PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về mở port trên server win 2k3 đặt tại VDC

provn87
14-09-12, 12:01 PM
Tình hình là mình có 1 em server đặt tại VDC đã cài win 2k3 ! Mọi người cho hỏi ! Mình muốn mở port tại server để ServerMU có thể connect tới được thì phải làm thế nào?

Xin cảm ơn !

hoainiemclub
14-09-12, 12:03 PM
Tình hình là mình có 1 em server đặt tại VDC đã cài win 2k3 ! Mọi người cho hỏi ! Mình muốn mở port tại server để ServerMU có thể connect tới được thì phải làm thế nào?

Xin cảm ơn !

mấy vps bên này hình như full port rồi.chạy cái nào chiếm port nào thì sẽ có port đó.ví dụ xampp 80 cs 44405

provn87
14-09-12, 12:04 PM
mấy vps bên này hình như full port rồi.chạy cái nào chiếm port nào thì sẽ có port đó.ví dụ xampp 80 cs 44405

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Domino9990
14-09-12, 12:34 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nếu đặt ở VDC thì cũng mở port full rồi mà..........

dovietthai
14-09-12, 12:44 PM
tắt fw thế là xong :D.....................

thanh_ca
14-09-12, 12:50 PM
Ý chủ thớt là thuê chố đặt máy chủ chứ không phải là thuê máy chủ ở VDC thì phải.Nếu thế mạng VDC đã forward port vào máy của cậu ấy chưa nhỉ ?.Cũng chưa thuê mấy cái này bao giờ ;))

Domino9990
14-09-12, 12:53 PM
Ý chủ thớt là thuê chố đặt máy chủ chứ không phải là thuê máy chủ ở VDC thì phải.Nếu thế mạng VDC đã forward port vào máy của cậu ấy chưa nhỉ ?.Cũng chưa thuê mấy cái này bao giờ ;))

thuê chỗ đặt hay thuê vps hay gì đó tụi nó cũn mở full port sẵn rồi từ khi mình yêu cầu tắt thôi...

provn87
14-09-12, 01:02 PM
nếu đặt ở VDC thì cũng mở port full rồi mà..........

Thanks cậu :D

Đâu có ! Mình có máy chủ đặt trên VDC rùi ! Mún hỏi mở port thế nào ấy mà :D

kennyhoang
14-09-12, 01:04 PM
Hình như máy chủ VDC hỗ trợ full port rùi thỳ phải đâu cần mở thêm!