PDA

View Full Version : [MU] Pro code pro query vào giúp đỡ với...help help

eva0001
06-10-12, 11:31 PM
Mình có chút vấn đề muốn hỏi. Mình muốn cộng tặng 200 lần reset cho toàn bộ nhân vật trong acc thuộc thế hệ 2 chẳng hạn. Bây giờ mình phải chạy querry như thế nào. Mong các pro chỉ cho mình cái query.

eva0001
07-10-12, 12:06 AM
uppppppppppppppppppp ko có pro nào giúp rồi :(( hay là gz ko có pro [-O<

online1781
07-10-12, 07:37 AM
chạy 1 querry để add reset cho character ,nhưng lọc các account thuộc thế hệ 2 là được ,nhưng lâu ko sờ vào sql nên chả nhớ lệnh ,để ta mò lại rồi share sau

thanh_ca
07-10-12, 07:53 AM
uppppppppppppppppppp ko có pro nào giúp rồi :(( hay là gz ko có pro [-O<

Trả lời bạn khác nào tự xưng mình là pro.Đặt tiêu đề vậy chằng muốn trả lời tí nào.Ai thích thì chả lời còn ta vào chém thôi :))

online1781
07-10-12, 08:13 AM
Trả lời bạn khác nào tự xưng mình là pro.Đặt tiêu đề vậy chằng muốn trả lời tí nào.Ai thích thì chả lời còn ta vào chém thôi :))

giúp đỡ nhau ,vừa tự học vừa giúp được người khác lại bị chê trách à ... cảm thấy giúp được thì giúp ,ko thì thôi chứ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

use MuOnline
update character
set Resets = Resets + 199 ,Clevel = 400
where character.accountid IN (select memb___id from MEMB_INFO where thehe = '2')

đã thử test querry này và nó add chính xác vào chỗ nó cần ,tuy nhiên bạn nên test lại cho chắc = việc backup data dự phòng trước ...
chỗ where thehe = '2' thì thay số 2 bằng thế hệ chính xác ,ví dụ thehe 1 bạn đặt tên là A ,thehe 2 là B ,muốn update cho A thay = 1 ,cho B thay = 2 là OK .

Được thì thanks dùm cái cho lấy tinh thần ,bõ công ta mất nửa tiếng ngồi xem lại tài liệu :))

thanh_ca
07-10-12, 08:49 AM
oh.sr bạn.Bạn pro quá.Query bạn đưa chạy = niềm tin.

online1781
07-10-12, 08:50 AM
oh.sr bạn.Bạn pro quá.Query bạn đưa chạy = niềm tin.

lý do gì kêu chạy = niềm tin ,ta vẫn chạy được chứ có sao đâu =))

ko giúp người ta thì thôi còn có cái thói thích dìm hàng người khác ... GZ bây giờ quả là lắm nhân tài o_O

thanh_ca
07-10-12, 09:04 AM
Copy cái query vào Query Analyzer chạy là thấy ngay thôi :)).Bạn tưởng có mình bạn biết query thôi ah. Tự tin thế ;)).Bạn tài quá.Bạn đấ làm được gì cho GZ. Hay chỉ mới show được rồi lên giọng :)).

online1781
07-10-12, 09:08 AM
thế cái này là cái gì vậy ,ko chạy được thì show nó lên đây xem lỗi gì thế ,hay vẫn mang ý nghĩa dìm hàng
tôi ko giỏi nhưng tôi cũng chỉ giúp đỡ dựa trên mặt tinh thần ,được thì được ko được thì thôi ,chứ ko như 1 cơ số thành phần ở GZ có tí tài vặt nhưng cứ giấu như mèo giấu cứt ,xong quăng mìn người khác dìm hàng =))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanh_ca
07-10-12, 09:24 AM

:)).Chắc bạn đang nói ai đó rồi.Mình tôi chả có hàng gì mà dìm cả. K được thì nói k được.Chém làm gì :)). GZ có những người như bạn rất là tốt. Thích hợp cho những kẻ " ăn sẵn ".Bạn cứ tiếp tục phát huy tinh thần đó nhé. :))

online1781
07-10-12, 09:29 AM
cái lỗi ở trên ko phải do querry sai ,mà do cái sql của bạn ko cho phép trả về quá 1 giá trị từ lệnh select nhé ...

ko biết bạn tài 3 thế nào mà ngay cái lỗi nó đưa ra đọc còn ko hiểu ,cho rằng querry người khác sai nhưng lỗi từ cái sql :)) ...

thôi ko cãi nhau với bạn nữa ,cũng chả rảnh rỗi để thi thố tài năng ,giúp được thì giúp thôi ...

thôi giờ để bụng cho lành :))

online1781
07-10-12, 09:35 AM
sorry eva nhé ,lâu ko sờ vào sql nên bị nhầm mất 1 chút ...

thay dấu = bằng IN là được ...

dấu = ko cho phép trên 1 giá trị ,IN mới được ^^ .đã sửa lại rồi đó

thanh_ca
07-10-12, 09:41 AM
= )).Bạn chạy query được thì bạn chỉ biết bạn đúng. Còn ai k chạy được thì ngươi ta là sai hết ah :)). Từ đầu đến cuối tôi chả nói tôi tài 3 đến đâu cả. Mấy cái rely # của bạn cũng toàn show được 1 tí rồi đi chỉ trích người khác. Thích thì cãi nhau thôi. Tói biết trình tôi có hạn nên tranh cãi k có được rõ ràng lắm.Nhưng mà k nói ngang nói càn :))

--- Chế độ gộp bài viết ---

sorry eva nhé ,lâu ko sờ vào sql nên bị nhầm mất 1 chút ...

thay dấu = bằng IN là được ...

dấu = ko cho phép trên 1 giá trị ,IN mới được ^^ .đã sửa lại rồi đó

Cuối cùng cũng biết chỗ sai ;))

online1781
07-10-12, 09:53 AM
ngay từ đầu tôi đã nói đã lâu ko sờ vào sql ,giờ quên hết và phải mò lại qua tài liệu cũ ,tất nhiên sẽ có nhầm lẫn :)) ...

cái đó chả ảnh hưởng gì nhiều lắm ,dù sau cái này nó cũng là kiến thức căn bản ,học qua 3-4 năm nay rồi ,quên và nhầm là chuyện hoàn toàn bình thường ...

bắt bẻ cái khỉ gì =.=

eva0001
07-10-12, 11:55 AM
Trước tiên mình xin cảm ơn "online1781" nhiều vì giúp mình rất chi tiết và nhiệt tình, chính xác.

Còn thanh_ca hỏi thật ông là đàn ông hay đàn bà thế. ông ko giúp thì thôi, là quyền của ông. tôi đặt tên topic thế nào kệ tôi. tôi đạt vậy để mong được các pro giúp đỡ.

Ông pro, ông ko thích giúp thì ông ra chỗ khác, vào đây gạch đá lung tung. Còn không thì như rất nhiều anh chị khác giỏi mà người ta ko giúp cũng chả nói gì, để cho đàn e tự giúp đỡ nhau.

Với tôi những người hơn tôi thì là pro của tôi. ông vào và gạch đá ngừoi giúp tôi, và ông nói chúng tôi là ăn sẵn, thế những cái querry thế này tôi ngồi vọc mãi ko ra nổi thì chả lên đây hỏi, ko thì diễn đàn để làm gì, lúc ông gà ông có lên diễn đàn để hỏi ko, giờ biết thì mở mồm nói này nói nọ. đúng là thanh niên việt nam :))

thanh_ca
07-10-12, 02:43 PM
:)).Ah Ah ok.Sr vì đã spam ở topic của bạn, Mình là đàn ông hay đàng pà thì cứ thử bạn gái hay vợ của bạn thì biết. cần gì phải hỏi :)).Nói về cãi nhau thì a đây éo sợ thằng nào cả. Đủ trình mà đúng thì a sợ thiệt. Đã sai còn to mòm là a éo sợ. K nhờ a thì ông online kia có sửa cái chỗ sai k. Và chú có làm được k mà nói thế.Chú cũng "theo đuôi" giỏi nhỉ. Nghĩ cũng hài .Tự dưng mình rảnh hơi thiệt ....