PDA

View Full Version : [MU] Ai có Host nào dùng chất lượng share web buy với

9990domino
03-09-12, 08:41 AM
Ai có Host nào dùng chất lượng share web buy với

Domino9990
03-09-12, 10:06 AM

vdata.vn host sài gần 9 tháng... rất tốt.

provn87
03-09-12, 11:24 AM
vdata.vn host sài gần 9 tháng... rất tốt.

Vdata được cái BW unlimited ! Nhưng hơi bị ddos hoặc over load là suspend ngay :D

Theo mình thì pavietnam. Hơi đắt xíu nhưng chuẩn ko cần chỉnh.

Còn thích rẻ thì có powernet ^_^

tuanley
03-09-12, 11:29 AM
ta dùng toàn host free chất lượng còn hơn cả host mua , chỉ đặt text link hoặc popup là oke :| . Vì đơn giản đã kiểm chứng ;))

mailovetm
03-09-12, 11:32 AM
ta dùng toàn host free chất lượng còn hơn cả host mua , chỉ đặt text link hoặc popup là oke :| . Vì đơn giản đã kiểm chứng ;))
Pro cho e biết link dk host free đó đi pro

provn87
03-09-12, 11:33 AM

Host free thì khả năng bị local là 99,9% + thêm phụ thuộc rất nhiều :))

Đa số host free đều đâm bằng CC. Nên khả năng DIE bất ngờ cũng khá cao :D

heroviet2301
03-09-12, 11:40 AM
superhost.vn đang giảm giá 50%
Hosting có Firewall chống ddos hay dos nhỏ block ip nếu ip đó có tình trạng nguy hiểm
IP host : 125.253.116.134
Hôm qua lang thang thấy nó báo về Imail có giảm giá nên qua mua dùng thử luôn :) các bạn có thể dùng thử nếu đang tìm

provn87
03-09-12, 11:55 AM
superhost.vn đang giảm giá 50%
Hosting có Firewall chống ddos hay dos nhỏ block ip nếu ip đó có tình trạng nguy hiểm
IP host : 125.253.116.134
Hôm qua lang thang thấy nó báo về Imail có giảm giá nên qua mua dùng thử luôn :) các bạn có thể dùng thử nếu đang tìm

Nói về vấn đề chống ddos thì chắc chắn ai cũng biết là giảm thiểu khả năng thui chứ ko thể 100% được.

Nhưng superhost cũng là chuẩn đó bạn ạ :D

heroviet2301
03-09-12, 12:00 PM
Nói về vấn đề chống ddos thì chắc chắn ai cũng biết là giảm thiểu khả năng thui chứ ko thể 100% được.

Nhưng superhost cũng là chuẩn đó bạn ạ :D

Thì đó ý mình là mình đi tiên phong thuê và dùng trước rồi thấy ổn và đang giảm giá nên cho anh em chỗ mà thuê ko lại như mình tìm hoài toàn host đâu đâu , mấy host ngon lại ko cho thanh toán qua bảo kim , host này có mục chat trực tuyến rất hay và có thể thanh toán = thẻ điện thoại
Còn về chống ddos thì tất nhiên là ko 100% đc nhưng nó cũng chống đc cái anh bạn trẻ đang tập ddos :)

Domino9990
03-09-12, 02:02 PM

Làm Mu Nên Tìm Host Ko Giới Hạng Băng Thông Mà Làm ....

luutrunhac
03-09-12, 03:02 PM
:P Theo ngu kiến của mình thì host cho thuê ăn thêm cả ở BW nên chẳng thằng nào muốn chống Ddos cả, hết bw càng nhẹ máy chủ vì bớt được 1 thằng dùng, hoặc phải trả thêm tiền cho nó. Mặc dù BW của 1 đường truyền thì chả anh hưởng gì đáng kể nếu có thêm 1 cái host.
Mình cũng xài host free, ko biết do mem chưa đông hay thế nào mà chưa bao giờ biết hết BW. Nó tặng cho có 100Gb BW, độ trễ cũng thấp,nói chung hàng miễn phí như thế xài quá tốt.

heroviet2301
03-09-12, 03:06 PM
:P Theo ngu kiến của mình thì host cho thuê ăn thêm cả ở BW nên chẳng thằng nào muốn chống Ddos cả, hết bw càng nhẹ máy chủ vì bớt được 1 thằng dùng, hoặc phải trả thêm tiền cho nó. Mặc dù BW của 1 đường truyền thì chả anh hưởng gì đáng kể nếu có thêm 1 cái host.
Mình cũng xài host free, ko biết do mem chưa đông hay thế nào mà chưa bao giờ biết hết BW. Nó tặng cho có 100Gb BW, độ trễ cũng thấp,nói chung hàng miễn phí như thế xài quá tốt.

host người ta cho bạn là host us hay vn ? liệu ai cũng có người cho host như bạn ko , vì vậy phải mua thôi ;))

Domino9990
03-09-12, 03:07 PM
host người ta cho bạn là host us hay vn ? liệu ai cũng có người cho host như bạn ko , vì vậy phải mua thôi ;))

mấy hót này là các dịch vụ mới ra nên họ km dùng thử 30 ngày đó mà.........

heroviet2301
03-09-12, 03:21 PM
mấy hót này là các dịch vụ mới ra nên họ km dùng thử 30 ngày đó mà.........

Cậu à con lợn kspeed.vn nó chuyển hướng sang tansoviet.net rồi nó del cpanle mình đi hỏi tại sao thì nó bảo cái gì đó là host mình từ trước giờ ko cho đặt web muonline ,
thanh toán cho nó qua bảo kim kêu hoàn lại tiền thì bọn nó giở giọng chó ra :)) là bên tôi không thanh toán qua bảo kim :)) thế là toi 3 tháng ko được dùng
mấy host KGH thi ko cho thanh toán qua bảo kim thế mới đuối :(

Domino9990
03-09-12, 03:25 PM
Cậu à con lợn kspeed.vn nó chuyển hướng sang tansoviet.net rồi nó del cpanle mình đi hỏi tại sao thì nó bảo cái gì đó là host mình từ trước giờ ko cho đặt web muonline ,
thanh toán cho nó qua bảo kim kêu hoàn lại tiền thì bọn nó giở giọng chó ra :)) là bên tôi không thanh toán qua bảo kim :)) thế là toi 3 tháng ko được dùng
Bọn chó đó nói làm gì. mình nghe quảng cáo loding nhanh. nên thuê thử . nó chơi điễu cắt hóting lun6 sài vdata.vn là chuẩn...

provn87
03-09-12, 03:26 PM

Vdata ko giới hạn BW nhưng hễ bị ddos là suspend. Tớ sài rồi tớ bít. Nhiều khi bị ddos nhiều. Nó còn ko cho dùng host và ko trả lại tiền lun ấy chứ :))

heroviet2301
03-09-12, 03:35 PM
Vdata ko giới hạn BW nhưng hễ bị ddos là suspend. Tớ sài rồi tớ bít. Nhiều khi bị ddos nhiều. Nó còn ko cho dùng host và ko trả lại tiền lun ấy chứ :))

Thanh toán 1 năm mà nó lỡ cắt à :-ss có thật không đó

provn87
03-09-12, 03:38 PM
Thanh toán 1 năm mà nó lỡ cắt à :-ss có thật không đó

Thật chứ sao ko thật ! Vài người bị rồi chứ đâu phải có mình tớ :))