8G là chuẩn, còn tốt hơn thì nên > 8G

3 sub dân mới dev sẽ gặp lỗi một số hoạt động không kích hoạt được, như tiêu dao cốc, tống kim, mà họ ko biết vì sao;))

sitachi
13-10-12, 09:49 PM
1 sub là đủ rùi kéo chi 2 3 sub cho mệt

mrkutepro
13-10-12, 10:30 PM
1 sub là đủ rùi kéo chi 2 3 sub cho mệt

mở onlien 1 sub sao được bạn8-|

sitachi
13-10-12, 10:33 PM
mở onlien 1 sub sao được bạn8-|

Bạn hỏi thử xem 1 sub có thể mở onlien được ko :-s

LuffyVNW
15-10-12, 03:03 AM
Thế hiện nay Kiếm Thế có bị hack nhiều không vậy?
có nhiều bản anti hack như bên MU ko?

Thanks ! :D

mrkutepro
15-10-12, 07:51 AM
Thế hiện nay Kiếm Thế có bị hack nhiều không vậy?
có nhiều bản anti hack như bên MU ko?

Thanks ! :D

Hack thì thấy hiếm, mà anti hack lại càng hiếm hơn:">

LuffyVNW
16-10-12, 02:48 AM
Hack thì thấy hiếm, mà anti hack lại càng hiếm hơn:">

không biết tình hình kiếm thế hiện tại có bão hòa như MU chưa nhỉ :-?

LuffyVNW
17-10-12, 11:26 PM

lamvh
21-10-12, 07:27 PM

Nếu không tính tiền thuê Server thì như thế là đủ .

Khuyên bạn nếu thuê Server thì chạy RAM 12 GB . Vì 8 Sub GS full map nó chạy khoản 9.6 GB , khoản 400 tai khoản online là RAM lên 10.7 GB ~ 11 GB còn 1 GB RAM để dự phòng cho hệ thống . CPU thi chỉ cần Xeon 3430 là được .

Do đặc thù KT nó lưu thông tin nhân vật trên RAM nên RAM và HDD ( ghi log ) là 2 cái quan trọng nhất . Cho đến khi Stop bishop hoặc GameCenter thì nó mới lưu hết thông tin vào database .

Mong rằng thông tin trên giúp bạn chuẩn bị tốt 1 server KT .