PDA

View Full Version : Làm sao để xóa 1 sever

nhocpk0
27-08-12, 02:30 PM
Xin chào mình la mem mới, nếu lập top sai xin các mod và admin đừng xóa topic em. em có cài 1 sever NhatKiem offline theo hướng dẫn của 1 bác trong forum, nhưng chơi 1 thời gian thấy nhàm chán quá muốn xóa đi nhưng là không Shift + delete được báo lỗi không?
Vậy làm sao để xóa hẳn 1 sever được mong có câu trả lời hay

IceDeviL
27-08-12, 02:52 PM
Báo lỗi là do trong folder có chứa tệp tin đang chạy . Bạn nên kiểm tra xem đã tắt toàn bộ game và server chưa . Ngoài ra có thể do MySql và Apache đang chạy , kiểm tra nếu có thì tất đi . Với bản tích hợp chứa file 0.PnCp.cmd thì bạn bật lên , gõ 30 để tắt hoàn toàn . Với Sv chạy trên xampp hay tương tự thì nhớ vào tắt MySql và Apache đi . Nếu vẫn chưa được thì bạn thử khởi động lại máy rồi thực hiện thao tác xóa . Có thể vào Task Manager để kiểm tra có file nào trong thư mục còn chạy ko , nếu có thì tắt nốt . :-?

Nếu vẫn không được thì có lẽ bạn nên kiếm phần mềm xóa file để xóa file như Unlocker chẳng hạn . Chúc bạn thành công !

clanhinata
27-08-12, 09:42 PM
Báo lỗi là do trong folder có chứa tệp tin đang chạy . Bạn nên kiểm tra xem đã tắt toàn bộ game và server chưa . Ngoài ra có thể do MySql và Apache đang chạy , kiểm tra nếu có thì tất đi . Với bản tích hợp chứa file 0.PnCp.cmd thì bạn bật lên , gõ 30 để tắt hoàn toàn . Với Sv chạy trên xampp hay tương tự thì nhớ vào tắt MySql và Apache đi . Nếu vẫn chưa được thì bạn thử khởi động lại máy rồi thực hiện thao tác xóa . Có thể vào Task Manager để kiểm tra có file nào trong thư mục còn chạy ko , nếu có thì tắt nốt . :-?

Nếu vẫn không được thì có lẽ bạn nên kiếm phần mềm xóa file để xóa file như Unlocker chẳng hạn . Chúc bạn thành công !

Có thể vào Task Manager kiếm tra các file tên là :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mysql-nt.exe
không có 2 cái đó là bạn có thể xóa đc rồi ;))

legend1250
27-08-12, 09:50 PM
Có ai đã thử Unlocker chưa nhỉ ;))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quancoi000
28-08-12, 09:59 PM
chả cần cái tool nào hết, bạn làm theo các bước sau:
B1: vào computer managerment mục service kiểm tra xem tên của sql và apache của bạn là gì?
vào computer managerment như sau: phải chuột my computer > manager, tìm đến tab Services and Applications > Services.
xem xem tên của bọn sql với apache gì gì đó của bạn là gì, vd: mysql 4.0 chẳng hạn, phải chuột, stop.
B2: run > cmd, đánh vào:
sc delete "tên service" (vừa check ở trên đó).
xong gỡ toàn bộ những cái có liên quan đến sql apache ra.
B3: thử delete cái folder kia xem đc không nhé! :D