PDA

View Full Version : Việt hóa nhất kiếm

Newbie2012
18-09-12, 10:59 AM
Ai cho em hỏi em làm theo các bước sau:
b1 : mở lên bằng notepad++ và chỉnh theo Encoding -> Character sets -> chinese -> GB2312(Simplified)
b2 :làm tiếp Encoding -> Convert to UTF-8 without BOM
b4 : xài QuickTranslator để dịch

Thành quả là thế này là bị sao ạ :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Newbie2012
18-09-12, 12:02 PM
Ai cho em hỏi em làm theo các bước sau:
b1 : mở lên bằng notepad++ và chỉnh theo Encoding -> Character sets -> chinese -> GB2312(Simplified)
b4 : xài QuickTranslator để dịch

Thành quả là thế này là bị sao ạ :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bác nào biết cái bệnh này cho em hỏi với ạ :(

hai07dv
18-09-12, 12:35 PM
Nếu mà VH game thì máy nên cài font PRC hơn..Lúc đó mở file lên là tiếng TQ chỉ cần => convert utf-8 without BOT là không bị lỗi thế..Rồi việt hóa TV có dấu là được

Hôm qua máy chưa cài font...làm như trên cũng bị lỗi như thế :))

Newbie2012
18-09-12, 12:37 PM
Nếu mà VH game thì máy nên cài font PRC hơn..Lúc đó mở file lên là tiếng TQ chỉ cần => convert utf-8 without BOT là không bị lỗi thế..Rồi việt hóa TV có dấu là được

Hôm qua máy chưa cài font...làm như trên cũng bị lỗi như thế :))

oke tks ông anh
bắt đầu việt hóa thui hehe

Newbie2012
18-09-12, 12:46 PM
hĩ vẫn bụ ông anh ơi
có hiện chữ trung mà chuyển qua kia vẫn thế

hai07dv
18-09-12, 12:58 PM
hĩ vẫn bụ ông anh ơi
có hiện chữ trung mà chuyển qua kia vẫn thế

Cài font rồi thì chỉ cần chọn Encoding -> Convert to UTF-8 without BOM

Vừa mới test trên XP ảo được mà

Lưu ý: cái file đã covert bị lỗi thì giải nén file cũ đè lên nhá..Chứ lỗi rồi..nó không trở lại bình thường được đâu

Tốt nhất là cài font xong rồi hãy giải nén server

Newbie2012
18-09-12, 04:20 PM
Hic em chuyển ùi anh xem nhé

Newbie2012
18-09-12, 06:10 PM
up
ai giúp em vấn đề này với ạ :D

Newbie2012
18-09-12, 06:28 PM
Hic em chuyển ùi anh xem nhé

bác hải ơi help em
mai đc nghỉ cả ngày mà ko việt hóa đc :((

quancoi000
18-09-12, 10:46 PM
win 7 không cần cài font nhé!
chỉ cần chọn tab encoding > UTF8-without Boom là thấy hết tiếng khựa rồi! =))
lúc đó thì chỉ cần ngồi mà VH có dấu thôi!