PDA

View Full Version : [MU] Lỗi Này là Gì vậy ?? You are attempting to overwrite an existing database. Check

daikimvuong1
26-09-12, 02:44 PM
mình cài đặt server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình restore cái MuOnline thì lỗi báo như thế này
you are attempting to overwrite an existing database. check the force restore over existing database option to overwrite the existing database
mình có tìm kiếm và chỉ là " Bản này không dùng Restore mà bạn phải tạo New Database "
có bạn nào hướng dẫn cách chạy phần MuOnline này không vậy

dovietthai
26-09-12, 03:39 PM
dường như thông báo db đã tồn tại :). Bạn nên kiểm tra lại db trong sql và odbc của server........

apple
26-09-12, 10:05 PM
bạn xem lại cái đường dẫn đến db cần Restore,

chandoi1203
05-01-13, 01:01 AM
Mình restore db thì gặp lỗi này. giúp mình. newbie
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vipcat
05-01-13, 01:13 AM
Khung restore as database bạn hãy chọn Database mà bạn muốn Restore. "master" là Database mặc định của SQL-Server bạn không làm gi đc với nó đâu ;))

chandoi1203
05-01-13, 01:21 AM
Khung restore as database bạn hãy chọn Database mà bạn muốn Restore. "master" là Database mặc định của SQL-Server bạn không làm gi đc với nó đâu ;))

không hiểu hihi. cậu rảnh ko cài qua team cho tớ với :D nếu đc pm yahoo phamchithanh2 giúp tớ tí nha

chuotyeulua
05-01-13, 02:54 AM
attach database đi xem thử thế nào