PDA

View Full Version : [MU] Server bị DDos 5 ngày liên tục mong các anh giúp đỡ

mr.rend
24-08-12, 10:09 AM
tình hình là em có tải cái MU server về tập làm và thử nghiệm , em mới làm đc hơn 2 tháng , tự học mọi thứ trên gamezone nên còn nhiều kiến thức gà nhưng em hoàn toàn k biết DDos và botnet là gì em cũng k hiểu nó dùng ra, sao nhưng mà bọn nó cứ DDos em mấy ngày này ức chế k chịu được các anh à , mong các anh giup đỡ em vơi em buồn quá , cứ mở sv lên là nó đập
Mu của em chỉ có khoảng 30 đến 40 ng chơi thôi toàn member ở Đà nẵng và Hội An ,em làm cho mọi người chơi cho vui k mở Webshop mới bước vào làm MU
anh chị nào cao tay giúp đỡ em em xin cảm ơn
web mu của em <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cần lắm những lời khuyên chân thành của các anh chị
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heroviet2301
24-08-12, 10:22 AM
Tình trạng bị như nào để còn phân biệt là ddos hay gì nữa , bạn bị server hay website ?

mr.rend
24-08-12, 10:25 AM
mình có 2 sub cứ mớ lên đc 5 phút là nó tự động tắt, mọi người ai giúp mình có thể pm Yahoo để nói chuyện cho rõ rãng

apple
24-08-12, 10:45 AM
mình có 2 sub cứ mớ lên đc 5 phút là nó tự động tắt, mọi người ai giúp mình có thể pm Yahoo để nói chuyện cho rõ rãng

có thể GS bị cash, bạn chạy server với Suploader xem sao :)

heroviet2301
24-08-12, 10:56 AM

Nguyên nhân này không nhầm thì là do SCFBot bạn có xóa hay chỉnh sửa cái gì ở trong đó ko , trước mình chỉnh sửa sai và xóa gì đó trong SCFBot và mỗi khi bật GameServer thì chỉ vài phút sau mất tích GS luôn

Wednesday
24-08-12, 12:13 PM
back up rồi đem về chạy offline thử xem cậu khoan đổ cho ddos với bot net

thantainho
24-08-12, 01:33 PM
Copyright © 2012 MU Vn Blue. Bản quyền thuộc về Webzen, Titantech | Phát hành bởi Vn Blue Network
Ghi rõ nguồn khi bạn phát hành lại thông tin từ website này.
Design By Mr Rend

hoainiemclub
24-08-12, 01:38 PM
Nguyên nhân này không nhầm thì là do SCFBot bạn có xóa hay chỉnh sửa cái gì ở trong đó ko , trước mình chỉnh sửa sai và xóa gì đó trong SCFBot và mỗi khi bật GameServer thì chỉ vài phút sau mất tích GS luôn
chẳng biết bị jk phai do may con bot.minh cũng cài lại y nguyên từ đầu mà vẫn bị

Hào Hoa Công Tử
24-08-12, 02:08 PM
Bị cash chứ ddos cái gì...........................................

longdtskn
24-08-12, 02:19 PM
Bị cash chứ ddos cái gì...........................................

CASH là sao bạn nhỉ??????30ccccccccccccccccccccccccc

chubelonton
24-08-12, 09:47 PM
cash thì nhiều cái liên quan lắm ở chủ topic đây cash là do config sai gs ko hiểu nên die!để test lại thì đưa data và scfdata gốc vào test

sunhide
24-08-12, 10:04 PM
có crash là do lỗi bạn config sai trùng port ở GS gây là CPU lên 80 90% >>>> CRASH GS
Lỗi ở GS không rõ nguyên nhân > >CRASH
Windows có virus >> cũng crash
có rất nhiều nguyên nhân bạn nên xem xét từng nguyên nhân 1 và phát triển mu theo chiều hướng đi lên nhé đi nhé ^^ chúc bạn thành công
còn bị botnet hay ddos thì .... chờ nó chán rồi nó khác stop.

cuocdoisp
24-08-12, 10:13 PM
ddos thì tại máy chủ mọi thứ vẫn chạy ngon mà member ko vào được . GS cứ được 1 chút là tắt là do lỗi trong quá trình chỉnh sửa . Nếu bạn đã chạy đc gần 2 tháng tức là server này ngon và ko phải lỗi do nhà cung cấp . Nếu bạn có backup của server cũ thì xóa cái mới đi chạy cái cũ . nếu bạn không có backup thì bạn phải tự ngồi nghĩ lại gần đây có chỉnh sửa linh tinh gì không , nếu sửa file nào thì bỏ file đấy đi lấy từ 1 server bất kỳ trên gamezone thay vào .

phusang
24-08-12, 10:15 PM
nếu mấy trường hợp đó ko phải do trùng port hay config thì có thể bị crash do việt hóa đấy, xem lại file Massage.txt trong Muserver/Data/lang nhé, góp ý tý thôi :-h

mr.rend
24-08-12, 10:47 PM
các bác à em có để lại Yahoo bác nào có lòng tốt vào xem sv của em nó bị là các bác hiểu liền , nếu bọn nó k làm gì thì thôi member chơi thỏa mái chả sao cả , nhưng khi bọn nó Dos là em die liền

bọn nó mà dos thì chỉ cần 5p là die rớt 2 sub liền , em đã dùng anti dos2.02 và kiwi guard nhưng chả có tác dụng các bạn có lòng tốt xin giúp đỡ em với , em khổ quá đi

5 ngày rồi các bác à em thề em hứa là từ khi làm MU đến giờ em k đụng chạm ai cả , Dos và botnet chỉ nghe chứ k biết nó ra sao

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sunnight
24-08-12, 11:54 PM
config sai nên bị đây bạn ạ ko phải ddos đâu, tôi cũng bị vài lần rồi
1 là do file messenger.txt , 2 là do SCFBot, bạn thử xem lại xem

thuynga
25-08-12, 06:31 AM
Thắc mắc ddos hay không thì làm thế này ,
pm nhà cung cấp , nó sẽ trả lời cho bạn biết có bị dos hay không

p/s: _ Chú ý nếu bạn dùng bản của bác alex trên gamezone , thì bản ấy bị dis sau 1 thời gian online nhé (lỗi runtime )
_ dùng bản của bác phusang thì bị tăng CPU sau 1 thời gian sử dung => dis sub (1 số bạn o bị , có lẽ 1 phần do hệ điều hành của nhà cung cấp và phiên bản SQL )

heroviet2301
25-08-12, 07:14 AM
Muonline nhỏ ít người chắc trả ai nó rảnh phá bạn làm gì cả , Chuẩn là ở File Messenger.txt SCFBot/SCF_BotRacer.txt <- file này trước mình có chỉnh sửa và kết quả bật GS vào game vài phút sau mất tích GS

kenpro7777
27-08-12, 11:46 AM
bị cash rồi ddos là treo máy lun chứ đâu vào dc nữa :D

Alexandria
27-08-12, 12:20 PM
thiếu kiến thức về anti-ddos :)) => nen mỡ nhỏ it khoe khoang và it gây hấn với ai :)) sống yên theo năm tháng

nhicolai
25-09-12, 02:33 AM
thiếu kiến thức về anti-ddos :)) => nen mỡ nhỏ it khoe khoang và it gây hấn với ai :)) sống yên theo năm tháng

9 xác...

30 charrrrrrrrrrrrrrr............

chuacaorau
25-09-12, 02:44 AM
Mình cũng ở Đà Nẵng , bạn cần gì cứ để lại inbox :) ... P/S mình ko bên MU nên đừng hỏi, chỉ xem giúp bạn vụ ddos thôi :)

HRain
25-09-12, 07:44 AM
ôi cái đm, bị bọn MU lớn nó ddos chứ ai =))
nói đích danh cái MU nào ra sợ bị cắn nữa. Mấy hôm Close beta chẳng ma nào phá, đúng giờ open nó làm 1 trận botnet kinh hoàng, khổ mất gamer cả chục.

hacker phá MU = ddos mà ra nói chuyện với admin để mong "ăn xin" thì là tụi trẻ trâu, sợ là sợ bọn botnet hỏng MU để hút mem MU về mà lẳng lặng như tờ. Nguy hiểm lắm.

dovietthai
25-09-12, 12:25 PM
bạn đọc hết cm của mọi ng rồi thử xem sao. Xem "Crash" hay bị "DDOS". gz nhiều pro thế này k giúp đc thì chán quá :))... "trẻ" +"trâu" chưa bao giờ mình hiểu nghĩa của từ này và cũng không quan tâm.

ikenylee
25-09-12, 01:56 PM

theo mình thì hiện tại các MU Prive việt có đến 70% Admin không rành về DDOS - nhưng vẫn mở ra vì đam mê, mở ra nếu làm đúng ý người chơi thì SV đông dẫn đến ghen tuông! kiểu ăn nói của bạn vô lý!

germanydnt
25-09-12, 02:09 PM
Mình mở 1 con non rs đc vài mem tâm huyết seo giúp. Công nhận ngày Open Mem đông khủng khiếp nhưng ko hiểu vì lý do gì server tầm 30' dis 1 lần. Hiện tượng này chưa từng có lúc test.
Đổ cho nhà cung cấp vps cũng ko phải vì lúc test cũng đông, đổ tại server cũng ko phải vì lúc test ko bao giờ cần reset, hay bảo trì.
[-X Cuộc đời sống vì chữ "ngờ"
Mình đúng là ko ngờ vì mảnh đất non rs làm gì có ai cạnh tranh vì nó chẳng có vẹo như reset. Ấy vậy mà cũng ko tha.