PDA

View Full Version : [MU] Lỗi load main = OllyDbg

zZK3yL0v3Zz
09-09-12, 05:57 PM
Như tiêu đề ko hiểu sao mình sử dụng OllyDbg load rất chậm và chỉ load đc 41.1% là đơ ko load nữa
Ak mà bạn nào cho mình hỏi Lang để Việt hóa client ss6e1 1.07V+ là cái nào vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sunhide
09-09-12, 06:00 PM
Như tiêu đề ko hiểu sao mình sử dụng OllyDbg load rất chậm và chỉ load đc 41.1% là đơ ko load nữa
Ak mà bạn nào cho mình hỏi Lang để Việt hóa client ss6e1 1.07V+ là cái nào vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nghe nói main mu 1.07V+ không laod đc hết đâu ^^!...........

zZK3yL0v3Zz
09-09-12, 06:17 PM
E đọc 1 số topic cũ mọi ng nói chỉ cần load 10-20% cũng đc coi như giải quyết đc 1 vấn đề

Anh Sunhide chỉ e cái Lang để việt hóa client 1.07V+ cái

zZK3yL0v3Zz
09-09-12, 06:48 PM
Đã làm theo cách Load đc 10% nhấn Space nhưng đến phần Seach For thì nó chỉ load đc 4% hix như zay làm sao mở đc offset newitem đây ai giúp dùm với

sunhide
09-09-12, 07:17 PM
Đã làm theo cách Load đc 10% nhấn Space nhưng đến phần Seach For thì nó chỉ load đc 4% hix như zay làm sao mở đc offset newitem đây ai giúp dùm với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zZK3yL0v3Zz
09-09-12, 07:55 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

E mở offset để add thêm item custom ấy mà

bongma_2x
09-09-12, 08:47 PM
Main bạn đang load lên Ollydbg đó có một số Function đang bị VM nên OllyDBG đọc đến đó bị treo.

Nếu chỉ để tim obset thì có 2 hướng giải quyết:
1 - Load lên và ấn Space để bỏ qua giai đoạn phân tích.
2- Chạy main lên xong, sử dụng Olly để attach vào.

:D

zZK3yL0v3Zz
09-09-12, 09:32 PM
Main bạn đang load lên Ollydbg đó có một số Function đang bị VM nên OllyDBG đọc đến đó bị treo.

Nếu chỉ để tim obset thì có 2 hướng giải quyết:
1 - Load lên và ấn Space để bỏ qua giai đoạn phân tích.
2- Chạy main lên xong, sử dụng Olly để attach vào.

:D

Thanks anh bongma_2x nhiều lắm đúng là pro

tomatoes
09-09-12, 10:12 PM
Main 1.07V+ là do tớ unpack,lúc đó làm biếng rebuild lại nên nó bị vậy đó :D